Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiapo cha Rais kina maneno gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jan 3, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa natafuta maneno ya kiapo cha Rais anachoapa pale anapoapishwa kina maneno gani hasa?
     
  2. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mzee Mwanakijiji karibu tena we missed u hadi watt wakadhani kuwa Mafisadi wa Dowans wamepita na wewe. Kiapo cha Rais na viongozi wengine kinapatikana kwenye Sheria ya viapo vya viongozi.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Jan 3, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Asante.. kuna mtu kasema ati kiapo kinasema hivi (sehemu yake):

    Mimi ...................bin..................naapa kwamba nitakuwa mwaminifu kwa jamhuri ya muungano wa Tanzania na kwamba nitaahifadhi kuilinda na kuitetea katiba ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania ewe mwenyenzi mungu nisaidie.
     
  4. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ndivyo kilivyo. Walikopi na paste kutoka kwenye Katiba ya kikoloni. Niliwahi kuhoji iweje kiapo hicho hakina option ya ku affirm kama vilivyo viapo vingine.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Jan 3, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Nimeuliza hivyo kwa sababu sijui kama kwa yeye peke yake kuamua kuanza mchakato wa kuandika Katiba Mpya kunakubaliana na kiapo cha kuilinda, kuitetea na kuihifadhi Katiba iliyomuiingiza madarakani.
     
  6. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ndio maana ameanzisha mchakato kwa lengo la kuhakikisha kuwa Katiba inabaki salama. Mamlaka ya kiutawala ya kufanya hivyo anayo.
     
  7. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2014
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,584
    Likes Received: 9,138
    Trophy Points: 280

    Hivi kama Rais kwa makusudi ameamua kuvunja kiapo chache cha kuwa mwaminifu kwa JMT na akaamua kushirikiana na wezi au wahujumu uchumi wa nchi nini kinafanyika? Kwa mfano vyombo vyenye mamlaka ya kikatiba kama CAG na PCCB vinagundua wizi na hujuma ya hali ya juu na inayumbisha nchi lakini kwa mapenzi yake Rais akaamua kutoilinda na kuitetea nchi kama alivyoapa kwa vile wahusika ni marafiki zake, jamaa zake au yeye mwenyewe jee mambo ndio yanaishia hapo?
    Ni meuliza hayo maswali baada ya kukumbuka swali alilouliza Simbachawene ambaye ni naibu waziri akichangia Bungeni, aliuliza " Jee mapendekezo yenu Rais akiyakataa mtamfanya nini?"
     
  8. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2014
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Mungu amsaidie kwenye kusafiri nje labda
     
  9. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2014
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    hivi JK naye aliapa hicho kiapo
     
Loading...