Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kibamba: Demokrasia ndani ya CCM imesambaratika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sammosses, Jun 2, 2012.

  1. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mwenyekiti wa jukwa la katiba Deo Kibamba amesikitishwa na hali ya demokrasia kuvurugika ndani ya CCM kutokana na malumbano ambayo yameshika kasi kwenye majukwa ya kisiasa kuliko ndani ya vikao halali vya Chama.Ameendelea kufafanua wakati wa mwalimu watu walikuwa wanapishana na kulumbana ndani ya vikao vya chama lakini mwisho wa siku mmoja alitoka nje nakupewa dhamana ya kuzungumzia msimamao wa pamoja wa chama,tofauti na hivi sasa kila mmoja natoka kivyake kusemea msimamo wake bila kujali vikao vya chama.

    Hali ya kuvurugika demokrasia ndani ya CCM kimtazamo inatishia uhai wa chama ikiwa ni pamoja na kujenga makundi yasiyo na tija kwa mustakabli wa chama.Malumbano hayo yawezekana yakashika kasi ifkapo 2015 na kusababisha kusamabaratika kwa CCM.
     
  2. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,434
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Ndicho tukitakacho hicho watoane manundu wenyewe,wakati sisi tunasonga mbele.
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ccm haijawahi kuwa na dmokrasia sema kulikuwa na wababe.<BR>sasa hivi kila mtu ni mbabe hakuna wa kumnyooshea mwenzake kidole.<BR>
     
  4. mutabilwa

    mutabilwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yes, ccm haijajijua yenyewe ni nani na cku zote wanaficha kujulikana wao ni nani, wasione ajabu kuitwa majina mengi tu kama ifuatavyo: Janga la Kitaifa, kichwa cha Nazi, Mafisadi, Majambazi, n.k
     
  5. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    tena wengine tunaomba malumbano hayo yaendelee. wanyonyane macho ili hawa Gambaz wakafie huko
     
  6. Codon

    Codon JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2012
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Malumbano nimsingi wamaendeleo namabadiliko!Ukiona mwenye uelewa na ufahamu hafuati utaratibu ujue lipo lazaidi kwenye huo utaratibu!Nakosa nikosa tu liwe limetajwa kwautaratibu au bila utaratibu!Cha msingi nikujiangalia nakujisahihisha sio ooo hajafuata utaratibu!Wakati unaona kweli umekosea!Ifike wakati tuache blaablaa tukubali mapungufu tubadilike twende mbele!
     
  7. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tatizo ambalo hawataki kulisikia japokluwa vijana nao wamepewa uongozi wa chama ni changamoto iliyoachwa na marehemu Horace KOLIMBA kuwa chama kimepoteza dira na mwelekeo.Nilidhani Nape akitumia falsafa iliyoachwa na aliyekuwa katibu mkuu huyo kukinusuru chama kumbe naye ameiingia kwenye mfumo ule ule wa majungu na malumbano yasiyo na tija badala ya kufanyia kazi tahimini iliyo achwa na Kolimba.

    Ama kweli kiumbe hukifuata kifo chake pale kinapomfika.
     
  8. M

    MTK JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,859
    Likes Received: 1,577
    Trophy Points: 280
    Enzi za Mwalimu maamuzi ya vikao yalikuwa yanafanyiwa kazi objectively and decisively tofauti na sasa hivi ambao maamuzi ya vikao ni subjective ili kulinda kambi moja au individual interests against the other na kwa hiyo kusababisha sintofahamu unazozishuhudia kwa sasa, wengi wamekosa imani na utendaji wa chama kwa hiyo wanaamua kuongea nje ya vikao ku-send message kwamba hawaridhiki na hali ilivyo ndani ya chama, hawana imani na vikao tena, kwa mfano wakati wa uchaguzi mdogo wa Arumeru mashariki tuhuma za rushwa zilianikwa dhidi ya Sioi Sumar aliyekuwa mgombea wa CCM; lakini bado Mwenyekiti akaamua kuzifumbia macho kama vile kutotaka kukwazana na Edward lowassa ambaye ni Baba mkwe wa Sumari na king maker, hata majuzi walipojaribu kutathmini kushindwa kwao Arumeru Mashariki; kuna tetesi JK aliizima agenda hiyo nafikiri kwa sababu zile zile nilizozitaja awali! kwa utaratibu huo people are frustrated ndio maana wanaropoka hovyo hovyo; tutashuhudia mengi katika siku zijazo.
     
  9. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kila chama kina utaratibu wake wa kusemea mambo yake,na msingi wa katiba ya CCM ulitamka wazi kiongozi yeyote yule akubali kukosolewa na kukosoa pale panapo kwenda tofauti na mtazamo wa kichama.Tatizo lililopo kuna watu wamepandikizwa kuhakikisha wanapinga kila kitu hata kama ni kizuri ili kufanikisha malengo ya mtu fulani kwa maslahi binafsi.

    Ukweli siku zote utajidhirisha mara baada ya CCM kuacha mi9singi yake kama katiba ya mwaka 1977 ya CCM ilivyotamka na kuwa chama cha matajiri wakubwa tena wenye pesa chafu.Hali hiyo ndiyo tatizo linaloikumba kwa sasa,na kwa kuwa ndiyo walioshika serikali basi na serikali yake imekuwa ya ubabaishaji bila kujali matakwa ya wananchi wake.


