Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kifo cha retired major generali James Luhanga

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Netanyahu, Sep 12, 2009.

  1. Netanyahu

    Netanyahu Senior Member

    #1
    Sep 12, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama mpiganaji wa porini nipo nikiwaza nchi itapata lini wapiganaji wazuri na ambao ni wazalendo kama mheshimiwa Luhanga aliyefariki jana ambaye alimfanya hadi Marehemu Raisi wa Msumbiji Samora Machel atembelee mkoa wa Iringa na atoe hotuba ndefu ya masaa matano kwenye uwanja uliopewa jina la Samora Kufuatia ziara ile.

    Samora alimpenda sana Luhanga na alikuwa mshauri wake binafsi wa kivita lakini alipotaka amchukue moja kwa moja Luhanga alikataa.

    Ziara yake ile ya Samora Iringa mojawapo ya agenda kuu zilizokuwa zimemleta alikuwa akitafuta uwezekano wa kumshawishi Luhanga kwa kupitia wazee Fulani wawili ahamie msumbiji.Angeshinda ajenda yake lakini kilichotibua ni kuwa Angola walikuwa na kambi yao kule Kijiji cha Mgagao Iringa na mkuu wa kule naye akatumwa kuwa Angola Akina Augustino Neto walikuwa wakimhitaji akawe mkuu wa kikosi vita cha Anga kule .Nyerere akapata Taarifa akamtuma mkuu moja wa usalama wa Taifa Mzena ambaye alikuwa ni wa Iringa amwambie Luhanga kuwa asikubali ombi la waangola na la Samora.Nyerere alichukia kitendo chao cha wao kwenda kumrubuni mtu moja kwa moja badala ya kuomba kupitia kwake.

    Jeshini Tulizoea kumwita “Kamanda Ngumi.mkononi” kwani alikuwa na msemo kuwa silaha bora kuliko zote duniani ni ngumi ya mkononi.Alikuwa akipiga ngumi mtu lazima azimie haijalishi ni askari au ni raia.Alikuwa anajua kupigana ngumi kiwango ambacho sijamwona mtu wa namna hiyo maisha yangu yote.Nilifundishwa naye "one to one combat techniques "kwenye kozi moja.Alitufundisha jinsi ya kutumia pistol na ngumi akituonya tuepuke judo au karate tukiwa karibu na adui. Alitusihi tupende ngumi zaidi kwani ngumi ndiyo silaha ya uhakika ya kummaliza mtu kuliko judo au karate za wachina na wajapani kwenye mapigano ya ana kwa ana.Sikuamini kuwa yeye ni rubani wa ndege za kivita kwa jinsi alivyomudu somo lile.Kila mwanafunzi aliyefundisha naye toka wakati ule alipenda ngumi mno.Siku hizi askari wengi ngumi hawawezi sana wanajua kutumia virungu,mikanda na silaha na kidogo labda kuruka ruka vijudo na vikarate vya kubabaishia kama yule aliyerusha kamguu ka kikarate au kijudo ka kubabaishia Raisi Mwinyi alipolambwa kibao na kijana kwenye mkutano wa waislamu.

    Luhanga alikuwa msomi bora wa kivita aliyependa vita kulipo pesa au mshahara au marupurupu.Jeshi lilikuwa kwenye damu si pesa si cheo.Alikuwa mzalendo hasa.Alipigana vita ya UGANDA na Tanzania na ilikuwa nusura ampige ngumi na kuua kiongozi dhaifu wa vita toka Zanzibar ambaye kutokana na ugoi goi wake aliongoza vibaya kikosi wengi wakateketezwa na adui.Baada ya wengi kuteteketea Luhanga alitoa pistol akafuata mnzazibari yule huku akiwa na ngumi mkononi tayari kwa one two one combat na mnzazibari yule aliyesababisha kushindwa kwa kikosi kile kivita mwazo kabisa wa vita ile.Nyerere nafikiri aliamuru arudishwe nyuma ya vita na akaamua ampe vyeo vya kisiasa asije akawabonda na ngumi zake makamanda wavivu wa kijeshi basi akaishia kuwa mkuu wa mikoa mbalimbali huku akijinywea pombe zake akiendelea kusubiria kufariki kwake hadi alipofariki kifo kilipomkuta hapo hapo kwao Iringa.

    Huko unakoenda kaendelee kupigana. Ukikuta shetani Linalotaka kukupeleka motoni kama liko litandike ngumi usisahau one to one combat.

    I salute you fellow fighter major general James Luhanga. I salute you again Kamanda Ngumi Mkononi.

    Kwa waliobaki hivi hawa makamanda wa majeshi wanajulikana kama kamanda nani zaidi ya majina yao? Nawakumbuka akina kamanda mti mkavu n.k kwa jinsi walivyopewa majina kufuatana na uhodari wao katika mapambano.Walikuwa sit u na majina yao binafsi lakini pia walikuwa na majina yatokanayo na uhodari wa medani za mapambano.

    Kamanda Nyerere alijulikana kama Mwalimu kutokana na uhodari wake katika maeneo kibao.

    Hivi Kamanda Kikwete jina lake lingine alilopewa kutokana na uhodari wake kikazi ni kamanda nani vile? Silikumbuki anayelikumbuka humu jamii forum anitajie nakumbuka la LUHANGA NA NYERERE naomba msaada mnitajie la Kikwete.
     
