Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kichocho

Discussion in 'JF Doctor' started by mwakyoma2011, Mar 20, 2011.

  1. m

    mwakyoma2011 Member

    #1
    Mar 20, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah mm nina kichocho dalili nimeanza kuziona leo !! je mkuu unawezeza kunitajia dawa ya kutibu ugonjwa huu bila kwenda hospital
     
  2. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Dawa ni praziquanter. Bado kuna umuhim mkubwa mno wa kwenda hosp. Labda utwambie kwnn hutaki kwenda hosp.
     
  3. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    dalili gani? kichocho sio ugonjwa wa mchezo, unatibika kirahisi lakini ukichelewa tiba unaweza kupata madhara makubwa baadae ikiwapo saratani ya kibofu cha mkojo. Nenda hospitali ukachunguzwe wahakikishe kama kweli ni kichocho yaweza kuwa ni tatizo jingine.

    Kichocho kinarespond vizuri sana kwa praziquantel 40mg/kg body weight as a single dose. Hospitali ni muhimu anyway.
     
  4. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Nenda hospital wewe..
     
  5. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kweli naamini watanzania wameichoka sekta ya afya na hawaimini hata kidogo!
    Nenda kwa babu ukapate kikombe.
     
  6. c

    chetuntu R I P

    #6
    Mar 21, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hebu achana na kujitibisha nyumbani, fasta nenda hospital kapate vipimo uanze dawa. Baada ya hapo uwe unaoga maji safi na salama. Kichocho kikikomaa ni hatari.
     
  7. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Madakatari mtindo huu utatuponza..I dont support prescribing in a forum like this, huyu mtu ni wa kushauriwa aende hospitali akapate uchunguzi na tiba, sioni sababu ya kuogopa kwenda hospitali na kichocho. ncahlelea mtu mwingine naye asije akapata kichocho au ndugu/rafiki mwenye kichocho naye akaprescribe!
     
  8. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    We riwa mbona umeangalia kwenye prescription tu wakati post yote imesisitiza huyu mtu aende hospitali? sijui unacholalamika ni nini, hata hivyo hakuna mtu asiyejua umuhimu wa hospitali, mtu akiuliza hapa kwenye forum anataka aelimishwe zaidi, na wengine wanataka kulinganisha matibabu alopewa kama yanaendana na ushauri alopata hapa. Sioni tatizo la hicho unachokilalamikia wewe. Mfano mtu akiuliza namna ya kutengeneza nywele utamwambia aende Saloon, unafikiri saloon hakujui, anataka apate opinion ya wataalam ambao anadhani watamsaidia.

    Riwa prescription ninazotoa mimi hazina matatizo ni standard kama wasiwasi wako ni huo, kungekuwa na uwezekano wa kufanya investigations online, na kupata uhakika wa diagnosis ningetibu hapa hapa na najua hata wewe ungenishukuru siku moja, sema wabongo hamuaminiani ndio maana hamtakuja muendelee.
     
  9. m

    muajemi Member

    #9
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umejuaje kuwa ni kichocho? nenda hosp fasta tumechoka kuzika sie
     
  10. c

    chetuntu R I P

    #10
    Mar 24, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
     
  11. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #11
    Mar 24, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
     
  12. c

    chetuntu R I P

    #12
    Mar 25, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
     
  13. d

    docotera Member

    #13
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ma dr please mnadhalisha fani,hyo praziquantel what if iki fanya reaction?piahuyu mtu aja sema ameona dalili gani ?huenda dalili hzo zikawa siyo za schistosomiasis.best choice nenda hospital
     
  14. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    watanzania tu wavivu sana wa kusoma, wengi wanasoma introduction wanadhani wameelewa somo, sijaona hata post moja humu ambayo haijamwambia huyu bwana aende hospitali, sasa inapotokea watu wanaanza kulaumu na eti watu wanadhalilisha fani nashindwa kuelewa, I thought mtu akiomba msaada humu jamvini anasaidiwa as much as one can, lakini naona ukitoa msaada unadhalilisha fani. Nawashauri madaktari kwenye hili Jukwaa tafadhali msiwape watu ushauri mnadhalilisha fani, my keyboard is not working in this forum from today, I have got some people P.Messaging me for help and I have been helping kumbe nadhalilisha fani, sorry, I wont do it again people, endeleeni kushauriwa na google browsers.
     
Loading...