Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi za ufisadi ziwekewe muda wa kukamilishwa kama za Wabunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 29, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,471
    Trophy Points: 280
    a. Kutalazimisha uchunguzi kukamilika mapema
    b. Kutaondoa wingu la tuhuma dhidi ya watu
    c. Kutapunguza gharama za kuendesha kesi kwa miaka mingi
    d. Watu wafikishwe mahakamani wakati uchunguzi/upepelezi umeshakamilika - kama haujakamilika wanafikishwa mahakamani kwanini?
    e. Kuhakikisha kesi zinaisha haraka na kwa ufanisi kunatoa mwanya wa kuwashughulikia watu wengi zaidi katika muda mfupi
    f. Kama kesi za Wabunge zinaweza kupangiwa majaji na kusikilizwa mfululizo hadi kutolewa hukumu kesi za ufisadi zingefayiwa kazi kama inavyotaka sheria ya Uhujumu Uchumi ambapo mahakama maalum inakaa.

    Kwa ufupi haiwezekani na haipaswi kesi hizi kuendelea kuwa zinasikilizwa miaka mitano au sita na hapo ni kabla ya rufaa! Ucheleweshaji wa kesi hizi ni mbinu ya kuchelewesha haki na kuwajibishana.
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    May 29, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    naongezea zaidi, kwenye katiba mpya kuwepo na kipengele cha ku'review rufaa zote wakati wa utawala mpya.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Good idea lkn watunga sheria wakupiga madeski si ndio hao mafisadi wenyewe so wanaweza kweli wakagonga madesk kupitisha hyo kitu?
     
  4. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Kwa kuwa kesi zenyewe pia ni kiini macho ndio maana hukumu pia inachelewesha. Watuhumiwa walifunguliwa kesi ili kuwaridhisha wananchi ili muone serikali yenu ni makini. Kesi hazikufunguliwa ili haki itendeke.

    Nadhan wanataka zisikilizwe tu hadi watuhumiwa wafe ndio hukumu itatolewa
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji,

    Kwahiyo wewe unatetea mafisadi wapate special prievilege kwa ku fast track kesi zao wakati mpwa wangu Saidi Ubaya na kesi yake ya kuiba Gagulo la mama Pili pale Buguruni kwa Mnyamani anasota Lupango mwaka wa pili sasa ushahidi haujakamilika. Mimi nadhani kama tunazungumzia haya maswala tusisitizie tu kesi siende haraka zote tu kwa sababu wanasema wenyewe " Justice delayed is justice denied".
     
  6. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu inahitajika kwa mashauri yote yaliyopo mahakamani na si EPA tu, Mkapa alishawahi kusema..."MAHAKAMA ZETU NI WEZI WA MUDA.."
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    May 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Utawala mpya upi zumbemkuu ? Naona tukipata katiba mpya basi kutakuwa hakuna sheria zingine. Hiyo Katiba inaweza kuwa kubwa kweli kweli!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #8
    May 29, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mkuu Kimbunga katiba tutakayoipata chini ya utawala wa CCM hakika haitakidhi matakwa ya wananchi, lazima tupate katiba mpya ya kweli chini ya utawala mpya, sio kutoka kwa JK, ndo maana nashauri kiwepo kiraka cha ku'review rufaa zote za kesi ili kubaini zile hukumu za kifisadi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...