Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Arusha Mambo, Apr 19, 2012.

  1. Arusha Mambo

    Arusha Mambo Senior Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 174
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    LIVE:
    ili kusikiliza tembelea www.arushamambo.com click ''Sikiliza Arusha Mambo FM....'' ili kusikiliza,
    tutafurahi ukituunga Mkono kwa ku ''Like'' Radio yetu kwenye Tunein Page baada ya kufunguka.
    Elewa kwa nini Rais Mstaafu Mh, Benjamin Mkapa alikuwa Mkali katika mjadala huo......
     
  2. REBEL

    REBEL Senior Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    mkapa noma...mwenye wivu ajinyonge!
     
  3. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    One of the best president of this country.

    Yes wote hatujakamilika tunamapungufu, mabovu tunarekebisha.

    Fuatilia TBC1
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Speak for yourself. He could have been had he not turned out to be a thief and a sell out.
     
  5. Matope

    Matope JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mdahalo ni mzito sana huu wacha tuone baadae ntarudi kwa more comment
     
  6. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,571
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Mbona anakuwa na asila anapoulizwa maswali jamani
     
  7. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Watu wanauliza maswali yale yale for 10 years, yaani kila mtu akipata fursa ya kuongea na Mkapa for the past 10 years atalalamika kuhusu ubinafsishaji.

    Ameongea hapa kuwa kati ya Viwanda 300 alivyo binafsisha, 180 wamepewa wa Tanzania na vingine zaidi ya 40 serikali ya tanzania ina hisa, na vilivyobaki waliuziwa wageni.

    Amekuwa akieleza haya mambo kwa miaka 10 sasa, why are we still asking the same question over and over again.

    Na kati ya watu ambao tangu waulize hivyo viwanda hawajaviendeleza kwa asilimia kubwa ni wa TZ.

    Ok Mkapa alikosea na kuuza viwanda, je baada ya yeye kuuza viwanda hivyo ni viwanda vingapi vipya vilivyojengwa so far? Kuna mtu ana takwimu zake hapa atueleze.

    Criticism ni nzuri lakini mara nyingi huwa hazijengi, tuachane na ubinafsishaji wa wa viwanda wa Mh. Mkapa, je tumefanya nini kwa miaka kumi sasa kwenye secta ya Viwanda?
     
  8. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimemsikiliza Ben Mkapa kwa makini, huyu jamaa ALIKUWA GOOD PRESIDENT.
     
  9. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    This guy was tough, imagine ten years to come, this current president in the same seat as Mkapa, unadhani ataongea nini? Atabaki kucheka tu.
     
  10. K

    Kijunjwe Senior Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 3, 2007
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa mtazamo wangu baada ya kumsikiliza BWM. Alikuwa na mtazamo wa Tanzania aitakayo, tatizo yawezekana ni muda au waliopokea vijiti/kijiti hauwajui au hawakubaliani na nini alikuwa anafikiria. Maswali aliyotoa yanaonyesha kuwa bado anaamini alikuwa sahihi na hakuna aliyeweza kuonyesha kuwa hakuwa sahihi. Hivyo ni jukumu la serikali ya sasa kujibu kuwa hakuwa sahihi au umeshindwa kufanya kazi.
     
  11. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ben Mkapa anauliza, nitajieni viwanda vipya vilivyofunguliwa tokea nitoke madarakani... Watu kimya...
    Mkapa ameongea kwa vision kubwa sana, JK hata robo ya akili ya Mkapa hajafika.
     
  12. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    President Mkapa anadai tunamatatizo ya sukari jamaa wa kilombero sugar wameomba eneo ili waongeze kiwanda na uzalishaji lakini for over 5years ardhi hawajapewa.
     
  13. W

    Wakati Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona hawa mambo fm wanapiga tu muziki ama kigoda kimefikia tamati
     
  14. W

    Wakati Member

    #14
    Apr 19, 2012
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waheshimiwa mbona mwapiga muziki tu..vp kigoda kishaisha?
     
  15. e

    enockk Member

    #15
    Apr 19, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mkapa mwizi tu, yeye ndio chanzo cha kufuga mafisadi..amefanya kipi kizuri? Amewapigia debe mafisadi na chama chake kuendelea kula nchi na mali za uma, halafu leo anauliza serikali ya chama chake imejenga viwanda vingapi, kama sio upuuzi?
    Binafsi naungana na hoja ya Nyerere.. Mkapa alipwe peshen yake na chama chake na sio serikali... MWIZIIIIII
     
  16. u

    umsolopagaz Member

    #16
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka zangu...samaki wa dhahabu hana pa kujificha...niko safarini sijapata nafasi ya kutazama kivumbi, lkn namjua rais wa awamu ya tatu uwezo wake wa kujenga hoja...ah! anasema marehem shaaban roberts..."mbwa wa msasi mkali, ni wakali kama msasi mwenyewe"...huyu bwm.alikuwa ni mmoja wapo wa mawaziri waandamizi na tegemezi wa jkn....lkn bado pia...wanasema.." the more learned and witty, the more fit to serve the shetani" uuzwaji wa nyumba za serikali, mbona hajaulizwa? au hadhara hiyo si mahali pake?
     
