Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiapo Cha Udaktari wa Tiba ya Binadamu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by 2mbaku, Jul 17, 2012.

  1. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwanza inua mkono wako wa kulia ulishwe kiapo kwamba unakubali kwa yakini:

    1.Kwamba sikuzote utafanya kazi ya udaktari kwa ujuzi na uwezo wako wote kwa ajili ya mema, afya na usalama wa watu wote watakaofika mbele yako kwa nia ya matibabu.

    2.Kwamba hutafanya kwa makusudi wala kwa nia kitu chochote au kuwapa kitu chochote cha kuwadhuru au cha kuwaondolea heshima.

    3.kwamba hutatoa siri yoyote imhusuyo mgonjwa uliyosikia au kuigundua katika uwezo wako wa udaktari kazini bila sababu rasmi.

    4.Kwamba hutatumia njia za siri za matibabu wala kuwaficha madaktari wenzio namna yoyote ya matibabu utakayogundua kuwa ni matibabu safi.

    5.Kwamba hutajitangaza wala hutakubali utangazwe kwa nia ya kujivutia wagonjwa.

    6.Kwamba katika uhusiano wako na madaktari wenzio siku zote utajiweka katika mwenendo safi wa heshima kama inavyotakiwa na umoja wa kazi muhimu ya udaktari.


    Basi ukitimiza hivyo, Mungu pamoja na Umma watakutukuza.

    Hebu tujadili kiapo hiki bila ushabiki, hasa kifungu cha 1,2 na 6. Je katika vifungu hivyo, kuna chochote kinamzuia daktari kugoma directly au indirectly?
    Vipi kuhusu umoja wa madaktari, je kifungu cha 6 hakiwahukumu wale wote ambao waliwasaliti wenzao na kuendelea na kazi?
    Nawasilisha>>>>
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    siasa zimeharibu kazi za WITO
     
  3. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    si wachungaji wala walimu(wa sasa) wanaozingatia neno WITO.....wenyewe wanakwambia ni KAZI KAMA KAZI NYINGINE
     
  4. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Zipi ni kazi za wito katika nchi yetu ya Tanzania?
     
  5. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Hatuna kazi za wito, wanasiasa wamevunja katiba mara ngapi waliyo apa kuilinda?
     
  6. B

    BULOLE BUKOMBE JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    polisi
     
  7. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    watu wanapotosha wengine kisa watz ni wavivu wa kusoma na kujua maana ya wito. Mbona nchi zingine hatusikiagi hayo mambo ya wito. Wito kwa doc ni pale anapoangalia k yako, mku...u wako and all your body matatizo aafu akameza mate. Msifikiri kazi rahisi, sometime hata mgonjwa anaona kinyaa ila we unatakiwa ushike,unuse na usafishe. Siyo kazi rahisi mwanamke/mwanaume amekuja ukamvua nguo na kupoteza hisia za kibinadamu ambazo huwa zinatoke haraka kuliko hisia nyingine. Ndo maana wengine huwa wanashindwa kuvumilia na kubaka!! Huo ndo wito wa mtu unaotakiwa uulizwe. Kuamshwa usiku kwenda kuhudumia mtu, kumhudumia hata jambazi aliyewahi kukuibia bila kinyongo. Kumhudumia mtu uliyemshauri asitoe mimba ila kwa akili yake timamu akaamua kuitoa na complications zikatokea. Kushinda na mtu ambaye jamii inamchukulia kama kichaa na kumkimbia, lakini we inabidi umchukulie kama mtu wa kawaida. Siyo kazi rahisi!! Polisi wenyewe wito umewashinda ndo maana wamegeuka majambazi, wezi, wakabaji, wauzaji wa madawa ya kulevya nk, yaani kila aina ya kosa polisi wamo? Hivi hakuna wenye barua iliyoandikwa na yule polisi wa morogoro kuelezea kundi la kina MSANGI wanavyojihusisha na ujambazi?
     
  8. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,871
    Likes Received: 463
    Trophy Points: 180
    Aliyeanzisha mada kaorodhesha yaliopo ndani ya kiapo cha Udaktari.
    Inaelekeawewe ni daktari basi tusaidie kukijadili kiapo hiki na kuona kama kinakidhi haja.
    Ukila kiapo na ukaenda kinyume na kiapo unafanya kosa.
    Ni vizuri kukijua kiapo ili kama hukubaliani nacho basi usikishiriki.
    Kila kazi ina miiko yake hata polisi wanapokamata mamilioni wanatakiwa wayafikishe na wakienda kinyume wanashtakiwa hivyo hivyo wake zetu wanpokuja kwako unachungulia na unavumilia ndio miiko ya kazi ya kazi yako.Waswahilihusema usisafirie nyota ya mwenzio.
     
