Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KI Moon: Migiro ameomba kupumzika akajenge nchi yake!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rosemarie, Mar 29, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    KATIBU Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Ban Ki Moon amesema Naibu Katibu Mkuu wa umoja huo, Asha Rose Migiro ameomba mwenyewe kustaafu.Akizungumza na waandishi wa habari jana katika Makao Makuu ya Umoja wa Mataifa jijiji New York, Marekani, Ki Moon alisema hata hivyo Dk Migiro ataendelea kuwapo kwenye ofisi za umoja huo, akiratibu shughuli mbalimbali hadi Juni mwaka huu.

    Alisema mbali na Dk Migiro, mwingine aliyeomba kuacha kuutumikia umoja huo ni Vijar Nambiar ambaye ni Mkuu wa Ofisi yake.

    “ Kama mlivyotangaziwa mwishoni mwa mwaka jana kuhusu mabadiliko yanayotarajiwa kufanyika katika nafasi za watendaji waandamizi. Ningependa kuongezea na kuwajulisha kwamba, Naibu Katibu Mkuu, Dk Migiro na Vijar Nambiar wamewasilisha kwangu maombi yao ya kutaka kuachia nafasi zao ili kuniruhusu kuunda timu mpya ya maofisa waandamizi nitakaofanya nao kazi katika awamu ya pili ya uongozi wangu,” alisema Ki Moon.

    “Ninapenda kutoa shukrani zangu za dhati kabisa kwa Naibu Katibu Mkuu, Dk Asha- Rozi Migiro, kwa uamuzi wake huo, na kwa kazi nzuri na ushirikiano mkubwa na usio na shaka wala doa alionipatia katika kipindi chote cha miaka mitano iliyopita akiwa msaidizi wangu wa karibu,” alisisitiza.

    Alisema Dk Migiro alimpa ushirikiano mzuri mno na kumshauri kwa busara huku akijituma kwa uadilifu mkubwa katika kukabiliana na changamoto nyingi zinazoukabili Umoja wa Mataifa.


    Mkuu huyo wa Umoja wa Mataifa, aliyasema hayo baada ya kuainisha mpango kazi na vipaumbele vyake katika miaka mitano ya muhula wa mwisho ya uongozi wake Kwa mujibu wa Ki Moon watendaji wengine watakaondoka ni wa Idara za Utawala, Maendeleo, Huduma za Mikutano, Habari, Ofisi ya Upokonyaji wa silaha, na Mshauri wa Masuala ya Afrika.

    Wengine ni wasimamizi wa Idara za Uchumi za Afrika na Ulaya, waratibu wa mifuko ya maendeleo na Idadi ya watu UNDP na UNFPA.

    Mwananchi
     
  2. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wakubwa nao wanalugha laini ya kuwasilisha maamuzi yao! Hii yote ni kuondoa kiwingu cha maswali juu ya maamuzi yaliyochukuliwa.
    Hata hivyo tunakukaribisha nyumbani Mama Migiro, huku site wanasema unasubiriwa wewe ili Mkuu afanye mabadiliko ya baraza la mawaziri. Sijui umeshajua majukumu yako mapya!? Naona KI Moon anasema umeamua kuja kujenga nchi yako!
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    akajenge nchi yake??huyo Kin Moon hajui huyo Migiro alikuwa anaijenga kabla hajamchukua??kuna jipya atakuja nalo au ni yale yale???
     
  4. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hivi huyu mama yuko kwenye mtandao upi? Je atahimili minyukano iliyopo sasa? Yeye aje tu ila aangalie asijeakapata stroke na mapresha kwa siasa zetu sikuhizi mpaka ukajutia uamuzi wa kondoka UN. Ningekuwa namfahamu ningemshauri tu ubakie huko huko maana huku anakuja kuzeeka kabla ya wakati na tutajua kashfa zake kibaaaaao kabla hata hajaanza mchakato!
     
  5. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni utaratibu wa kawaida pale UN muda wa katibu mkuu ukiisha wote mna resign mnaomsaidia ili ajenge timu mpya. Sema wabongo huwa hawajazoea haya mambo ndo maana wanamshupalia Migiro.
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sio kweli, wakina Lord Malloch Brown walikaa sana wakati wa Kofi Annan. Ban Ki-Moon anampa anamtunzia hesham tu huyu mama. Migorpo kapiga sana mguu kwa matonya wenziwe (African Union) ili wamuunge mkono aendelee na nafasi yake. But Ban was having none of that!

    Migiro alifanya makosa huko nyuma pale alipojisahau na kuanza ku-shuttle New York -Bongo. Kila kukicha huyu mama alikuwa bongo, mara anafungua warsha (tena warsha za kawaida kabisa) mara anaongea na wabunge, mara zanzibar. Ili mradi alijiaminisha kuwa yeye ni rais mtarajiwa. Lakini alivyoona mitandao inasambaratika akili zikamrudia - too late. Sasa arudi hapa apambane na vumbi na mgao wa umeme. Na urais hapati labda uwaziri.
     
