Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kibaki Kacharuka, Kikwete Mbona Uko Kimya?

Discussion in 'Sports' started by Chakaza, Aug 22, 2012.

  1. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,584
    Likes Received: 9,135
    Trophy Points: 280
    Michezo ya Kimataifa kama Olimpic na mingineyo huwa inabeba Utaifa na ni njia mojawapo ya kulitangaza taifa pia kulijengea heshima. Katika michezo iliyopita ya London, jirani zetu Kenya walifanikiwa kupata medali 11. Dhahabu 2,Fedha 5, na Shaba 4. Na sisi hapa kwetu kama kawaida tuliambulia patupu.

    Katika hali isiyo ya Kawaida Rais wa Kenya amecharuka na kuamua kuunda tume ya kuchunguza kwa nini Kenya imepata medali hizo 11 pekee na si zaidi ya hapo? Hii inaonyesha ni jinsi gani Rais Kibaki anavyopenda heshima ya nchi yake iendelee kuwa juu zaidi ya hapo ilipofikia.

    Kwetu sisi pamoja na aibu ya kutopata kitu, ni Business as usual. Habari hiyo ndio imetoka wala hakuna hata tamko lolote. Mheshimiwa Rais wetu wewe umeridhika? mbona kama kuna medali hata moja tuu ingepatikana ungeiitisha Ikulu kuipokea kwa mbwembwe? Tafadhali nawe chukua hatua katika hili sio kujisifia kuleta makocha tuu ambao wanaishia kulipwa vizuri na heshima yetu nje inazidi kupotea kwa kutokufanya vizuri.

    Mkuu charuka na wewe.
     
  2. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,982
    Trophy Points: 280
    Sisi ni Watanzania wao ni Wakenya.
     
  3. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,584
    Likes Received: 9,135
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo?
     
  4. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hatukuzoea mambo hayo huoni hata jembe la kulima kwa mkono tunaagiza nje ila ngoma tunaweza kutengeneza
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Jengeni uchumi kwanza, michezo gharama, gharama zinataka uchumi.

    Nigeria wametumia USD 15 million kuandaa timu ya Olympic na hawajafanya lolote la maana. Possibly because that was not enough according to their strategy.

    Watu masikini mnataka kujitutumua kwenye extravagant fleeting shows, wakati watoto wanasumbuliwa na njaa, utapiamlo na ujinga.
     
  6. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,982
    Trophy Points: 280
    Sasa unataka nini wewe? Sisi tunamambo yetu na wao wanayo yao. Je kwanini hajachachalika na Al-shabab?
    Sisi ni Watanzania wao ni Wakenya.
     
  7. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    HEHEHE :happy:
     
  8. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Timu ilikuwa na viongozi wengi kuliko wachezaji. Medali zingepatikanaje sasa? Nchi hii ni ufisadi tu kwa kwenda mbele.
     
  9. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 925
    Likes Received: 290
    Trophy Points: 80
    Haihitaji uwe tajiri ili ukimbie mbio! Kuna michezo mingi ambayo siyo lazima uwe tajiri, kenya si matajiri kihivyo! Wao wamejikita kwenye riadha ambayo hata sisi tuna uwezo wa kujikita.
     
  10. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Unawezaje kuchachamaa kwa kukosa mavuno kwa usichopanda? serikali haikuwekeza chochote kwenye hiyo timu ya olimpiki leo itakuwa na haki gani ya kuhoji kuboronga kwake, JK ametumia tu busara kidogo aliyonayo kukaa kimya!
     
  11. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,702
    Likes Received: 1,717
    Trophy Points: 280
    Kweli mental slavery ni mbaya...

    Hata ukiwa maskini kiasi gani, always there is a starting point. Kujikita kwenye michezo kama riadha za mbio ndefu na amateur boxing kwa nchi maskini kama yetu sio gharama kama unavyodhani, tatizo hakuna initiatives kutoka serikali dhaifu ili private sector iendeleze. Only kwa kuwa unaamini kila kitu kizuri wanafanya wazungu wenye hela.
     
  12. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Sisi sote ni ndugu tatizo ni CCM.
     
  13. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #13
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kuna mbuzi wangu anahitaji kupigiwa gitaa. Karibu.
     
  14. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #14
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    "Watanzania wakirudi na medali ya aina yoyote kutoka olimpiki, nachana vyetu vyangu pamoja na vya chuo kikuu" - Gidabuday
     
  15. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #15
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Rais wetu hajukani kama ni moto,vuguvugu au baridi,mwacheni amalizie muda wake labda tutapata chaguo lingine la Mungu wa ukweli maana chaguo la hili halijulkani ni la Mungu yupi
     
  16. Tungaraza Jr

    Tungaraza Jr Senior Member

    #16
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Washiriki wa5 ila jopo la watu 23 lilienda London, mwingine alienda na mkewe na ni kiongozi mkubwa tu wa chama hicho. Mungu sio Juma si mkewe akaugua ikabidi amrudishe kimyakimya TZ coz gharama asingemudu.

    My Take..
    WALIENDA KUTALII!
     
  17. GIB

    GIB JF-Expert Member

    #17
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "mnataka medali kwani mmezigaramikia?"
    "kwanza tumefanya vizuri sana tumekuwa wa 34 kati ya 104 waliokuwa wanashiriki mbio hizo".
     
  18. m

    mamajack JF-Expert Member

    #18
    Aug 22, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kikwete yuko busy anapaka mapouda men,si unajua safari ya ethiopia imekaribia!!!
     
  19. N

    NYAMKANG'ILI JF-Expert Member

    #19
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa TZ hilo ni jambo la kawaiiiiiiiiiiiiiida, hakuna haja ya tamko. TZ hakuna utamaduni wa ushindani, kwa hiyo hatuchukii kushindwa. TUNACHUKIA kutokuteuliwa. Kila kitu ni kuteua, kuteua, kuteua kwa kwenda mbele: huwezi kupata the best kutoka kwenye uteuzi, unapata watu wa kushindwa. ILI tushindane na kushinda, lazima tuachane na mfumo wa uteuzi, tupambane: kama ni majaji, watu wapambane kupata; kama ni mkurugenzi, watu wapambane; kama ni mpishi, pia watu wapambane nk
     
  20. K

    Kifarutz JF-Expert Member

    #20
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hatuishi kwa kuiga iga.! Tuna vipau mbele vyetu
     
Loading...