  2. K

    Kabonde JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2009
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kamanda Kikwete anajulikana kama kamanda Muungwana.
     
  3. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    R.I.P. Generali Luhanga.

    Mashujaa kama hawa historia ya Taifa letu daima itawakumbuka.
     
  4. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #4
    Sep 12, 2009
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,712
    Likes Received: 968
    Trophy Points: 280
    RIP maj GENERAL james LUhanga.....Taifa linatakiwa kuwaenzi watu kama nyie..na sikufurahi juzi tunasheherekea miaka 30 kumalizika vita na miaka 45 ya jeshi letu , Amiri jeshi mkuu na mkuu wake wa majeshi wameshindwa kuwaita makamanda shupavu waliobaki kama James Luhanga,Ben msuya,musuguri ,kiaro etc etc...ambao kwa kweli mimi hawa makanda nawahusudu walipenda jeshi kuliko biasara!!!
    ...nchi za wenzetu siku za jeshi kama hizo makamanda kama hawa huvalishwa mavazi yao ya sherehe pamoja na medali zao na kuambata na amiri jeshi na mkuu wa majeshi kupokea magwaride ya heshima pamoja na kuwakumbuka wote...

    ...kwa kweli itabidi mwakani kama wanaandaa sherehe ..za kijeshi au kitaifa wawavike mavazi yao na kuwaenzi,lingine ni kuwa lazima watambulike na kiongozi wa kitaifa anapotembelea mkoa lazima ajulishwe kwa maafisa wenye cheo cha brigedia general kwenda juu wanaoishi eneo hilo ili angalau wajumuike kwenye dhifa...mnakumbuka hata kuna wakati mkuu wa majeshi mstaafu ERNEST MWITA KIARO alipata kumlalamikia kikwete kitendo cha viongozi wa mikoa wanapoishi kutowatambua makamanda na hata ugeni unapotembelea mikoa hawataarifiwi......ni vema kuwatunza wapiganaji vema ..ili hata waliopo kwenye huduma wasihofia mustakabala wao pale watakapostaafu....

    Ni vema kumuenzi kamanda luhanga hata sasa amekufa ...kwa kuwezesha makamanda wenzake hata waliostaafu kupata wasaa wa kupigia saluti za mwisho kaburi lake ....
     
  5. Gelange Vidunda

    Gelange Vidunda JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2009
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 311
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    May the good Lord lay him in eternal Peace!

    Mnyalukolo, twi wonaga!
     
  6. W

    Wakuja Member

    #6
    Sep 12, 2009
    Joined: Jan 4, 2008
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    R.I.P Afande Luhanga!!!
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Poleni wafiwa tupo pamoja kwa sala katika kipindi hiki kigumu.
     
  8. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2009
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    General i salute you!

    Mpiganaji wa kweli ni mpiganaji wa kweli tuu! hata huko aendako atendelea kuwa mpiganaji wa kweli tuu!

    RIP General Luhang
    a...
     
  9. K

    Kudi Shauri Senior Member

    #9
    Sep 12, 2009
    Joined: Nov 1, 2007
    Messages: 154
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    RIP General
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Rest in Peace General,

    One of the very few individuals who dared to fight for their country.

    These kind of individuals are endangered species, with their extinct we will have no such qualities. and no one will be able to stand for his country, what a pity.

    As for the family Mweyezi Mungu awajaalie roho ya uvumilivu na awajaalie neema kwenye wakati huu mgumu wa majonzi.

    Poleni sana.
     
  11. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Poleni wafiwa kwa msiba mzito uliowafika.

    Jakaya anaitwa kamanda VASCO DA GAMA
     
  12. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2009
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Nguruvi akuvike panofu,si tulakusemwa nda luhanga
     
  13. Mongoiwe

    Mongoiwe JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 514
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwani nawe kamanda Nyetanyau ulnajulikana kwa jina gani?
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    Sep 12, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280
    ..Rest in Peace Major General James Luhanga.

    ..mwisho senior commanders wote wa vita ile watakwisha.

    ..Brig.Hemedi Kitete, Brig.Yussuf Himidi, Maj.Gen.Muhidin Kimario, Maj.General John Walden, Lt.Gen.Imran Kombe,Gen.Abdalah Twalipo, wote wamefariki.

    ..inasikitisha kwasababu sidhani kama makamanda wetu wametafutwa ili kuweza kupata mawazo na mitizamo yao kuhusu historia ya vita vya Kagera,Msumbiji, pamoja na jeshi letu kwa ujumla.
     
  15. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2009
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    RIP General Luhanga, utalipwa na Mungu tu uliyolifanyia taifa hili changa.

    Respect.

    FMEs!
     
  16. O

    Ogah JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    RIP General Luhanga, poleni sana wafiwa
     
  17. T

    T_Tonga Member

    #17
    Sep 12, 2009
    Joined: Jul 24, 2007
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hah haya maneno mengine unasema hata huko aendako atakuwa mpiganaji duh
     
  18. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2009
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    R.I.P. Generali James Luhanga, pole kwa wafiwa
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Sep 12, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    RIP Gen Luhanga!
     
  20. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,586
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Rip james luhanga!
     
Loading...