Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kifungo cha Charles Taylor kinatoa fundisho gani kwa watawala wa Kiafrika?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuyuku, May 30, 2012.

  1. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,668
    Likes Received: 927
    Trophy Points: 280
    Bwana vita Charles Taylor, rais wa zamani wa Liberia anaingia ndani ya nondo za magereza kwa miaka 50. Amepatikana na hatia ya kufadhili vita vya wenyewe kwa wenyewe huko Sierra Leone.

    Kuna somo ambalo watawala wa Kiafrika wanapaswa kujifunza. Kila kitu kina mwisho. Enzi na utukufu wa viongozi ambao hufikia hatua na kujiona wao ni miungu watu huwa una mwisho wake.

    Watawala wanaojifanya wapo juu ya sheria. Watawala wanaotumia vyombo vya dola kuwauwa raia ovyo wanapodai haki zao. Watawala wanaotorosha mabilioni ya fedha kwenye mabenki ya nje na kujitajirisha wao na familia zao. Hakuna mbabe wa kudumu duniani.

    Napenda kuwakumbusha watawala wa Kiafrika kuwa wakati wao ukifika watakwenda tu na maji. Wasijisahau wakadhani wana uwezo wa kimungu wa kufanya kila jambo na wasifanywe kitu.

    Kila kitu kina mwisho. Utawala wao una mwisho. Wasijisahau wakadhani wamepata kila kitu.

    Wakati akitawala, nani aliwahi kufikiri ipo siku bwana vita CT atakwenda jela? Kama hilo limewezekana, mengi mengine yanawezekana.

    Kazi kwenu.
     
  2. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,749
    Likes Received: 1,190
    Trophy Points: 280
    You can run but you cannot hide. I pity Bashir the long arm of icc will catch up sooner or later.
     
  3. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #3
    May 31, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwenzio akinyolewa, wewe tia maji !!!
     
  4. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    hawa mahakama ya kimataifa au mahakama ya kiafrika?
     
  5. Swts

    Swts JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 3,071
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na Ghadaf alipaswa ashtakiwe hivi
     
  6. Swts

    Swts JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 3,071
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na Ghadaf alipaswa ashtakiwe hivi siyo kumuua..
    Taylor anatia huruma ukimuangalia
     
Loading...