Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kigogo wa Bakwata kufikishwa mahakamani leo

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by sumasuma, Feb 16, 2012.

  1. sumasuma

    sumasuma JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Frederick Katulanda, Mwanza
    TAASISI ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa nchini (Takukuru) Mkoa wa Mwanza, leo inatarajia kumpandisha kizimbani kigogo wa Baraza la Waislamu Tanzania (Bakwata) mkoani Mwanza, kwa kosa la kuhujumu uchumi.

    Habari zilizopatikana na kuthibitishwa na Kamanda wa Takukuru Mkoa wa Mwanza, Christopher Mariba, zimedai kuwa kufikishwa mahakamani kwa Kigogo huyo, kunatokana kutumia msamaha wa kodi wa Serikali kununua saruji kwa niaba ya wafanyabiashara kwa jina la Bakwata, hivyo kukwepa kodi zaidi ya Sh15 milioni kila mwezi mmoja.

    Imeelezwa kufikishwa mahakamani kwa kigogo huyo kunatokana na hujuma hizo kuanza kufichuliwa na Gazeti la Mwananchi Jumapili, baada ya kutolewa mara ya kwanza Januari 25, 2009 Takukuru walifanya uchunguzi wao na kubaini kuwa kulikuwa na ukweli.

    “Uchunguzi wetu umekamilika, kama Mungu akijalia kesho (leo) tutamfikisha mahakamani, sasa naomba mfike wenyewe mahakamani maana siwezi kuongea sana juu ya masuala haya,” alisema Mariba.

    Pia, katika habari iliyoandikwa na Mwananchi Jumapili zilieleza katibu huyo akiwa na dhamana ya kuongoza Bakwata, alishirikiana na wafanyabiashara wa Mwanza kutumia jina la Bakwata kununua tani za saruji 2,298 kwa Sh31,589,34.

    Kipindi cha wiki mbili wanadaiwa walinunua saruji kwa bei ya Sh16,500 kila mfuko, kisha kuiuza kwa bei ya Sh19,000 yenye kodi sawa na Sh43,651,913, hivyo kujinufaisha binafsi na kuikosesha Serikali mapato.

    Ilielezwa kuwa kiasi hicho cha fedha kiliwekwa katika akaunti namba 015101004917 iliyopo tawi la NBC Mwanza kabla ya kuingizwa kwenye akaunti hiyo ilikuwa na salio la Sh474,045.45, lakini baada ya kuingia fedha hizo zilitolewa kwa vipindi tofauti zikionyesha kwenda kwa Cement Distributor kulipia ununuzi wa saruji.

    Kulingana na kumbukumbu ya nyaraka mbalimbali kutoka ofisi ya Bakwata mkoani Mwanza ambazo gazeti hili imebahatika kuziona, Januari 3, mwaka huu akaunti hiyo ikiwa salio la Sh474,045.45, ilionyesha kupokea Sh8,680,000 na kiasi hicho kutolewa siku hiyo kwenda kwa Cement Distributor.

    Kiasi kingine cha Sh11,085,163,00 kiliingia katika akaunti hiyo Januari 9, mwaka huu lakini pia kilitolewa siku hiyo pia kikielekea kununua saruji.

    Fedha nyingine Sh11,824,176 ilingia katika akaunti hiyo na kutolewa siku hiyo, hivyo kuifanya akaunti hiyo katika wiki mbili kupokea Sh31,590,200 na kiasi hicho kutolewa na kuifanya akaunti hiyo kubakiwa na salio la Sh474,045.45.

    Kesi hii itakuwa ya kwanza ya aina yake kwa viongozi wa dini kufikishwa mahakamani wakikabiliwa na tuhuma za kusababisha Serikali kukosa mapato.:A S 465:
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huu mwanzo, tunangoja kwa hamu mwisho wa sinema.
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapo ni mgao tu haukwenda sawa, kuna mtu kanyimwa zakuona au zakusikia.
     
