Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kigoma ndiyo ngome kuu ya upinzani Tanzania bara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jackbauer, Mar 24, 2012.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    chanzo changu kimeniambia kuwa katika uchaguzi wa mwaka 2010 majimbo yote ya mkoa wa kigoma yalidondokea upinzani.
    Mchezo mchafu ulifanywa katika yale majimbo machache yaliyotangazwa kuchukuliwa na ccm.
    Kama kawaida masanduku ya kura yalibadilishwa na yale yenye kura halali kutiwa kiberiti.

    Muhabarishaji wangu ananiambia kuwa haikuwa rahisi kuiba kura bila kushirikisha mawakala wa vyama pinzani.

    Muhabarishaji mwingine ananiambia yeye kama msimamizi wa kituo kimojawapo cha kupigia kura alijitolea fedha mfukoni mwake ili kuwanunulia maji mawakala wa upinzani.kwa upande wa ccm,mawakala wake walionekana wamewezeshwa vilivyo,huku wana chupa ya maji kule wana chupa ya soda.hii inapelekea mawakala wa upinzani wenye njaa kurubuniwa kirahisi na kutoa mwanya wa kuchakachua.
     
  2. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hii ni sababu ya kusahaulika kiuchumi.
     
  3. J

    JacksonMichael JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Upinzani kigoma ni kutokana na hali ngumu na kuachwanyuma ki maendelea! kwa mchakato unaoendelea sasa hivi utaona upinzani kushuka au kufa kabisa maana ccm wamewekeza vilivyo kule
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mbona kusini pamechoka sana licha ya kuipenda ccm
     
  5. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,792
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280

    Upinzani Kigoma unaongezeka wabunge wawili wa ccm waliobakia Kigoma lazima wachinjiwe baharini come 2015.
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    walishachinjwa mwaka 2010,hata wenyewe wanajua kilichofanyika
     
  7. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nani kakwambia? Kilwa, Lindi mjini wabunge wa CUF. Tandahimba, Newala CUF walishindwa mezani.
     
  8. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mimi nadhani eneo kuwa hoi kiuchumi na kuwa na upinzani mkali havina uhusiano. Badala yake mikoa ile ambayo iko nyuma sana kiuchumi/kimaendeleo ndiyo inayoongoza kwa kuikumbatia ccm.
     
  9. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    huu ushindi wa mezani
    ni tatizo!
     
  10. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Haswaa!!
     
  11. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #11
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Peter Serukamba hatafika 2015, Mark my words, mwisho wa ubunge wake 2011, Mahakama itatengua ubunge wake na by election hata akisaidiwa na pesa za EL hataweza kushinda. Juzi nilimuona mahakamani jinsi PRESSURE ilivyokuwa imempanda.
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Mar 25, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mkuu siyo Kigoma peke yake matokeo yalichakachuliwa, ni nchi nzima.
    Ingekuwa siyo uchakachuzi Dr. Slaa angekuwa rais leo.
     
  13. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #13
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    ifike sahemu mtu au chama kikithibitika kuiba kura kipigwe faini kulipia gharama za uchaguzi.na pia mbunge arudishe gari,posho na stahili zote alizopata alipokuwa mbunge feki.
     
  14. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #14
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    siku zinavyozidi kwenda watendaji waliohusika na wizi huo wanaendelea kufunguka.
     
  15. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #15
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kuweka kumbukumbu sawa ccm ina wabunge watatu kigoma: serukamba, chiza na 'obama'
     
  16. Ngadu

    Ngadu Senior Member

    #16
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 10, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lazima wang'olewe
     
