Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kigamboni Bridge construction contract to be signed on Monday

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by nngu007, Jan 7, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    The Contract has been signed.


    Follow this discussion - http://www.jamiiforums.com/business-and-economic-forum/210498-kigamboni-bridge-contract-signed.html


    Tanzania | Published On: Sat, Jan 7th, 2012


    [​IMG]

    An architectural impression of the Kigamboni bridge

    Contract for the construction of the long awaited Kigamboni Bridge is scheduled to be signed on Monday between the government, NSSF and the contractor who won the tender.


    The construction cost is estimated at 100bn/- with the government bearing 40 percent while the remaining 60 percent will be borne by the National Social Security Fund (NSSF). Construction is expected to take four years


    In an interview with the Guardian yesterday, Ministry of Works Public Relations Officer, Martin Ntemo said the process of picking a competent contractor had delayed implementation of the project.


    He explained that there were six companies which had shown interest to enter into a joint venture in constructing the bridge.


    According to him, the government had to ensure that a qualified contractor was chosen so that the project is implemented at required standards.


    He refuted public claims that the delay was due to fear of losing revenues currently generated from the ferry services.


    "The contractor has been ordered to ensure it is completed by 2015", he said.


    Ntemo said the 600-meter bridge will serve as the main means of crossing the creek for residents of Kigamboni, Temeke district to reduce traffic at the ferry.


    He said already NSSF has set aside a total of 100bn/- for the construction of the bridge.


    Meanwhile NSSF Director of Planning Investment and Projects Yacoub Kidula confirmed the selection of the contractor, saying everything was ready for implementation.


    "Too many companies applied for the job. We had to carefully scrutinise them to get the best," said Kidula adding that more details will be given on Monday during the contract signing ceremony.


    Last year, the Parliamentary Committee on Community Development called on the government to speed up construction of the Kigamboni Bridge, saying the issue has taken too long.


    During his visit at Kurasini-Vijibweni area in March last year, Works Minister John Magufuli directed NSSF to speed up construction of the bridge to facilitate easy crossing for Kigamboni dwellers.


    Source The Guardian

     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Fantastic looking bridge...
     
  3. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,730
    Likes Received: 1,774
    Trophy Points: 280
    Brilliant...

    Nadhani jamaa wa huko hawatamlaumu tena Dr Magufuli kwani suala la kupiga mbizi halitakuwepo tena na Marine Vehicles zitakosa wateja. Ila naona kama ni jembamba sana hilo daraja from top view, lisije kuwa ni mtambo wa foleni kwenda na kurudi kigamboni
     
  4. M

    Moses msisia Member

    #4
    Jan 7, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    impressive
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kikiwete anatakiwa akazane kweli kweli ili hili daraja likamilike 2015 kama ilivyorepotiwa. Itakuwa kumbukumbu nzuri kwake japo lakini (kwa msisitizo) kama anataka likamilike kwa wakati na kwa viwango vinavyokubalika basi ahakikishe Magufuli anabaki kwenye hii wizara inayohusika na ujenzi wa daraja hili. Vinginevyo halitajengeka kwa wakati na kama litajengeka litakuwa na viwango vya chini sana.

    Kwa upande mwingine ningeshauri Magufuli awaalike wale wabunge wa DAR wanaotaka umaarufu wakati wa ku-sign huu mkataba! Wawepo ili washughudie mambo ya maana na sio porojo zao za shs 100!
     
  6. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Likikamilika kigamboni itakuwa hot cake
     
  7. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wacha tuwahi viwanja huko,au Bush keshanunua vyote??
     
  8. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #8
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mwenzake amejenga badaraja mawili Mkapa Bridge na Umoja Bridge yete kila moja lina urefu wa zaidi ya 700m .Na taratibu zote za ujenzi wa daraja la kigamboni zilishakamilika kabla Mkapa hajaondoka madarakani.Alivyoingia Jk badala ya kutekeleza akaanza kula bata kwa kufanya ziara za nje ya nchi kila kukicha.Ngoja tuone utekelezaji ...
     
  9. Pindima

    Pindima JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 16, 2011
    Messages: 349
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hiyo sio picha halisi pia halitapita maeneo ya ferry litakua huko kurasini!!
     
  10. STREET SMART

    STREET SMART JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 594
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Hii si kweli; total cost ya mradi huu ni approx 214 million USD. Kampuni (Joint venture) zilizoshinda tenda ni CHINA CONSTRUCTION ENG (CRJE) na CHINA MAJOR BRIDGE. Mimi nipo mojawapo ya kampuni zilizotajwa.
     
  11. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,364
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Kile kipande cha mzunguko kipo sana baharini bandarini kitapunguza idadi ya meli kutia nanga.
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Interesting that it looks like the Rainbow Bridge in Tokyo

    * The Tokyo one is for automatic trains, motor vehicles, bicycles and people
    * With double decked lanes (mmh)
     
  13. G

    Gulwa JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2012
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,593
    Likes Received: 772
    Trophy Points: 280
    Crje! Ulaji mkubwa mwigine wa dr dau na ccm, huwa wanamtumia kukusanya pesa kutoka miradi mbalimbali, humu kuna pesa kwa ajili ya uchaguzi 2015
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,219
    Likes Received: 5,780
    Trophy Points: 280
    sasa hilo duara hapo kwenye darafja ni la nini?au ni mbwembwe na kuongeza gharama
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nadhani ni jambo lililolazimika kiufundi.

    Daraja lenyewe lipo juu (ili kuruhusu vyombo kupita chini yake) kwa hiyo barabara inatakiwa iongezeke muinuko kidogo kidogo hadi ifikie usawa huo wa daraja ikifika hapo lakini inaonyesha hakuna eneo la kutosha la kuweza kufanya muinuko mdogo mdogo kwenye barabara na badala yake ndio hiyo round about inatumika.

    *Ukiangalia picha utaona kuwa barabara ya kabla ya round about ipo karibu sawa na ground level na muinuko wote unafanyika kwenye hilo duara
     
  16. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mambo yameiva..viwanja kibada na tua ngoma vitapanda mara dufu soon!
     
  17. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #17
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Ameshanunua vyote mkuu kigamboni sio yetu tena
     
  18. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,087
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Wakuu ebu tuambieni daraja linajengwa kuasini sehemu gani? Kurasini kubwa na kwa upande wa kigamboni linaenda kuishia wapi? Ni vijibweni au kibada? Kuna mdau amesema yupo kwenye hiyo kampuni,ebu tusaidia maana utakuwa na michoro yote,nataka nifungue fremu za maduka along side daraja linapopita
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo wewe ulitaka liwe kama la Jangwani?
     
  20. sajosojo

    sajosojo JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 738
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    sorry wadau kwa wale wataalamu wa engineering hivi hapo meli zitakatishaje kwenda bandarini?
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...