Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kibamba na jukwaa la katiba

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by NZURI PESA, Nov 17, 2011.

  1. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,440
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Wakuu naomba mnijuze kibamba na jukwaa lake la katiba amechaguliwa na nani? na anawakilisha nani?
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,104
    Likes Received: 5,293
    Trophy Points: 280
    Yule ni nabii mpakwa mafuta wa BWANA
     
  3. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,440
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    He! si mwanaume huyo anapakwa mafuta wapi?
     
  4. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nami naomba NZURI PESA anijuze kwani D. Kibamba alitakiwa kuchagiliwa na nani? na alitakiwa kumwakilisha nani?

    Halafu pia NZURI PESA anijuze, Mku wa Chuo cha DSM, Mkuu wa Chuo cha Dodoma, na wakuu wa vyuo vungine vya Umma huchaguliwa na nani? huwawakilisha watu gani?
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,104
    Likes Received: 5,293
    Trophy Points: 280
    kifuani
     
  6. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,440
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    We si ndo ULIFELI MTIHANI kwa kushindwa kufuata maelekezo.Nimesha kupata mkuu.
     
  7. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #7
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,440
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Anapakwa na nani? au wale anao wawakilisha?
     
  8. only83

    only83 JF-Expert Member

    #8
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kwa upeo wangu mdogo..Jukwaa la Katiba ni jukwaa linalojumuisha asasi mbalimbali zisizo za kiserikali zilizosajiliwa kisheria zinazofanya kazi ya kuangalia kwamba haki za binadamu zinalindwa kama ambavyo zimeainishwa na sheria mama yaani katiba...sijajua hizo asasi ziko ngapi lakini ni nyingi sana....na kwa hivyo viongozi wake wanatoka ndani ya hizo asasi kupitia uchaguzi halali na taratibu zao...kuhusu wanamuwakilisha nani ni wananchi kwa ujumla wake na serikali haipaswi kuwatenga kuwa hawawajui wakati ni asasi iliyosajiliwa..huku ni kukimbia kivuli chako mwenyewe.....
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Nov 21, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kipi kifanyike sasa
     
  10. K

    KASIGAZI Member

    #10
    Nov 23, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuhusu nini?
     
  11. m

    mkweli1961 Senior Member

    #11
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    [subiri maandamano jumamosi ijayo indio utajua amechaguliwa na nani]
     
  12. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #12
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hilo aliitaji jibu.Kachaguliwa na wanajamii wanaomwamini.
    Kwa taarifa yako Ndg Kibamba kama akifanikiwa kwa hili nategemea siyo mwenzetu tena.
    Kwa sasa anachumia juani lakini nategemee atalia kivulini.
     
  13. z

    zamlock JF-Expert Member

    #13
    Nov 23, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kibamba ni soo sana na ana uwelewa mkubvwa sana kwenye maswala ya siasa
     
  14. G

    George Jinasa JF-Expert Member

    #14
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 393
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna umhimu, kwa maoni yangu, kujua kwamba vikundi kama hivi Jukwaa la Katiba ni vipaza sauti vya nani? Mimi nimepata kuwafuatlia kwa karibu Jukwaa la Katiba. Tamko lao walilolitoa kabla ya mjadala Bungeni juu ya Mswaada wa Tume ya Katiba haujaanza, ni kwamba kama wabunge wataafiki kwamba Mkatba usomwe mara ya pili Jukwaa litawashawishi watu wafanye maandamano Tanzania nzima. Na kabla ya maandamano wangejipa mwezi mmoja kupita Tanzania nzima kuwashawishi watu juu ya maandamano. Tofauti na walichokisema mbele ya watu, mara baada ya Mswaada kusomwa mara ya pili na kupitishwa, Jukwaa la Katiba likaja na kauli mpya kwamba maandamano ya taifa zima yanafanyika Jumamosi, siku chache baada ya mswaada kusomwa mara ya pili. Hii inatia wasiwasi na umakini wa kauli zao.

    Sasa baada ya Jukwaa la Katiba kutoa matamko hayo ya kutisha (kwa maoni yangu) zimezuka tena taasisi mbalimbali nyingine zinafahamika na zingine hazifahamiki zinazotaka kufanya maandamano nchi nzima kwa sababu tofauti. Kama kila taasisi, kila mtu, kila kikundi kitakuwa na haki ya kuhamasisha wananchi kufanya maandamano nchi nzima kulishinikiza Bunge, Mahakama au Raisi kufanya wananchokitaka tutaweza kuishi kwa amani na kuheshimiana kweli? Tutaweza kuishi katika mazingira ya ustaarabu wa utawala wa sheria? Nionavyo mimi sisi kama watanzania ambao tunapaswa tutafakari kwa pamoja na kuwa makini juu ya tunayoyafanya. Siasa zikizidi sana ni matatizo. Kila mtu anayejua kusema siasa akiruhusiwa kuwahamasisha watu kuandamana kwa lengo la mashinikizo kwa vyombo vya dola kufanya anachotaka itakuwa ni mtafaruku.

    Ndio maana ndugu zetu wa Chadema baada ya kutafakari kwa kina wameona busara kuunda kamati ya watu wenye busara na upeo wa juu kwenda kumuona Raisi na kumpa kwa kina maoni ya Chadema kuhusiana na Tume ya Uchaguzi. Wameenda kumuona Raisi sio kama kiongozi wa juu wa CCM bali kiongozi Mkuu wa Dola.
     
  15. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #15
    Nov 24, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    acheni ujinga wenu kufeli hiyo ni "Academic Accident" kwani kwenu mtu akipata ajali huwa mnamtania?
     
  16. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #16
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145

    Jamani mbavu zangu!!!
     
Loading...