  17. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mkapa is my role Model, in reality ameongea mabo ya msingi sana ambayo watanzania wa sasa hatuyatazami na wala hatuyafikirii.
    Mkapa kasema kuwa tumebaki siku zote kulalamika tu,
    1. Hakuna aliyekuja na utafiti kuonysha kwa nini ubinfsishaji umeshindwa tunapiga mayowe, wazungu husema no research no right to speak.
    2. Mkapa kasema pia mamlaka iliyopewa hii sera ya ubinafsishaji hakutumia muda wake kumobolize wananchi ili waelewe dhana ya ubinafsishaji ili wananchi wajiandae kwa mitaji na elimu ili kuintergrate hii dhana kwa vitendo. akatoa mfano mobilization ya vita ya ID amin ilivyokuwa mobilized na wananchi kushiriki kwa kujitolea. Yeye kama Rais kazi yake kutoa chagizo na baadaye mamlaka husika kusimamia.
    3. Pia Mkapa amezungumzia kuhusu vusion ya 2025 aliyoiacha ambayo mimi na wewe hakuna aliyeshaisoma, ambayo hii imeeleza kuwa Taifa hili mpaka muda huo linatakiwa kuwa Taifa la namna gani, na hii inahitaki uelewa kwa wananchi ili watekeleze kwa vitendo, lakini sasa tumekuwa walalamishi na wachakachuaji. Mfano alitoa kiwanda cha Nyumbu kilitengeneza powertllars ambazo hazikuwa na uwezo wa kulima au kutumika katika maeneo mengi hii ni kutikana na kufanya utafiti ambao hauendani na hali halisi ya mazingira. Poor in technology and innovation.
    4. Pia kasema lazima tuwe na independence integrity, yaani baada ya miaka 50 lazima tuwe na haya
    -food security tuwe na uwezo wa kuzalisha wenyewe chakula cha kutosha na siyo kwenda kuomba kwenye mashirika ya kimataifa kama OXFARM n.k
    -tuwe na uwezo wa kutumia kile tunachozalisha lakini pia lazima tuwe na uwezo wa kutumia tekinohama. coz kama hatuna uwezo bado ubinafsishaji utakuwa hauna maana kwetu. mfano gas mikoa ya kusini, kama hatuna technologia hatuwezi kuchimba gas hivyo bado itatulazimu kuleta wawekezaji kutoka nje.
    -lazima applicabl education na siyo elimu ya nadharia.
    lazima tuwe na strategy na outline za Taifa .
    Mh. Mkapa kasema mengi sana ya msingi ambayo watu waliokuwepo kwa ukweli walikuwa wakimshangilia kwa makofi kwa jinsi alivyokuwa anaelezea mambo kwa ufasaha. ki ukweli hata prof. Shivji alionyesha kumkubali.
    My take what i see here ni kwamba Mh. Mkapa alikuwa na vision nzuri sana na taifa hili lakini time ndiyo ilikuwa shida na type ya mtu aliyemwachia madarka ndo shida zaidi.
    Right angebaki madarakani hadi sasa real kwa jinsi tulivyokuwa tunakwenda kiuchumi tungekuwa mbali na uchumi ilikuwa unakuwa kweli.
    Let don't blame our President he did alot of his best together with his weakness la haki yake tumpe. si kama Mkwe.re ambaye anazurura duniani.
    Mh. Makapa kama uko humu nakwambia kuwa mimi i still love you forever for the whole of my life time i will be in this World.
    Katika maisha yangu tangu nipate akili sijawahi kumwona kiongozi yeyote poa akawa na mafanikio katika uongozi kunzia primary mpaka sasa naona level ya rais. Kiongozi serious like Mkapa is the most of them wamekuwa na succesfully leadership na maendeleo.
     
  18. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    watu wengi wanasema anakuwa na hasira, kwa binadamu wa kawaida kama unakuwa attacked kwa namna ile kwa kukosa uelewa nafikri hata mimi na wewe tungepandwa na hasira tu, si rahisi kusimama mbele ya watu ambao unajibzana nao hoja lakini mioyoni mwao wanakulaumu kuwa ni chanzo cha maisha magumu. pia cha kushangaza watu walikuwa wanarudia mabo yaleyale. Nimemshangaa hata mzee Makwaiya Mh. Rais alikuwa ameshalizungumzia afu yeye bado anarudia hilohilo.
    Pia JF tuwe tunapost mambo ya kweli. Siku ile huu mjadala watu walisema Mkapa ametoka nje maada lakini jinsi nilivyoona na watu walivyokuwa wameandaliwa wala hakutoka nje mada. Mkapa namfahamu ni Brain yule he think before talking.
    tukumbuke yale yote yalikuwa yanaotoka kichwani na hakuwa na karatasi zaidi ya ile ya kunukuu hoja wanazo mmuliza.
    Sasa mleteni kilaza wenu MKWE>re ataanza kutafuta madesa mwisho wa siku anakolapse.
    tusiongee kwa chuki ila pale penye ukweli tuseme ukweli.
    MKAPA was the best presudent,
     
  19. u

    umsolopagaz Member

    #19
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkapa ana mapungufu yake, lkn ni mjenga hoja mzuri wa kiwango cha "kiulimwengu"..mimi huamini ccm isingeukimbia mdahalo wa wagombea urahisi wakati wa uchaguzi wa 2010 kama mgombea angekuwa mkapa(na si kiwete wala wa aina ya kikwete, maanake hao ndio waliojaa ndani ya ccm kwa sasa)..na "angewashangaza" wapinzani wake...! mungu amemjalia uwezo mkubwa wa kufanya tafakari... mjenga hoja "nyahala nyahala, na mwenye kichwa pamba"...ktk hadhara BWM itamuwia vigumu kumuelewa...
     
  20. B

    BMT JF-Expert Member

    #20
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    no one like former president mkapa!jf mtaongea sana lakini ukweli upo wazi kwamba mzee mkapa uwezo wake kiungozi ni mkubwa,wote tumeshuhudia kwenye kigoda cha mwalimu,na tbc jana wamerudia,hvi jaman katba inasemaje?hakuna uwezekano wa kumrudisha mzeee mkapa?
     
Loading...