Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kichefuchefu katika mafanikio ya serikali ya CCM

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by jingalao, Sep 28, 2012.

  1. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    namuangalia mheshimiwa sana john pombe magufuli akijipambanua kwa kutuhabarisha juu ya miradi ya barabara inayoendelea kutekelezwa jijini Dar na kwengineko nchini.

    Ni ukweli usiopingika kuwa kwa kiwango kikubwa serikali ya awamu ya nne imefanikiwa sana katika kufanikisha ujenzi wa mtandao wa barabara kwa kiwango cha lami.

    KICHEFUCHEFU NI HIKI HAPA...

    Katika miradi yote alitotaja magufuli nimesikitishwa sana kusikia miradi yote ni kwa misaada ya wahisani kama vile world bank,USA,japan,korea n.k

    Hii inamaanisha serikali yetu imeshindwa kutumia RASILIMALI tulizonazo kujenga hayo 'mabarabara'

    ukienda kwenye sekta nyingine kama afya,kilimo au elimu utakuta hali ni hiyo hiyo tu,mambo yote ni kwa msaada wa watu wa nje.

    Pamoja na maendeleo tunayoyaona lakini inatia kinyaa kuona hatuna tulilolifanya kwa nguvu zetu wenyewe.
    Ni lini tutasikia mafanikio ya nchi yetu kutokana na rasilimali zetu?


    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  2. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,240
    Likes Received: 711
    Trophy Points: 280
    Unashangaa nini? hii ndio Tanzania. kila bajeti inaposomwa utaona matumizi yanazidi mapato.kwahiyo kila mwaka ni lazimz eidha kwenda kukopa ili kubalance mambo. hakuna wakati tulipo zalisha ZIADA.Je. kuna matumaini ya kuondokana na umasikini kama kila mwaka unatumia zaidi ya ulivyo zalisha??? kwetu sisi kitu kama kubana matumizi,kuongeza uzalishaji ni vitu tusivyo vitumia ili kufikia mafanikio. tunadhani wajomba watatuletea kila kitu pamoja na maendeleleo. FIKRIA KIDOGO, Una familia lakini kila upatapo mshahara unatumia wote na unakopa kido ili mwezi uishe,je kutakuwa na matumaini famila hii kuondokana na umasikini??
     
  3. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,603
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Pointi nzuri, lakini unasahau kuwa hata kukua kwa CHADEMA ni kwa hisani ya CDU (Christian Democratic Union) cha Ujerumani.
    Lakini nyie hamjengi barabara wala zahanati kwa wananchi.
    Hii inatia kichefu chefu zaidi.
     
  4. h

    holypotato Senior Member

    #4
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    inachoweza sirikali yetu sikivu ya sisiem ni kununua ma vx-v8 na kulipana maposho mazuri kwa rasilimali zetu... Ila si kwa miradi ya maendeleo...
     
  5. h

    holypotato Senior Member

    #5
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kuna mkuu wa IMF na wataalam wengi walitoa warning kuwa ni hatari mnapofikia mahali mnakopa for recurrent expenditure.... Ila mazuzu yetu yanasema kukopa sio tatizo!! The future might be very tough...
     
  6. D

    Deofm JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tiachane na siasa, turudi kwenye uchumi, Hivi hizo kodi zinazokusanywa kwa mabilioni kwa mwezi huwa zinafanyia nini? Hii hali tutaendelea nayo hadi lini? bila kujali ni chama gani kinatawala: je kwa hali hii tunaweza kusimama mahali popote tukasema kuwa Tz ni chi huru?
     
  7. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkuu ulikuwa ukimsikiliza magufuli kwa kutumia kiungu gani cha mwili wako? au alikuwa akikuambia wewe peke yako? this is pure kinyesi.
     
  8. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,603
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Kodi inayokusanywa wala haitosheezi matumizi yetu kama Taifa.
    Tunakula kwa ziada kuliko tunavyozalisha wenyewe, pengo la matumizi ndio tunaomba omba kwa wageni ili watunusuru.
    Hilo nakiri ni tatizo kubwa na si tatizo linaloweza kutatuliwa na mtu yeyote katika muda wa miaka mitano au kumi.