  4. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Sasa nimejuwa kwanini BAKWATA haiwezi kujenga ma-shule wala ma-hospitali!!
     
  5. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    anaonewa kwa kuwa amekataa kutoa rushwa.huyu jamaa namfaham anamsimamo sana.zengwe tu hili.
     
  6. m

    mtengwa JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,652
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Dini zinapokua biashara
     
  7. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwa hali hii mtu kama huyu akipewa jukumu la kusaini MoU na CCM itakuaje? Jamani viongozi wa dini tuwe na hofu ya Mungu, ingawa mnafanya uovu huu kwa siri lakini Mungu anaona kila kitu....
    Haki itendeke kwa huyo Kigogo wa BAKWATA na watuhumiwa wengine
     
  8. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,903
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    ha ha ha.. wanikumbusha mzee wa upako alitaka kuingiza tairi mia nne za magari hapa.. ati za kanisa.. dili likastukiwa.. hii misamaha ya kodi inakuwa abused na viongozi wa dini wenye uchu na uroho wa mali za dunia.. huku waki2danganya sie ati 2ciwekeze hapa duniani..
     
  9. sister

    sister JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,923
    Likes Received: 2,162
    Trophy Points: 280
    shule zote na mahospital yanajengwa kwa fedha za wahumini ndo mana wanasema wakristu michango imezidi makanisani na pia fedha za wahisani zinasaidia kujenga pia hzo shule na watoto wenu tunawapokea na kuwapa elimu nzuri na malezi bora mashuleni, na bila kusahau hospitalini tunawahudumia na kuwapa tiba bora. uza na wewe madawa ya kulevya ukajenge hizo shule na hospital kama unaona wanafaidi.
     
  10. sister

    sister JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,923
    Likes Received: 2,162
    Trophy Points: 280
    kila kitu na wakati wake wakati ukifika nao watapelekwa panapohusika.
     
  11. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    :lol::embarassed2:
     
  12. sister

    sister JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,923
    Likes Received: 2,162
    Trophy Points: 280
    kaka hata huyu akukamatwa tu na kufikishwa mahakamani bali uchunguzi ulifanyika kwanza so ukute wanafanya uchunguzi ndo wawapeleke hao watu mahakamani.
     
  13. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Kamwambie JK apeleke ushahidi wake kwenye kikosi kinachozuia madawa ya kulevya, kwa vile umesema anawafahamu, ili nao wafikishwe Mahakamani.
     
  14. sister

    sister JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,923
    Likes Received: 2,162
    Trophy Points: 280
    yani kama ulikuwepo vile.
     
  15. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Mtu kama una ushahidi kuwa hizo fedha zilizokuwa zikiingizwa na kutolewa fasta fasta kwenye akaunti yake zilikuwa ni zake, si uende ukawe shahidi wake wa utetezi Mahakamani? Manake pengine huyo mtu anafanya biashara ya simenti siku nyingi japokuwa akaunti yake ilikuwa na salio lisilozidi laki 5 kwa muda mrefu. Halafu watu wengine wanasema eti kakamatwa kwakuwa ana msimamo mkali na eti alikataa kutoa rushwa, sasa rushwa aitoe kwa nani wakati yeye ndo playmaker?
     
  16. kakakuona40

    kakakuona40 JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmh!
    Hongera bado wauza unga!
     
  17. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Bakwata kuna kigogo au shaikh?
     
  18. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,181
    Likes Received: 1,206
    Trophy Points: 280
    Akiibuka FFna MS lazima watasema Chadema wanahusika.
     
  19. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kweli kila mtu hulia mezani kwake.
     
  20. salito

    salito JF-Expert Member

    #20
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    MHHH kwa mwendo huu tanzania bila udini itawezekana kweli???maana naona mrembo umekomaa na unaonyesha jinsi gani ulivyo mdini,hapa dini ya mtu hatuangalii kama sheikh kama ustadh kama baba paroko atajua mwenyewe kama kavunja sheria na ashughulikiwe tu tena kikamilifu..
     
Loading...