Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kifo cha kamanda barlow na hadithi ya nchi ya kusadikika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sammosses, Oct 16, 2012.

  1. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Niliwahi kusoma sifa za viongozi na ulevi wa madaraka katika nchi ya kusadikika,hadithi iliyotungwa na mwandishi maarufu bwana Rwegasira kama sitakosea jina lake wa gazeti la Rai akijaribu kuzungumzia ulevi wa madaraka na ukikwaji wa maadili wa viongozi wa nchi hiyo.Mwandishi huyo ambaye kwa sasa ni marehemu na Mungu amlaze mahali pema peponi kwa kuweza kutufumbua macho kwa kile alicho kitabiri.

    Pia Watanzania hususani viongozi wetu ambao tumewapa dhamana ya kutuongoza ifike mahali wajue kuwa cheo ni dhamana.Kusema hivi namaanisha kutokana na tabia ya viongozi wetu kujisahau pale wanapopata madaraka na kujiona wana right ya kufanya chochote kila na zaidi ya hayo wanajiona kuwa wapo juu ya sheria.

    Jamii imechoshwa na umangimeza na utovu wa nidhamu unaofanywa na baadhi ya viongozi kwa kuvunja sheria makusudi na kusahau kauli mbiu yao ya utii wa sheria bila shuruti.Ni mara ngapi tumeshuhudia ndoa za walalahoi zikivunjwa kwa kuwa tu mkubwa fulani ana mtaka mke wa mlalahoi.

    Kuhukumu si jambo jema lakini mazingira ndiyo yanayo sababisha watu kuhukumu na kuhoji.Ni kikao gani cha harusi kilichowahi kufikisha muda wa usiku mkubwa wa saa nane,ikiwa kikao ni mpaka saa nane basi harusi itakesha.

    Ifike mahali Watanzania tuwe wakweli na kutofumbia macho matukio yanayo sababisha utata ndani ya jamii yetu.Mwandishi wetu wa hadithi ya kusadikika alifika mbali na kusema "mheshimiwa mkuu wa nchi hiyo kwa kuwa ilikuwa desturi yake kuandaliwa mwanamke yeyote bila kujali kama ni mke wa mtu wakati wa ziara yake alipotembelea mikoa yake,ilifika mahali siku mmoja alijisahau na kutoa chupi ya mwanamke na kujifutia jasho akidhani ni leso".

    Maono ya mwandishi yule ndiyo ambayo leo yameikumba jamii yetu,lakini pamoja na matukio kama hayo bado viongozi wa serikali wana jaribu kusimama kidete na kusema ni tukio ya ujambazi inapothibitka kiongozi fulani amevunja kanuni na taratibu za haki ya kuishi bila kuwabugudhi wengine.

    Maadili ya jamii yetu yatazingatiwa vipi ikiwa tutashindwa kuweka ukweli hadharani na kutokuficha matukio ambayo yana dhalilisha utu wa mtu.

    Kutokana na hali hii na uchafuzi wa hali ya amani kwa nchi yetu,suala la ajali hii lisiachwe likapita hivi hivi kiasi cha kusababisha minong'ono ikachukuliwa kuwa ukweli.Tunataka uchunguzi wa kina ufanyike na kubainisha ukweli kuliko kuishia kumweka mwalimu wa watu ndani kwa sababu dhaifu ya kuisaidia polisi.
     
  2. I

    IDIOS Member

    #2
    Oct 16, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Duh! Hayo ni hakika kbs tena ufanyike haraka iwezekanavyo
     
  3. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    tusipende kufanywa mbuzi wa shughuli kwa kutolewa kafara na kunufaisha wenye matakwa yao.Haki lazima ionekane ikitendeka na wajibu ukitimizwa hapo ndipo tutakapo kubali kuwa huu ni utawala wa sheria.
     
Loading...