Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kifo cha mama mjamzito Lindi (kwa gari ya wagonjwa kuishiwa mafuta) serikali inachukua hatua gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mchaichai, May 24, 2012.

  1. m

    mchaichai JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 650
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [Mnamo tarehe 23/05/2012 katika kijiji cha Rutamba mama mjamzito alifariki kwa gari ya kituo uishiwa mafuta njiani ili hali wizara ya afya inatengewa fedha za kutosha na wadau wengi tu wa maendeleo wanachangia mfuko wa afya ili kupunguza vifo vya akina mama wajawazito hasa maeneo ya vijijini kwa nchi nzima je hii ni haki? na Je katika hili wizara na serikali ya mkoa ichuke hatua gani za kitaaluma na kisiasa dhiki wa wahusika wakuu katika idara ya Afya?
     
  2. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hebu elezea ilikuaje ili tujue tatizo ni wizara,halmashauri,DMO,dereva,wahudumu wa afya au mama mjazito aliyefariki?
     
  3. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Vyovyote iwavyo, wizara ndiyo msimamizi wa masuala yote ya afya; watoe majibu
     
  4. mzalendokweli

    mzalendokweli JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii ni kutuonyesha kua maisha yetu yako hatarini kila mahali. Km kwenye Afya kuko hivi kwenye Elimu kukoje?
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    wazira ajiuzuru kama vipi tukusanye sahihi 70 dr mwinyi apige nyama chini kutokana na kifo hiki
     
  6. N

    Nabwada Senior Member

    #6
    May 24, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nadhani kuna tatizo upande wa Transport Office,budget ya mafuta imechakachuliwa au Dereva kaiba Mafuta kwenye Gari.Nahisi moja kati ya hayo.Pia haya Magari ya Wagonjwa mara nyingi wanaoyatumia huwa ni wazima hawaumwi,wanamaliza mafuta hao.POLE KWA WOTE WALIOFIKWA NA MSIBA HUU ukiosababishwa na uzembe.
     
  7. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Chonde chonde wanandugu. Asilimia 99 mwenye tatizo hapo ni Dereva. I am sorry to say this. Madereva wa serikali wanaiba mafuta ni noma. Hakuna udhibiti hata kidogo. Hata kumaliza wizi serikalini ni pamoja na serikali kujuwa hili. Wana majumba mazuri na huwezi amini. Wizi wa mafuta wa kupindukia. Mungu amlaze mahala pema Mama mjamzito na Mtoto wake.
     
  8. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,599
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Mkuu neno wizard ya Afya inatengewa fungu la kutosha nadhani sio sahihi kabisa! Jaribu kufatilia swala hili kwa ukaribu ujue kosa limeokea wapi! Kwa budget ya Afya bado ni ndogo na haitoshi ukizingatia tumeongeza wanaotakiwa kupata huduma bure, watoto chini ya miaka 5, wajawazito, wazee na wenye magonjwa sugu. Mara ngapi tumesikia dawa hakuna hospitali? Let us think loudly
     
  9. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    huku ni kuvuka mipaka. waziri awajibishwe kwa makosa ya kituo cha afya? kwanza vituo viko chini ya halmashauri na si wizara ya afya.
     
Loading...