  17. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #17
    Mar 25, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Hili nitarudia kulisema tena na tena hata kama mamluki wa CHADEMA hawataki kulisikia jambo hili. Watu wa kusini na pwani kwa ujumla sio majuha kiasi wafikie kushabikia kiongozi ambae hawamjui na wanaishia kumsikia kwenye vyombo vya habari! Mamluki wa CHADEMA wamekuwa wakisema eti watu wa kusini na pwani kwa ujumla hawajasoma na ndio maana wanaichagua CCM! Ni kweli kabisa, kama alivyozumgumza mtoa mada; Kigoma ni ngomeya upinzani tangu siasa za vyama vingi vianze nchini! Mamluki wanazani Arusha ndio ngome ya upinzani, kumbe Arusha ni full CCM with exceptional of few areas!! Upinzani, hususani CHADEMA hawajafanya lolote la maana katika kutafuta uungwaji mkono mikoa ya kusini na pwani kwa ujumla! Baada ya uchaguzi mkuu 2010, CHADEMA walitangaza kufanya maandamano nchi nzima......nikasema hapa hapa kwamba am certain kwamba CHADEMA kusini hawataenda! Na hicho ndicho kilichotokea na bado wapuuzi wachache wanaishia kusema watu wa pwani hawajasoma na ndio maana wanaiunga mkono CCM! Waswahili wana msemo wao; heri ya shetani unayemjua kuliko malaika usiyemjua! CHADEMA kwa kusini na pwani kwa ujumla ni sawa na malaika anayesikika tu toka kwenye vyombo vya habari! Ni upuuzi kudhani wananchi wa maeneo hayo ni wajinga kiasi waanze tu kubabaika kwa kuwasikia viongozi kwenye medias! Tukirudi Kigoma; upinzani Kigoma haukuja kwa bahati mbaya.....upinzani Kigoma ulijengwa na ukajengeka! Upinzani wa Kigoma ulijengwa zaidi na Dr. Aman Kabouru ambae alikuwa Katibu Mkuu wa CHADEMA! Aidha, ukaja kupata nguvu zaidi baada ya kuibuka kwa umaarufu wa Zitto Kabwe!! Hivyo basi, bado nawaambia CHADEMA kwamba katu wasitarajie kuungwa mkono kwa kupitia JF!! Huwezi kupata uungwaji mkono sehemu ambayo hata ofisi huna! hapa ndipo ninapomshangaa anayejiita Great Thinker kusema eti CHADEMA walipokwa ushindi 2010!!!! Utashinda vipi urais wakati umewekeza kwenye baadhi tu ya wilaya (sincerly, not mikoa!) At least hadi 2010, mathalani ukichukua Arusha; ukiondoa Arusha mjini kote CHADEMA haikuwapo!! Na huo ni mfano tu; with exceptional of Kigoma, mikoa mingine yote ipo sawa na Arusha!Then hapo atokee mtu unawaambia wengine kwamba eti CHADEMA walinyang'wanywa ushindi!!!
     
  18. c

    cyberspace JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2012
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 658
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    True, kwa wale wanaosema Arusha siyo. KG hawataki unafiki. Hata kama waki invest lazima wapigwe chini, CCM wamefanya kosa la kuruhusu warundi waanzishe vijiji visivyo rasmi maporini na kuruhusu wafugaji kutoka Rwanda na sehemu zinyingine kuvamia ardhi ya wakulima
     
  19. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kigoma haijawahi kutoa viongozi wenye msimamo toka mwanzo hadi mwisho. Akiona atapitia kipindi cha umashuhuri wake kufifia au kukosa kile alichotaka yuko tayari kuwa saliti wananchi. Toka enzi za Kassanga Tumbo hadi sasa, yaani enzi za vyama vya wafanyakazi kuelekea uhuru wa Tanganyika.

    Haya ni matokeo ya namna vile jamii zao nyingi wanavyoishi; kiongozi hutoka katika jamii. Wenyeji wa huko wengi wao atakuwa rafiki yako ili afanikishe mradi wake. Akipata tu, anakutupa huko yeye anasonga na semanini zake.

    Nimeyasema hayo ili 2015 utakaposikia majimbo yote kasoro moja yamerudi CCM pamoja na hali ngumu na mateso yote yanayosababishwa na CCM, usiache mdomo wazi.
     
  20. n

    nsekangaye.kagabo Member

    #20
    Mar 25, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chadema mkiandaa mgombea mzuri kasulu vijijini jimbo la obama ( albert fanuel ntabaliba) mtalichukua ki-ulaini. Obama si mwanasiasa lakini ana uwezo wa kuwahonga wapiga kura masikini.
     
Loading...