    Serikali ya CCM haijaweza kutatua taizo hili katika miaka iliyokaa madarakani,sembuse majigambo ya CDM kuwa itataua matatizo yote ikipata madaraka.

    Serikali yoyote itakuta matatizo yale yale ya umasikini, njaa, magonjwa, dhuluma(kutokana na ukosefu wa haki).
    Hayo ni ya msingi kabisa ambayo ilani ya CCM imeyaweka mbele, lakini utekelezaji wake ni mgumu.
    Tukienda kukamia maendeleo hapo sasa ndo hata chenji hatuna.

    CDM kwa kulinganisha haijaweka wazi mipango yake ya kuondoa umasikini ,ujinga, na magonjwa kitaifa, ikiwa ni pamoja na kuondoa dhuluma.
    Wamejaa lawama tele kwa chama tawala, kitu ambacho kila mtu mwenye uwezo wa kuongea anaweza.

    Mipango ya maendeleo kitaifa ndio haieleweki, kile tulichosikia cha sera ya majimbo hakina kichwa wala miguu kitaifa.

    Ati wapewe nchi, just for the fun of it.
     
  9. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wivu tuuu
     
  10. D

    Deofm JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wewe hueleweki, kwa kuwa ni mwana siasa tena kada wa ccm. kama unaona ccm na cdm hawana sera za maana kwanini usizungumzie vyama vingine, kwani tz tunavyo vyama zaidi ya18, mbona huzungumzii hivyo vingine? mtazamo wangu ni kuwa hatuwezi kupata maendeleo bila kuwa na viongozi wenye mtazamo wa taifa kwanza mimi baadae, nadhani tungebadilika na kila mmoja akaanzia pale alipo, kama kiongozi anafanya jambo la kudhalilisha taifa wate tumzomee kwa pamoja bila kujali ni mwezetu au la. hapo kila mmoja ataogopa kuwa fisadi, lakini kama mtu anaiba na ushahidi upo, anavuliwa tu madaraka na kifungo feki kama cha liumba, hakuna atakaeogopa kuchukua fedha atakapopewa dhamana ya kuzilinda, kwani nikichukua bilioni 50, halafu nikafungwa mwaka mmoja nina shida gani nikirudi naanza kutumbua pesa zangu bila tatizo. kwa hilo naomba utafakari, kama wewe ni mmoja wao basi nakuomba utuonee huruma sisi watanzania wenzako.
     
  11. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,347
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Hiyo haitapendwa humu jamvini kwani wapenzi wengi wa chadema jamvini wamedevelop a 'holier than thou' attitude
     
  12. HAMIS MOHAMED

    HAMIS MOHAMED JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 331
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    uwe CUF,CHADEMA,CCM,TLP,NCCR,TADEA au UDP, ukweli unabaki palepale kama nchi tunakopa zaidi ya tunavyoweza kurudisha ni UTATA.
     
  13. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,347
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Well said Junior! you see things more clearly than some members here. May be it due to your residing up at the highest peak dar and can see tomorrow clearer than most
     
  14. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #14
    Oct 6, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,603
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Hao ambao wamedevelop a "Holier than thou" attitude have never been thinkers and probably will never be.
     
  15. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    tahadhari na lugha unayotumia mjukuu wangu!

    jadili hoja iliyopo.


    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  16. Jilanga

    Jilanga JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    TANZANIA NI NCHI HURU, LAKINI HAINA VIONGOZI BALI WATALA! Nyerere alisisitiza sana juu ya watawala wasiozingatia sheria ndio chanzo cha uozo wote! Tafiti zaonyesha miaka michache ijayo hali itakuwa mbaya zaidi kutoka na shiling kupungua thamani, kutokuwa na hakika ya ajira, kupanda mfumko wa bei n.k!
     
  17. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #17
    May 15, 2013
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    nashangaa kuwaona wapibzani wakisifia serikali kuhusu wizara ya bw magufuli bila kuhoji madeni yanayoliangamiza taifa!

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
Loading...