Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KIGOGO WA CELTEL anaswa na TAKUKURU

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Jul 11, 2008.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Kigogo CELTEL anaswa na TAKUKURU


    Na Mwandishi Wetu

    TAASISI ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU), imemkamata Ofisa Usalama wa Kampuni ya Simu za Mkononi ya Celtel (T) Limited, Bw. Mohamed Gulamali, kwa kushawishi na kupokea rushwa ya sh. milioni tatu.

    Taarifa iliyotolewa jana na Ofisi ya Mkuu wa TAKUKURU Mkoa wa Kinondoni, ilisema tukio hilo lilitokea Julai 8 mwaka huu saa 10 jioni katika maeneo ya ofisi za Celtel, Kijitonyama, Kinondoni, Dar es Salaam.

    Ilisema Juni 30 mwaka huu, taasisi hiyo ilipokea taarifa ya kushawishi hongo kutoka kwa mlalamikaji ambaye jina lake linahifadhiwa, ikidai kuwa mtuhumiwa alitaka mtoa taarifa amwongeze mkataba wa kulinda minara ambao ulikwisha muda wake siku hiyo.

    Kwa mujibu wa mtoa taarifa, iwapo mkataba huo ungepitishwa basi ingebidi alipwe kila mwezi sh. milioni 4.5, ili malipo yao yawe yanaharakishwa kila mwezi.

    Taarifa ilisema baada ya kupata taarifa hiyo, uchunguzi wa awali ulianza kwa nia ya kuthibitisha tuhuma hiyo na Julai 2 mwaka huu, mazungumzo yalifanyika baina ya mtoa taarifa na mtuhumiwa, Bw. Gulamali.

    "Bw. Gulamali alisisitiza nia yake, kuwa bila kutimizwa kwa malipo hayo, mkataba hautasainiwa kwani kampuni zingine zinawania kazi hiyo. Aidha iwapo hongo itapokewa, atakuwa anaharakisha malipo yao kila mwezi," ilisema taarifa.

    Iliongeza kuwa siku ya tukio, saa 8.30 mchana, mtoa taarifa alipokea ujumbe ukimtaka apeleke fedha, vinginevyo hatua za awali za mkataba hazitapitishwa na hivyo mkataba huo kufutwa.

    "Mtoa taarifa alifika ofisini na uchunguzi uliamua kuweka mtego, ambapo mtuhumiwa alikamatwa saa 10 jioni akipokea hongo ya sh. milioni tatu katika ofisi za Celtel, Kijitonyama.

    "Utambuzi wa fedha ulifanyika na mashahidi walioshuhudia walizitambua noti na baadaye mtuhumiwa aliletwa ofisini kwa mahojiano ili kukamilisha uchunguzi," ilisema taarifa na kuongeza kuwa baada ya uchunguzi, hatua zingine za kisheria zitafuata.
     
  2. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2008
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    Hii ni preliminary.Tusubiri kuona kama kesi itafika popote
     
  3. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hawa takukuru mbona hawajakamata watu wa richmond na Dowans waliokuwa wakikinga pesa kwa kutumia makampuni ya mfukoni?

    Au kuna takukuru ni kwa ajiri ya rushwa ndogo za traffic, waiba miwa, nk?

    anyway kazi nzuri.
     
  4. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2008
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tunataka na hizo nyingine za mikataba minono ya mafisadi wa nchi hii. Rushwa ni rushwa na hiyo TAKUKURU kazi yao ni kukamata na sio kutangaza. Mimi hainiingii akilini kwanza hao jamaa hawafanyi kazi yao sawasawa na ndio maana wakikamata kidogo tu wanatangaza kwenye vyombo vya habari. Anyway wamejitahidi kidogo lakini safari bado ni ndefu kwa hawa jamaa wa TAKUKURU.
     
  5. M

    Mama JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    AKUKURU wanachukua uzoefu jamani, walianza na rushwa ya Tsh elfu moja, ikaja elfu 3, 5, 10, 30, 50, laki na sasa milioni 3. Wanagain momentum kuendea kwenye rushwa za vijisenti!!!
     
  6. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    He He

    Nilikuambia Tu Wewe Siku Zako Zinahesabika Ukajifanya Mjanja
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    ashakwisa kabisaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  8. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2008
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nzige wanatafunana wenyewe kwa wenyewe takukuru wanakula rushwa huku wanakamata wala rushwa. hivi huyu hosea anaondoka lini tunataka mtu anayeweza kusgughulikia mafisadi.
     
  9. C

    Chuma JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wanakamatwa Dagaa Tu, Wakati Samaki Wakubwa Wanaachwa...
     
  10. djwalwa

    djwalwa Member

    #10
    Jul 11, 2008
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kamtandao kakubwa ndani ya kampuni, naomba TAKUKURU wapamulike vizuri
     
  11. K

    Kichwabuta Member

    #11
    Jul 11, 2008
    Joined: Jun 21, 2007
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ........ whoooooooopsss ! Bado vijidagaa vyaendelea kukamatwa !! SAMAKI wakubwa wao lini maana wanajulikana ?????????
     
  12. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2008
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    hao TAKUKURU ni wanafiki wakubwa.
    kwenye viishu vidogo vidogo ndo wanajitia wana meno ya kung'ata na kutafuna...mbona kwenye ishu ya richmond walisema kuwa hakuna harufu yoyote ya rushwa mpaka kamanda dr halison ford ooops sorry dr halison george mwakyembe na timu ya mashujaa walipofumua shuzi na kuwaweka wezi hadharani?
     
  13. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #13
    Jul 11, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    "can A Fish Fish A Fish.....?[/B]:
     
  14. Sam GM

    Sam GM JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 536
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    wamezoea vya kunyonga hawa mbona wasichinje basi? Kama wana ubavu wawakamate wahalifu ambao nchi nzima inawajua ila wao wamewafumbia macho
     
Loading...