Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi za Kupinga matokeo ya Ubunge.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by vivian, May 2, 2012.

  1. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni wazi kwamba Serikali hii ya Awamu ya Nne imekua na kesi nyingi za kupinga matokeo ya Ubunge kuliko serikali ya awamu yeyote ile katika Historia ya nchi yetu.

    Kwa vile hapa jamvini kuna makada wa vyama tofauti, Tunashangalia pale Mbunge wa upande wetu ameshinda kesi au pale mbunge wa chama Pinzani amevuliwa ubunge.

    Hapa naona tunajikaanga kwa mafuta yetu wenyewe,
    Gharama za uchaguzi ziko juu sana, kurudia uchaguzi ni kujiingiza katika gharama ambazo tungeweza kuziepuka kama mamlaka husika zingeweza kusimamia vyema swala zima la Uchaguzi.

    Mpaka sasa kuna wabunge wawili wamevuliwa Ubunge, Mmoja wa Chadema na mwingine wa CCM. Kwahiyo mpaka dakika hii ni ngoma Droo kwa vyama vyote.

    Who do you think is in the loosing End up to this point?
     
  2. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Nadhani mwaka 1995 vyama vya nccr na ccm vilipinga matokeo ya chaguzi nyingi, idadi inayoweza kulingana na wakati huu.
    Kuhusu mada uliyoileta, nashauri pale inapothibitika kwamba usimamizi wa uchaguzi ulikuwa na makosa basi wasimamizi waliosababisha makosa hayo walipe fidia ili iwe fundisho na kuongeza umakini. Na inapothibitishwa kwamba mgombea alikiuka taratibu, basi yeye ndiye alipe gharama zote ikiwemo kurudia uchaguzi. Mfano aliyekuwa mbunge wa sumbawanga (ccm) amethibitika kufanya vitendo vya rushwa. Huyu anatakiwa kulipia gharama za kesi na kurudia uchaguzi pamoja na kuhukumiwa kwa kosa la rushwa maana limethibitika mahakamani.
    Sikubaliani na swala la kukwepa kurudia uchaguzi kwa kisingizio cha gharama maana wananchi wanaweza kulazimishiwa mbunge ambaye hawakumchagua na kusababisha kutotoa ushirikiano kwake jambo litakalorudisha nyumba maendeleo. Angalia Igunga mbunge anavyozomewa kila akirudi jimboni. Tatizo ni kwamba hawakumchagua lakini wakalazimishiwa!
     
  3. Ufunuo

    Ufunuo JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Demokrasia ina garama hata hivyo badili title yako watu tutoe maoni sawa na unachokusudia kupata, usitumie jila la jimbo au mbunge wa cdm ili kuvuta watu kwenye hii thread, utapata visitor wengi kuliko wachangiaji.
     
  4. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,162
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    Demokrasia ina gharama kubwa sana kuliko gharama za uchaguzi hata siku moja usijaribu ku compromise demokrasia na gharama! Je waonaje mtu akauibia mali zako wewe ukaenda mahakamani mahakama ikasema kundesha kesi yako ni gharama sana hivo mwache tu huyu mwizi???Hali kadhalika wapiga kura wametoa sauti yako lakini mtu au tume ya uchaguzi wakavuruga matokea na kumtangaza ambaye sio sauti ya wapiga je kwa sababu ya kuogopa gharama basi tuache tu hawa wezi wa kura na wachakachuaji waendelee na matendo yao maovu??nini sasa maana ya utawala wa sheria??
     
  5. E

    Emmanuel_mtui Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli gharama za uchaguzi ni kubwa, na hata hivyo nadhani wanaopaswa kuwajibika kwa hilo moja kwa moja ni tume ya uchaguzi kwani wao ndio chanzo cha uozo huo,
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Hivi hata kama kusingekuwa na gharama wewe unanufaika vipi na keki ya Taifa? au wewe ni miongoni mwa walaji unaona uchungu tunazipunguza pesa zenu za kutafuna?
     
  7. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,444
    Likes Received: 893
    Trophy Points: 280
    kesi lazima, ili wananchi wapate iliyokuwa haki yao
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Vivian hii ndo ghalama ya demokrasia.
    Lazima tupate mgombea aliye patikana kwa HAKI na si kwa ujanja ujanja na vimbinu mbinu.
     