  7. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Acha uzushi. Kwamba muda wa Katibu Mkuu ukiisha wote mnaresign. Mbona yeye Ki-Moon hajaresign na anaendelea? Au ni Katibu Mkuu yupi unayemuongelea? Maza kapigwa chini politely.
     
  8. m

    mariavictima Senior Member

    #8
    Mar 29, 2012
    Joined: Jul 8, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Karibu nyumbani Asha. Kuna changamoto nyingi zinazohitaji na wewe kama Mtanzania uwepo.
     
  9. J

    Juma Hamis Member

    #9
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mtandao wa mafisadi,ni mbadala wa Lowasa kama Nec ikionyesha shingo upande basi nguvu zote zitahamishiwa kwake ili awe Rais 2015,lakini ukweli ni kwamba evaluation aliyofanyiwa mwaka jana based on result ameonekana kuwa hajafanikisha kitu chochote kwenye UN,nakuombwa kujihudhuru badala ya kufukuzwa,matokeo ni kwamba she is to processal based and not result oriented wakati UN inataka result oriented persons.Mama karibu nyumbani.
     
  10. Boniface Evarist

    Boniface Evarist JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 1,098
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Karibu Migiro. utakuwa waziri wa mambo ya nje instead of Membe
     
  11. N

    Nsaji Mpoki JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ni rahisi. Alex Fergusson alipomchoka berbatov akasema berbatov ameomba kuhama ili apate nafasi ya kucheza full time na ili ajenge kikosi kipya cha vijana. Kwa maana pana uwezo ukipiungua ni lazima uondoke
     
  12. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Wana bodi Migiro ali under perform! na kama aliomba ku resign ili akapumzike kama alivyosema moon hata akirudi nyumbani asijiingize kwenye siasa ili apate nafasi ya kupumzika. huyu mama aliboronga kishenzi kwenye hiyo taasisi kubwa ulimwenguni kipindi kile aliondoka hapa na majigambo na ile minywele yake ya Afro utafikiri ni Tigo thumuni
     
  13. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,575
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    atakuja kuijenga nchi yake siku zote alikuwa wapi kuijenga!
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Pangolin unanchekesha xana,eti nywele za tiGO thumni!
     
  15. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,802
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    Msitegee mengi kwani yako wapi ya Mbunge wa Muleba Kusini Prof Anna Tibaijuka, naye si-alikuwa UN-HABITAT kaongeza nini? mbona hata jimboni mwake wanalia kilio cha MBWA kwa kumchagua na kupita Bila kupingwa, wakina mama wakichoka wanachoka vibaya, Angalia yule mama wa UKELEWE, tuje na Bi-Kiroboto hapo ndio utapata jibu kuwa hii kasi ya kizazi cha Dotcom hawakiwezi.
     
  16. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #16
    Mar 29, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hakuna kitu hapo
     
  17. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #17
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    JK ni raisi weak sana! Yaani yeye hawezi kuendelea na mipango yake, ikiwapo re-shuffle mpaka asubiri walioko nje! Huyu mtu ni weak sijawahi ona...

    Kwa hiyo running a country can wait....Only in TZ!!
     
  18. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Huyu Dr Migiro kasi ya kimataifa imemshinda hasa utendaji sasa ndiyo anataka eti arudi awe rais wetu 2015??????????Tumekwisha hata kama Tanzania 2015 for women lakini siyo huyu bora tumpe Liberata Mulamula
     
  19. Ally Kanah

    Ally Kanah JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 1,388
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kweli kabisa mkuu wewe si mdogo wake ban ki-moon na uko jikoni kabisa so unajua kila kitu
    vipi kaka yako anaendeleaje na michakato?
     
  20. J

    JokaKuu Platinum Member

    #20
    Mar 29, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,775
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    FJM,

    ..Malloch alitumikia kwa miezi kama 8 hivi kabla ya kuachia ngazi akifuatana na Koffi Annan.

    ..mtangulizi wake aliserve kwa kipindi cha miaka 5 au 6.

    ..wenzetu hawana utaratibu wa kungangania sehemu moja kwa muda mrefu.

    ..hata Maraisi au in this case Katibu Mkuu UN ni lazima wabadilishe timu ya wasaidizi ikiwa wata-serve term zaidi ya moja. Hatua kama hizo humsaidia mhusika kuleta mawazo mapya ktk uongozi wake.

    NB:

    ..UN Deputy Secretary General huwa wanapangiwa majukumu yao moja kwa moja na Secretary General mwenyewe.

    ..kwa msingi huo Dr.Migiro asingeweza kusafiri popote pale bila baraka za ofisi ya Ban Ki Moon.
     
Loading...