     
  10. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mwalimu Nyerere alishasema upinzani wa kweli utatoka ndani ya chama cha mapinduzi,na kweli upinzani huo wa kweli ndiyo unao dhoofisha chama,chama kimeingia kwenye utwala wa kambale kila mna ukoo ana sharubu matokeo yake haijulikani nani baba,mama na mtoto.Ukosefu huu unaosababisha unyaufu ndani ya chama ni kuzaa serikali legelege inayoshindwa kusimamia ustawi wa wananchi wake kwa kujishughulisha election canddate rally ilihali muda wa uchaguzi haujafika.




     
  11. p

    petrol JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 304
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    zama hizo kulikuwa na kitu kinaitwa zidumu fikra. Je, siku hizi vipi?
     
  12. Ryaro wa Ryaro

    Ryaro wa Ryaro JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 2,664
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Watanzania wa leo wanamwomba sana mwenyezi Mungu CCM isambaratike ili usiku ulioendelea kwa miaka zaidi ya 50 sasa papambazuke. Mungu wetu kama unavyotupenda sisi waja wako tunaomba chama hiki chenye kuwatesa watanzania kwa miaka hiyo yote kife. CCM lazima efe watanzania wapone na umasikini. CCM ife kwa manufaa ya watanzania wanyonge lakini kama itaendelea kusitawi ni dalili mbaya kwa watanzania. CCM lazima ife AMINA
     
  13. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Siku zote dua njema Mungu huibariki,kwa muda tangu wakae madarakani hakuna kubwa walililofanya zaidi ya kuwagawa Watanzania kwa udini,ukanda na kipato.Mwalimu alishatusahaulisha utumwa lakini hivi sasa tabaka la watwana na mabwana limeshika kasi.Ndio maana leo pesa zinaitwa vijisenti,ndo maana leo kuna wafanyabiashara wenye mifuko mikubwa iliyoweza kuiweka serikali yetu mikononi mwao.
     
  14. B

    Bob G JF Bronze Member

    #14
    Jun 2, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Huu ni ugonjwa Unaoambukiza kama AIDS Ni vizuri zikawekwa kanuni kali kuzuia watu kuzungumza nje ya vikao mambo yanayoweza kukiangamiza chama. CDM hatuko mbali na hili tusichekelee kabisa watanzania wanapenda kuiga zaidi kuliko kubuni kitu kipya. Tutarajie akina SHIBUDA wengi pia
     
  15. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapo umesema CDM wasibweteke kwa kuona nao wanapendwa sana na wanyonge,kwani mlolongo wa wakimbizi wa kisiasa toka CCM waangaliwe vizuri ikibidi wachujwe yasije yakawakuta yanayowakuta CCM
     
  16. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #16
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Kuanzia viongozi walio Serikalini kwa tiketi ya ccm,pamoja na wananchama wake wote wapo kwa ajili ya maslahi yao binafsi,sasa anapotokea mtu ndani ya ccm ama nje ya ccm kumshututu kiongozi hasa kwa wizi wa Mali ya uma ndipo hapo hupoteza subira na kujibu mapigo bila kusubiri vikao halali vya chama na sbb kuu ni kuwa Yule anaeshutumiwa huwa anaona kitumbua chake kinatiwa mchanga.Tujiulize unapokuwa ktk chama kwa minajili ya kusubiria ulaji na sio kuwatumikia wananchi unafikiri hicho kitakuwa ni chama au taasisi ya kuzalisha wezi?(EPA/RICHMOND to DOWANS/KAGODA/B.O.T).
     
  17. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tukatae tusikatae mfumo ndani ya chama umepitwa na wakati kiasi tusipokuwa makini mdororo huu unao kikumba chama hiki utazidisha shughuli za maendeleo kudidimia.Nasema hivyo ni kimaanisha viongozi hawa wa serikali ndiyo viongozi wakuu wa CCM wamejikita zaidi kwenye migogoro maslahi kwa nbio za urais zaidi kuliko kujikita kwenye matatizo ya wananchi.Hali inayopelekea uchumi wetu kudidimia.
     
  18. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #18
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tukatae tusikatae mfumo ndani ya chama umepitwa na wakati kiasi tusipokuwa makini mdororo huu unao kikumba chama hiki utazidisha shughuli za maendeleo kudidimia.Nasema hivyo ni kimaanisha viongozi hawa wa serikali ndiyo viongozi wakuu wa CCM wamejikita zaidi kwenye migogoro maslahi kwa nbio za urais zaidi kuliko kujikita kwenye matatizo ya wananchi.Hali inayopelekea uchumi wetu kudidimia.
     
  19. b

    bmosses Member

    #19
    Jun 3, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwass wa kauli mbiu aliona haina mashiko ndiyomaana aliitoa
     
  20. K

    Kipimbwe JF-Expert Member

    #20
    Jun 3, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Chama kimeshika utamu ndo maana wanalumbana hovyo hovyo :crazy:
     
Loading...