  9. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mkuu jaribu kutafuta munzani sahihi wa kupima kati ya DEMOKRASI na UCHAGUZI,utapata jibu.lakini nikuulize tu kunagharama kushinda uhai wa mtu(damu kumwagika?).ninavyofahamu uchaguzi gharama ni pesa tu kitu ambacho sioni kama ni hatari kama kitatumika kwa manufaa ya wananchi kuliko kama sasa zinavyoliwa na mawaziri.lakini kwa upande mwingine ni demokrasia ndio inagharama kubwa kwani kunawatu hupoteza maisha then wengine wanao bakia hunufaika.Hata mimi leo natamani kufa nikiwa natafuta/nadai haki
     
  10. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Demokrasia ni gharama kweli ila mimi nadhani mtu anayefungua kesi kama alikuwa mgombea na akashinda kesi basi atangazwe Mbunge wa jimbo husika bila kurudia uchaguzi
     
  11. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hiyo ndiyo gharama ya demokrasia
     
  12. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    leo bingwa atapatikana tu
     
  13. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,317
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    ni kweli gharama ni kubwa inabidi tutafute jinsi ya kukabiliana nazo nashauri kama chama mgombea wake amehusika na kukiuka taratibu za uchaguzi chama husika kibebe gharama hii itasaidia vyama husika kuwabana wagombea wake wasikiuke maadili ya uchaguzi
     
  14. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu hii inakua ngumu kidogo kwakua kesi hizi zinakua na madai tofauti tena si moja pengine hata madai zaidi ya moja,kuna kuiba kura,kuna matus wakti wa kampen,kuna rushwa,n.k
    mi nafikiri kesi hizi ziwe zinafanyika ndani ya mwezi mmoja na kuisha il wananch wawai kupata kiongozi wanaemtaka
     
  15. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 173
    Trophy Points: 160
    Usemayo ni kweli ila wewe unatoa wazo gani mbadala ya kurudiwa kwa uchaguzi ili aliyepiga kura aone ametendewa haki?
     
  16. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Aah Vivian hapo kwenye Avata ni picha yako au? it look sweet lol!
     
  17. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Usisahau tu kuwa haki hupatikana kwa gharama vile vile. Unajua hao wanaotuingiza kwenye hizi gharama imewagharimu kiasi gani? Kinachotakiwa ni tume ifanye marekebisho ya sheria yao ya gharama za uchaguzi kuwa inapotokea mbunge anapoteza ubunge wake kwa kushindwa kesi mahakamani basi gharama zote za uchaguzi wa marudio ambazo zingelipwa na tume basi alipe huyo aliepoteza ubunge kama vile anavyotakiwa kulipia gharama zote za kesi alioshindwa. Kama mbunge atapoteza ubunge wake kwa kufukuzwa kwenye chama basi chama kilichomfukuza mbunge kiwe tayari kulipa gharama za uchaguzi utakaorudiwa vile vile mbunge au diwani anapokihama chama chake na hivyo kupoteza udiwani au ubunge wake sheria imtake kulipa gharama zote za uchaguzi wa marudio aliousababisha kwa sababu ya utashi wake wa kisiasa. Gharama za vyama na wagombea libaki kuwa kwa vyama na wagombea wao maana wana hiari ya kusimamisha mgombea au kutosimamisha.
     
  18. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mamito ungeweka statistics ungetusaidida zaidi or mwenye nazo plz..... by the way umepotea sana jukwaani hadi nikasema isijekuwa umeresti......lol...
     
  19. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #19
    May 2, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,676
    Likes Received: 2,998
    Trophy Points: 280
    Hakuna mizani ya kupima gharama za haki
     
  20. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #20
    May 2, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kuna matatizo mawili yaliyojitokeza kwenye hii awamu ya Nne

    Moja ni Nguvu ya Dola inaweza kuchagua Mbunge au Rais kuliko Nguvu ya Kura za wananchi kwa kuiba masanduku au
    Mipango Mingine ya kinyemelea

    Tatizo lingine ni Uwezo wa Wabunge wetu kuwa na pesa za kuhonga wananchi wetu ambao wengi wana njaa, wanatumia uwezo huo wa kuwalisha, kuwapa vitu, ambavyo havita dumu maishani mwao lakini wamenunuliwa kumchagua mtu fulani hata kama hawampendi...

    Wote hao wakiamka, wanaueleza Umma na Mbunge alieshindwa anakwenda Mahakamani - kwahiyo tatizo ni Ubwanyenye na Ukiritimba wa Mali ndio uliosababisha wengi kwenda mahakamani kudai haki zao za Ubunge kushindwa
     
Loading...