Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kifimbo Cha Mwalimu Nyerere!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Katavi, Oct 14, 2011.

  1. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #1
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Naombeni kufahamishwa kuhusiana na kifimbo kile cha mwalimu Nyerere. Alikipata wapi, na je habari zilizoenea huku mtaani kuwa eti aliwahi kukisahau hotelini wakati akiwa ziarani ulaya, lakini wahudumu wa hoteli walishindwa kukitoa juu ya meza ni za kweli?
    Kipo wapi kwa sasa?? Makumbusho au alizikwa nacho??
     
  2. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Maana ya kushika fimbo ni kuwa wewe ni kiongozi na hata polisi wakisha pata cheo kuwa na v tatu wanabeba fimbo
    Na kumbuka alikuwa mwalimu,na mwalimu na fimbo unajua ina maana gani.
     
  3. Mahmood

    Mahmood JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 7,738
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Kama unayo yasema ni kweli basi alikuwa mchawi au anatumia majini.
     
  4. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hata mm nlisika alikipata kwa mganga maarufu akiwa na kenyatta enzi hizo
    nakumbuka walisema mama yake ndie ngao yake na mlinzi wake mkuu wakasema
    mama yake akifa hataishi miaka miwili wkt huo nikiwa mkwawa high school
    sikuamini hayo ila alipofariki ndani ya miaka 2 tangu afe mama yeke nkaanza kupata mashaka na yaliyosemwa juu yake
    kile kifimbo wadau walisema pia haendi nacho kanisani hata kidogo sina uhakika kwa hili.
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Kumbe kuwa na kifimbo ni heshima?? Alikipata wapi?
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Kuna stori nyingi tu mtaani kuhusu kile kifimbo, na nyingi huwa ni hisia tu za watu....
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Hizi ni stori zilizopo mtaani, sijui kama ni kweli au la!
     
  8. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Thibitisha kama ni kweli ile fimbo haikuwa mpingo ila jini
     
  9. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ukienda pale mwenge wanapochonga vinyago utavipata,
    Hivi uchawi upo?mi naona ni imani potefu.
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Hawezi kuthibitisha!
     
  11. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 431
    Trophy Points: 180
    Tafuta uzi wa mkuu majimoto alikigusia hicho kifimbocheza, BIASHARA YA UCHAWI
     
  12. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    HII inaitwa SADIKI UKIPENDA. BELIEVE IT OR NOT.
     
  13. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    wakati anapigania uhuru alipenda kutembea na bakola.baada ya uhuru akawa anatembea na fimbo ndogo zaidi ya ile ya uhuru kwa urefu.baada ya kustaafu alikua na fimbo nyingine iliyotengenezwa kwa pembe ya ndovu kwa kila ncha lakini katikati mti.fimbo zote zipo butihama kwenye jumba la makumbusho la nyerere lililojengwa miezi saba kabla ya kifo chake.roger
     
  14. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    kifimbo na fimbo....
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Asante sana, nitaenda kutembelea huko makumbusho Butiama
     
  16. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kitavi mpaka miaka ya leo unaamini uchawi?
    Kama kuna uchawi mbona Bush na blair wame uwa watu wasio na makosa,hawakuweza kulogwa?
    Je mkuu umesha sikia mtu alikuwa anaitwa Abunuasi?
     
  17. Chinga One

    Chinga One JF-Expert Member

    #17
    Jul 22, 2014
    Joined: May 7, 2013
    Messages: 6,740
    Likes Received: 1,020
    Trophy Points: 280
    Nilipo kua mdogo miaka ya ile ya 90 niliwahi kuyasikia mambo kadhaa kuhusu nyerere na mpaka leo sijajua kama ni kweli au zilikua stori tu.

    1.ile fimbo ya nyerere ili kua ni kinga dhidi ya maadui,eti wanadai akienda sehemu km kuna maadui fimbo inakua nzito mkoni kwa jk na hapo mwalimu alikua anajua kua eneo hilo si shwari.

    2.kale kafimbo inasemekana kama amekisahau mahali basi hata muwe watu mia hamuwezi kukanyanyua mpaka aje mwenyewe.

    3.Ilitokea hafla moja huko nchini zimbabwe nyerere akawa ni miongoni mwa waalikwa pia na wasanii kibao akiwemo bob marley,basi katika harakati za kupeana mikono eti jk haku mpa mkono bob kisa ni mvuta bangi mhuni na mchafu kutokana na zile rasta zake,bob akapata nafasi ya kutumbuiza basi mzee mzima akatupia kitu cha "africa unite" kibao kika mkuna sana julius na mwwnyewe aka inuka kwenda kumpa mkono Robert Nesta Marley.

    4.Kutokana na kiburi na jeuri ya mzee wetu kamabtage naskia pia aligoma kushikana mkono na malkia wa uingereza eti kwa sababu malkia alikua amevaa gloves ndipo kambarage badala ya kumshika mkono kavu kavu akatumia kifimbo kusalimiana na mama wa uingereza.

    SASA SIJUI NI KWELI HAYA MAMBO AU NI STORI TU? WAKUBWA WA ENZI HIZO HEBU NIJUZENI...
     
  18. b

    bategereza JF-Expert Member

    #18
    Jul 22, 2014
    Joined: Dec 26, 2013
    Messages: 3,339
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Na bado utasikia mengi
     
  19. Amalinze

    Amalinze JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2014
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 4,662
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Yalikuwa mazungumzo baada ya habari na shabban kisu au tumbo risasi....
     
  20. bily

    bily JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2014
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 6,696
    Likes Received: 984
    Trophy Points: 280
    Na akina salim mbonde na ahmed jongo
     
Loading...