Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi ya nyani unampelekea ngedere: iweje CAG akaripoti kwa rais badala ya Bunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, Mar 30, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nimeshangazwa na utaratibu wa kiwizi na kulindana unaotengenezwa na sirikali ya CCM kupitia kwa mteule wa rais mh Rudovick Utouh kuwa taarifa zote za ukaguzi zianzie kwake na kisha wizarani then ndo ziende bungeni.

    Hivi toka lini mimi nikukague wewe sirikari then uwe wa kwanza kupokea riport then uipeleke ktk chombo/ muhimili mwingine ( bunge) ndo waujadili

    Kuna nini hapo katikati? Au mnataka kutwambia nn vile vimemo vya kupokea ugeni na misafara yako mkaviondoe au zile posho za vikao hewa
     
  2. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ni hitaji la kisheria
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    sijaelewa mantiki ya vyombo vya habari kulipamba hili tukio!
    Sielewi tafsiri yake kwa mwananchi mvuja jasho wa kawaida.
     
  4. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huu ni utaratibu wa kimagamba tu,hatuna sheria inayoweka hitaji la hivyo.Waache magamba walindane
     
  5. bigcell

    bigcell Senior Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Bunge ndio muidhinishaji wa bajeti ya serikali kwa kila msimu wa mwaka wa serikali, so imeekaaje hapa Utoh kupeleka ripoti kwa mtumiaji yulyule aliyepangiwa na bunge pasipo muidhinishaji kurudishiwa taarifa za matumizi. Wakuu hpo imekaaje labda mi sielewi.
     
  6. p

    politiki JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mjomba unachokisema ni cha msingi mno na solution yake ni katiba pamoja na CAG vyombo vyote vinavyosimamia serikali havikupaswa kuwa chini ya watu wale wale wanaowasimamia. lengo kubwa la kutengeneza mfumo wa kiubabaishaji namna hii ni kwa ajili ya serikali kuwa na control na vyombo hivi kwani vingekuwa na nguvu ya kweli basi wao ndio wangekuwa wa kwanza kuingia matatizoni kwahiyo vyombo hivi vinapoteza pesa za walipa kodi bure kwani vinaibua madudu ya serikali halafu vinaipa serikali ile ile ijichukulie hatua za nidhamu kwaiyo havifanyi kazi kumlinda mwananchi bali kuwalinda viongozi mafisadi.
     
  7. p

    pat john JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sheria inasema hivyo. Rais atapokea ripoti na baadaye aipeleke BUNGENI.
     
  8. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwani utaratibu au sheria inasema vipi? Msiwe mnalaumu watu wakiwa ndani ya sheria.
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Ndio maana jeikei kaona utouh kachemka akamwambia next tym peleka ripoti kwa ofisi ya pm na wwf wazipeleke bungeni lkn hapa ni usanii tu wa jk pamoja na utooh
     
  10. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Si bora hilo la report!watumishi wake wanaajiriwa na ofisi ya utumishi ikimaanisha hana uwezo wa kuajiri anaemtaka,jukumu lote kakabidhiwa Katibu utumish ndg George yambesi,one day atajaziwa vilaza washindwe kupiga mzigo,hilo la wapi ipelekwe report linahitaji mjadala kwani kama kigezo ni kuwa yeye ndo anaikagua serikali so report iende moja kwa moja bungeni kwan si huyohuyo anaikagua ofisi ya bunge pamoja na pesa za mfuko wa bunge?
     
Loading...