Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kibaka aduwaza walinzi Ikulu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Jul 25, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,801
    Trophy Points: 280
    Mfanyabiashara wa Kariakoo jijini Dar es Salaam, Ally Nasoro (41) amefikishwa mahakamani kujibu shitaka la kuingia Ikulu ya Rais Jakaya Kikwete na kuiba ua moja lenye thamani ya Sh. 5,000, mali ya Ikulu hiyo.

    Mshitakiwa huyo alifikishwa mbele ya Hakimu Mwajuma Diwani wa Mahakama ya Mwanzo Kariakoo jijini Dar es Salaam jana, na kusomewa shitaka hilo.

    Akisoma hati ya mashitaka, karani wa mahakama hiyo, Caphren Maduhu, alidai mbele ya hakimu Diwani kuwa mshtakiwa alifanya kitendo hicho Mei 2 mwaka huu.

    Mahojiano mahakamani hapo yalikuwa kama ifuatavyo:
    Karani: Kesi hii ni ya wizi na imefunguliwa na mlalamikaji ambaye ni askari mwenye namba E 4716 Koplo Mnyaga.

    Mshitakiwa katika shitaka hili ni Ally Nasoro, anaishi eneo la Mabibo jijini Dar es Salaam na anakabiliwa na kosa wizi alilofanya Mei 2, mwaka huu, saa 4:24 usiku huko Ikulu ya Rais.

    Hakimu: Mshitakiwa umesikia mashitaka ya kosa lako, unajibu nini?

    Mshitakiwa: Mimi nilikuwa napima uwezo wa akili wa walinzi waliowekwa Ikulu ili kumlinda Rais wa nchi, maana isije ikawa wako wako tu kumbe hawana hata uwezo wa kumlinda.

    Hakimu: Ile ni sehemu ya heshima na inalindwa iweje wewe upate wazo la kutaka kuingia ndani, ulikuwa na nia gani?

    Mshitakiwa: Nililichokigundua siku hiyo ni kwamba kumbe naweza kuingia Ikulu kiulaini bila hata ya kuguswa na mtu.

    Kwanza nilipofika pale getini nilitaka kufahamu kama naweza kufanikiwa kuingia, hivyo, nilisimama kwa saa nne nje ya geti bila hata kuulizwa chochote na walinzi.

    Baadaye nilifanikiwa kupata mwanya wa kuingia ndani na kweli niliingia kiulaini bila hata `shobo.

    Hakimu: Ilikuwaje mpaka ukaiba hilo ua?
    Mshitakiwa: Nilipolichukua lile ua na kulibeba ndipo walinzi waliniona na baada ya kuniona walinzi hao walibaki wakitetemeka huku mimi nikiwa nimeshikilia ua na ndipo waliponikamata na kunichukulia hatua.

    Kama naweza kuchukua ua si ningeweza hata kuingia ndani kwa Rais kiulaini? Yaani walinzi wamelala pale. Hawako makini kama nilivyodhani.

    Hakimu: Unajibu nini kuhusu shitaka la wizi huo?
    Mshitakiwa: Si kweli, sijaiba ua.

    Hakimu Diwani aliahirisha kesi hiyo mpaka itakapotajwa tena mahakamani hapo Mei 11 mwaka huu. Mshitakiwa alipelekwa mahabusu baada ya kushindwa kutimiza masharti ambayo ni kuwa na wadhamini wawili.

    Kibaka aduwaza walinzi Ikulu
     
  2. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,765
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Mh! aliyosema huyo kibaka yana-make sense. Kama hali ndiyo hiyo, basi inabidi hata walinzi wachukuliwe hatua kwa uzembe wakiwa kazini.
     
  3. Kaka K

    Kaka K Senior Member

    #3
    Jul 26, 2009
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Most likely jamaa alikuwa kazini
     
  4. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kama wangekuwa hawawezi kazi basi wasingemkamata huyo jamaa. Kazi ya walinzi hao ni kumlinda rais na sio kulinda maua ya Ikulu. Kama wangekuwa walinzi wa maua ya Ikulu basi wangetakiwa wachukuliwe hatua.
     
  5. Kaka K

    Kaka K Senior Member

    #5
    Jul 26, 2009
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama jamaa alikuwa tayari amesha ingia ndani...ni ishara tosha kuwa alikuwa na uwezo wa kuingiza kitu chochote...mfano bomb amabalo linaweza kulipuka badaea sana mkuu akiwa ndani na walinzi wake. Kazi ya ulinzi tena kumlinda mkuu wa nchi ina involve mambo mengi sana zaidi ya hilo la kumwangalia presida as an individual.

    TOR ya hao walinzi sijui inasemaje....may be sio jukumu lao kulinda ikulu.

    Nihayo tu
     
  6. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2009
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Story ya kutunga au? sasa ameibaje Uwa? , tuseme alikuwa analihamisha tu. Hapo vipi?
     
  7. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kesi haiwezi kuwa Mei na thread ni ya jana bana!! We are not PUMBAFS! Aweke case reference number ili tujue kama ni kweli au ni fiction aLA!
     
Loading...