  9. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Safi, umeelezea vitu ambavyo ni sehemu ya wito wenyewe.
    Mchango wako kuhusu hilo la wito ni lipi? Yeye kaainisha mambo yanayohusu wito wa daktari.
     
  10. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Well said mate.....
     
  11. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,871
    Likes Received: 463
    Trophy Points: 180
    Mchango wangu uko wazi kabisa.Adhere to your ethical principles.
    Tufuate maadili ya kazi zetu ili tuwe na utendaji mzuri kazini.
    Kuna madudu mengi yanayotokea nchini ikiwemo wizi na ufisadi ambao unawaathiri maskini wengi lakini kwa kufuata kiapo cha kazi ya Udaktari hakuna fursa ya kuacha wagonjwa wafe.
    Wizi na madudud yote ya wanasiasa na wenzi wao hayahalalishi madakatari kuacha wagonjwa,tutafute njia nyingne za kukabiliana na hilo ikiwemo kujiunga na vyama makini vya upinzani na kusaidia kuwaelimisha wananchi.
    All the time tuhakikishe ya kuwa wananchi wapo upande wettu na mabadiliko yatatokea.
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Tukifanya haya uliyosema, naimani kubwa tutakuwa tumeondoa dharau kwenye professional za watu!! Na hili linawezekana kama watu wenye professional zao kama madaktari, walimu, wahandisi na wengine tukiungana na kuacha fikra potovu na uroho wa madaraka tutakomesha hii miungu watu wasiokuwa na chembe ya huruma. Kuhusu hilo la Professional Ethics, ni kweli kabisa kama watu na professional zao wataamua kustick/ku-adhere to their professional ethics & conduct ufisadi, wizi pamoja magumashi yatamaa yatapungua tu. However, where do we start buddy? talking to online media & waiting for miracle to happen is just another failure. We may join the good promising political parties, still we have so much to do.
     
  13. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kazi yoyote ni wito, lakini kwa kuwa ni kazi na inahusu pande mbili, mwajiri na mwajiriwa, lazima kila upande utimize wajibu wake vilivyo. Tusitumie neno wito kama pingu ya kuwafunga waajiriwa wafanye kazi katika mazingira magumu. Mfano kiapo cha kwanza, daktari atafanyaje kazi kwa usalama wa wagonjwa bila ya nyenzo? Pia kuna suala la ustawi wa madaktari, watafanyaje kazi ikiwa maslahi yao hayatiliwi maanani?
    BULOLE BUKOMBE amesema polisi ni kazi ya wito, ni kweli, lakini polisi kama madaktari, ili kutekeleza kazi zao vyema, wanahitaji nyenzo na maslahi bora.

    Kuhusu suala la usaliti, Tanzania ndio zetu hizo. Ijumaa iliyopita serikali ya Uhispania iliamua watumishi wote wa umma wasilipwe posho za mwisho wa mwaka. Hapo hapo yakafanyika maandamano nchi nzima hadi usiku wa manane. Cha kushangaza/kufurahisha, askari waliotakiwa "kulinda usalama wa raia" wakavua kofia zao na kujiunga na maandamano.

    Chama cha Umoja wa Maaskari kilisema, "Hata polisi tuna kiwango chetu cha uvumilivu na utii, hapa serikali imezidi". Jana serikali sio tu ililazimika kufuta uamuzi wake wa Ijumaa, bali kupunguza mishahara ya Raisi, mawaziri na wabunge kwa asilimia 7. Nina hakika kama maandamano hayo ya wafanyakzi wa umma yangefanyika Tanzania, poliCCM wetu wangeua.
     
  14. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Lete in an oroginal format bana ngeli ya genge
     
  15. C

    CAY JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Basi madaktari wapewe wito card ili wakienda kutafuta mahitaji yao waitumie hiyo wito card kupata mahitaji yao!
     
  16. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hiki Kiapo kimechakachuliwa weka hapa kama kilivyo ndipo tukijadili
     
  17. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    hicho ndo kilichotafsiriwa na wanachoapa graduates siku ya mahafali pale muhas. Original hippocratic oath imetafsiriwa kwa lugha za mataifa mbali mbali with some modifications.
     
  18. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    google hippocratic oath uisome. Kuna version mbili, original na modified.
     
  19. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe ni mchochezi,kwanini umeacha baadhi ya vifungu kwa maslahi yako binafsi????
    au unadhani ni wewe pekee ndio unajua icho kiapo.unatumika wewe
     
  20. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umeweka vipande vipande ukaacha vipengele vingine ili uwadanganye wajinga wenzako wenye uwezo mdogo wa kufikiri na kuchambua mambo
     
Loading...