Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KIgugumizi cha JK

Discussion in 'Celebrities Forum' started by ngoshwe, May 6, 2010.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    May 6, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mwenzenu napata tabu sana ninaposikiliza hotuba nyingi za JK anapota kwa kiingereza au pale anapongeza kwa akihojiwa kiingereza. Kwa kiswahili anaonekana yupo "smart" na spidi ya ajabu sana. Lakini inapofika kwa kimombo inakuwa ni kama vile anajiumauma, anakosa raha na pia sauti yake ugeuka na kuwa ya chini, uso uonyesha unyonge na kauli huwa kama hazina msisisto sana kana kwamba upeo wa kujua mambo mengi anayohubiri kama kiongozi wa nchi bado ni utata tupu....

    Hii ni sehemu tu ya tofauti ya kuongea kwake kimombo kati yake na baadhi ya viongozi waliopita wa taifa ili:

    JK: Kimombo:





    Anakuwa mnyonge na mwenye kukoseakosea au kurejea rejea maneno hata kwenye hotuba ya kuandikiwa:



    JK: Kiswahili (Mtanshani na mwenye furaha ya kweli):

    #!


    Mzee Kambarage (R.I.P)

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    sasa hapo unataka kumaanisha nini? hehehehe miye simo, kwamba jamaa lugha ya bibi mzozo ama?
     
  3. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    mwacheni amalize muda wake salama.................alilia sana hii nafasi ila mwenyewe anajua fika kuwa haiwezi japo wale wadanganyka mapopompo bado ni 60% kwa hiyo atapata tena urais.............tehetehe..teeeeeeeee
     
  4. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Swali la kizushi: Ulishawahi kumsikia Mama Salma kikwete akiongea Kiingereza?
     
  5. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hakuna ajabu yoyote, naamini hata wewe ni hivyo hivyo- you must be extra careful when you talk other people's language. Kiingereza si lugha ya asili.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Jana mlimani city alisema hivi........"ku empower" ....the akashituka mzima mzima akarudia "to empower"
    Kiswahili lugha ya taifa.... anakipenda sana naona kiko damuni.
     
  7. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #7
    May 6, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    sasa kama Kinampa shida kwanini asiongee Kiswahili akaweka mkalimani ambae yuko vyema katika Lugha hiyo ?
    kama Kiswahili kiko Damun i ajizuie Lugha za kizungu, msikilize Julius Nyerere anavyotoririka, msikilize anavyoongea kwa misisitizo, msikilizeni...huyu pamoja kwamba kujua Kingereza ama kutokujua sitija katika uongozi wa taifa huyu mimi kila mara nadoubt uwezo wake wakufikiri haraka mambo ya msingi, na sasa ukichanganya na ubumbumbu wake katika Lugha za kigeni ndo kabisa inamtesa.
     
  8. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Mkuu unamnenea hayo mkuu wa kaya!! taratibu bwana....tehe tehe!
     
  9. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,255
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Afadhali angekuwa anazungumza kikwere halafu mkalimani anatafsiri!!
     
  10. T

    Tom JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2010
    Joined: May 14, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Angetuletea maisha bora kweli, ingeonyesha mkuu mambo anayaweza na kigugumizi si kitu wala.
     
  11. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2010
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Nafikiri uwezo wake wa kujenga hoja na uelewa wake wa mambo kwa ujumla ni tatizo, lugha ni sehemu tu ya tatizo hilo, akitaka aongee hata kikwao mradi anachoongea kiwe kitu cha msingi. Naamini Nyerere aligundua hilo mapema sana wakati akiwa kijana.
     
  12. M

    Mkorintho JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkwere ni kilaza, hilo liko wazi. Ligi za mchangani ndio anaweza, audience kama ya juzi Diamond Jubilee and the likes ndo size yake. Kwny jumuiya ya kimataifa hachelewi kutuvua nguo kama Taifa, maana yy ndio kioo!
     
  13. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    JF members we are letting ourselves down by analysisng JKs ability to speak in fluent English,lets analyze his ability to lead.Watanzania walidanganywa kwa kauli mbiu tamu tamu za maisha bora kila mtanzania,kilimo kwanza,wakati mkulima ni wa mwisho katika status qou ya kiu tanzania,ndo maana enzi niko shule mtu asiyejua jambo anaitwa mshamba.
    JK ameshindwa kukuza uchumi inflation aliyoacha mkapa,jk hajawaeza kuitunza na imezidi kuwa mbaya ,he has failed us a citizens of this nation,tuangalie swala zima la TUGHE ,wafanyakazi wanamadai halisi,ameenda kuitisha mkutano wa Wazee,ukicheki tv karibuni wote walikuwa unemployed members of CCM,au waajiriwa wa chama,halafu anawaita wazee wa Dar,Jee tumeliona hili.kwa nini hakuita wataalam wa Chuo kikukuu,wafanyabiashara,na cross cutting members of dar,hoja ya tughe ni ya watu waliopo kazini yeye anaitisha audience ya wazee,,:(
    swala la Kingereza ni ukoloni mambo leo.mimi najua wachina ,warusi ambao wako fluent na kingereza na wote wamesoma undergraduate degrees in uk,usa and canada,lakini ktk interview wanaongea kirusi,kichina etc,jukumu la kutranslate ni la mtoa interview.
    kujua english ni muhimu lakini isiwe kigezo cha kumpima JK kutuongoza tumpime kwa Matokeo ya miaka 5 je uchumi umemabaki vipi,na je angekuwa mkapa uchumi ungekuwaje?
     
  14. N

    Nyaturu Member

    #14
    May 7, 2010
    Joined: Feb 26, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Viongozi wangapi wa taifa letu leo wanazungumza Kiingereza vizuri kuliko Kikwete?
     
  15. o

    obseva JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 330
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 60
    Kimsingi kumhukumu mtu kwa sababu ya lugha ambayo sio asili yake ni upunguani na uvivu wa kufikiri. Wapo watu wanao weza kutafsiri lughaa.
    Jambo la muhimu nim kuangaliautendaji wake ambao hasa unatia mashaka. Badom Mh Kikwete anawaza Misaada na Uwekezaji toka nje, enyi watu naninaliyewaloga eti mtu atoke ulaya aje awekeze TZ kwa manufaa ya waTZ?.
    Nahisi viongozi wetu wanasemakuwavutia wazungu kwasababu hawana utashi wao wenyeew nini wafanye? Kama mlimsikiliza Mkapa haamini kama uwekezaji wa nje na misaada unaweza kuokoa uchumi wataifa; je kwanini rais wake anamawazo tofauti sana hawashauriani?.
     
  16. Companero

    Companero Platinum Member

    #16
    May 7, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Vigugumizi vyetu ni matokeo ya viongozi wetu kuendekeza sera ndumilakuwili ya lugha - the chickens are coming home to roost!
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    May 7, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hapa kwa mama usiguse tupaache kama palivyo :confused2:
     
  18. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    HATUCHEKANI kwenye LINGUA FRANCA BIN PIGIN NA CREOLE
     
  19. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #19
    May 7, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hahaha hii imenifurahisha sana inaonyesha ni jinsi gani anapenda lugha yake ya Kiswahili
     
  20. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #20
    May 7, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Siko kosa lake

    Muda mwingi baada ya chuo ameutuimia kwenye chama..

    kule ni mipasho tu..so lugha ni ishu..

    sasa sijui wakati yupo pale foreign ilikuwaje..

    ndiyo mjomba wetu lakini
     
Loading...