Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi ya Uchaguzi Igunga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kibogo, Jul 24, 2012.

  1. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    kesi ya Uchaguzi Iliendelea jana (23.07.2012) katika mahakama ya Nzega, hatua iliyofikia ilikuwa ni Mh. J.P.Magufuri kujakutoa maelezo ya utetezi kuhusu tuhuma zinazomkabili za kutumia nafasi ya uwaziri katika kufanya kampeni kwa chama chake (CCM), cha kushangaza akuweza kutokeza mahakamani na maelezo yaliyotolewa ni kwamba ana ED ya mwezi mzima hivyo hawezi kufika hadi hapo ED itakapokwisha. Uamuzi wa JAJI amewapa CCM masaa 48 tangu jana Magufuri awe amefika kutoa maelezo yake ya utetezi wasipofanya hivyo ndiyo itakuwa mwisho na tarehe ya Hukumu itapangwa.
    My Take
    Hii si inaonyesha Dharau kwa mahakama? kama ana ED mbona Bungeni anahudhuria, kwa mnao jua sheria kwa mtu kama huyu anayedharau mahakama huwa anachukuliwa hatua gani?

    Mwendelezo:-
    Baada ya Mh. Mgufuli kupewa masaa 48 awe amekuja kutoa maelezo amekaidi amri hiyo na inasemekeana amesema hawezi kuja kutoa maelelzo kama uchaguzi kurudiwa na urudiwe. Jaji ameamua kusitisha utetezi huo na kuhairisha kesi hadi tarehe 20.08.2012 ambayo ndiyo itakuwa siku ya hukumu. Kabla ya kutoa uamuzi huo alipokea barua kutoka kwa wanasheria wa mlalamikaji kuhusiana na kietendo cha ukaidi wa Mh. Magufuli.
    NB.
    Katika kesi hii Kafumu amekuwa akilalamika kutengwa na CCM katika suala zima la kesi kiasi imebidi atumie fedha zake katika gharama za uendeshaji wa kesi kwa watu wa upande wa CCM na isitoshe kitendo cha Magufuli kutokuja kutoa maelezo kimemuhudhunisha sana na kumkatisha tamaa na hususani kauli ya kusema kama kurudiwa uchaguzi na urudiwe, kiasi amesikika akisema anajilaumu kwa kuacha Ukamishna na kukimbilia Ubunge.

    KESI KWA UPANDE WA CCM IMEWAKALIA VIBAYA LABDA ICHAKACHULIWE.

    Nawasilisha.
     
  2. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Contempt of the court! Anawekwa ndani mara moja, kama sababu sio ya msingi au inaonesha kila dalili ya kuidharau mahakama.
     
  3. Bwana Mapesa

    Bwana Mapesa JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    Hiyo ED ya mwezi mzima ya nini? Ana Ujauzito?
     
  4. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mahakama ni ya CCM na yeye ni kiongozi wa CCM, hivyo hata akidharau mahakama hakuna lolote litakalompata. Angekua Mbowe au Slaa angekodiwa ndege mpaka Tabora, cjui Igunga pale!!
     
  5. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duuuuuu!!!
     
  6. M

    MgungaMiba JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 28, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Alitakiwa apelekwe Central Police alazwe rumande, kisha apelekwe Mahakamani kwa ndege ya jeshi akiwa under Escort ya kundi la maaskari. Si ndio utaratibu? Au...
     
  7. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kama hajaenda hadi leo itakuwa imekula kwao, au anajua hana cha kujitete
     
  8. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    hiyo kwa CDM tuuuuu

     
  9. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,168
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    zinatakiwa ziundwe mahakama za gachacha mtu aifikishwa mahamani asubuhi saa mbili saa nne ameshahukumiwa, hakuna kudekeza mtu!!
     
  10. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Magufuli alimharibia sana Kafumu. Suala la kurudiwa uchaguzi Igunga haliepukiki, na hapo ndipo CCM watakiona cha moto.
     
  11. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Thanks for update
     
  12. mujemaso

    mujemaso Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 91
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    Wanajaribu kuvuta muda ili wachakachue vizuri hata kwenye kesi.
     
  13. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    imekula kwake kafumu na atapigwa ban ya miaka 10
     
  14. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    alafu mbona ilikuwa kimya kias hicho?
     
  15. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    kudadadadadadadekiii
     
  16. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Ana kichefuchefu..... Kudadadeki....... Niwalambe nisiwalambe..........
     
  17. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    48 hours zinaisha saa ngapi mkuu!
    Tunataka uhondo uendelee
     
  18. Bwana Mapesa

    Bwana Mapesa JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    nawe utakuwa na ujauzito..kichef chef kimekuanza pia?
     
  19. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #19
    Jul 25, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,052
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Kuna vijana kila siku wana zunguka jimboni kwake hali ambayo imempelekea Magufuli kuwa na presha inawezekana ndiyo hii...
     
  20. i

    inocent Member

    #20
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ED ya mwezi mzima ni kali.
    Kunya anye kuku akinya bata kaharisha.
    Nakumbuka Mbowe alibebwa na ndege to Arusha na Dr Namala alipelekwa mahakamani.
    Kumbe kuna Ed ya mahakamani na Ed ya Bungeni!
    Hata hivyo jamani hili swala hatutakiwi kulijadili maana linaingilia mwenendo wa kesi iliyopo mahakamani
     
Loading...