Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi ya Lissu- msimamizi wa uchaguzi (mkurungenzi wa wilaya) apanda kizimbani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Isango, Apr 12, 2012.

  1. I

    Isango JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2012
    Joined: Jul 23, 2008
    Messages: 293
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Msimamizi wa uchaguzi, na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Singida, Bi. Illuminata Leornard Mwenda, amepanda kizimbani katika kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa Jimbo la Singida mashariki, Yeye anakuwa shahidi wa pili, baada ya Jana Tundu Lissu kujitetea kwa siku nzima. Mahojiano yake na wakili wa serikali, wakili msomi Tango yanaendelea tutaendelea kuwapa kwa urefu
     
  2. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #2
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,239
    Likes Received: 1,410
    Trophy Points: 280
    Naona kesi hii imeanza kuwa na mvuto, kulikoni? Ule mkakati wa kimagamba upo kazini nini?

    Na mwamini Mh Lissu atashinda tu!
     
  3. C

    Capitalist Senior Member

    #3
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Magamba at work, wamepanda kumtengua lakini watakiona ngoja wajaribu, Lissu Moto wa kuotea mbali.
     
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    wewe nawe sometimes riport zako zina mning'inio sana. updates hutoi kwa mtiririko unaoendana na muda. kama si kujirekebisha, tueleze sababu ya kuchelewa ku-pdate.
     
  5. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    wakikosea wakamtoa, ile helikopta waitumie na lema!!! ukombozi mapemaaaa!!
     
  6. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Watu wa Singida Mashariki lazima waichukie CCM kama ilivyo kwa Watu wa Arusha... Serikali ya Magamba imekuwa inatumia Nguvu nyingi sana kupinga viongozi wa waliochaguliwa na wananchi kupitia Upinzani kama ambavyo tunaona.

    Wanawadumaza kimaendeleo kwani CCM inafahamu kabisa hawa kina TL walishinda na sasa alitakiwa kuwa Bungeni lakini kama si kosei hii ni wiki ya Tatu yuko mahakamani eti kwa sababu TLP haikuwaweka mawakala huu ni uhuni dhidi ya wananchi wa Singida Mashari na sehemu zote ambazo wameichagua CDM...
     
  7. I

    Isango JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2012
    Joined: Jul 23, 2008
    Messages: 293
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    [h=2]Mimi kama msimamizi wa uchaguzi wa Jimbo la Singida mashariki, nasema uchaguzi ulisimamiwa kwa kanuni, sheria na taratibu, hivyo ulikuwa huru na wa haki.[/h][h=2]Msimamizi wa uchaguzi, na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Singida, Bi. Illuminata Leornard Mwenda, amemaliza kuhojiwa na wakili wa serikali katika kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa Jimbo la Singida mashariki.[/h][h=2] [/h][h=2]Akiongozwa na Wakili Msomi Tango haya ni mahojiano ya leo.[/h][h=2]Wakili: Kazi yako nini?[/h][h=2]WP: Mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya ya Singida[/h][h=2]Wakili: Tangu lini?[/h][h=2]WP: Mwezi Agosti 2008.[/h][h=2]WAKILI: Mwaka 2010 ulipewa wajibu mwingine wowote?[/h][h=2]WP: NDIYO[/h][h=2]Wakili: kazi gani?[/h][h=2]WP: Nilichaguliwa kuwa msimamizi wa uchaguzi wa Jimbo la Singida kaskazini, Magharibi, na Singida mashariki. Majimbo matatu[/h][h=2]WAKILI: Kama msimamizi wa uchaguzi, wajibu wako ulikuwa upi?[/h][h=2]WP: Kwa ujumla, ilikuwa ni kushughulikia utawala, mikutano ya watendaji na vyama vya siasa na kuratibu masuala ya uchaguzi. Pia nilikuwa na wajibu wa kuhakikisha kuwa nimepokea vifaa toka tume ya uchaguzi na kuvisambaza, na uhifadhi wa kura baada ya uchaguzi.[/h][h=2]WAKILI: Taratibu za awali za mgombea, na mawakala wake ulihusika vipi?[/h][h=2]WP: Nilishughulikia kutoa barua kwa wagombea wa Ubunge, yaani kwa kuwapa fomu namba 8 b ya uteuzi wa Ubunge, tuliwapa wagombea ambao wametambulishwa na vyama vyao vya siasa.[/h][h=2]WAKILI: Tusaidie kuhusu Jimbo la singida mashariki. Wagombea walikuwa ni akina nani?[/h][h=2]WP: Kulikuwa na Mgombea toka CCM, CHADEMA, NA CUF.[/h][h=2]WAKILI: Je kama msimamizi, je ulikuwa na wasimamizi wasaidizi katika vituo?[/h][h=2]WP: Ni kweli, kulikuwa na msimamizi mkuu mmoja, wasaidizi wawili, karani mwongozaji mmoja.[/h][h=2]WAKILI: chini yako nani alikuwa anakusaidia? [/h][h=2]WP:Walikuwepo wasimamizi wasaidizi katika kila ngazi, na afisa wa uchaguzi[/h][h=2]Wakili: zoezi la kampeni ziliratibiwa vipi?[/h][h=2]WP: tuliomba vyama vya vya siasa walete ratiba zao, na tukakaa nao kuhakikisha kuwa hakukuwa na mgongano.[/h][h=2]Wakili: katika Jimbo la Singida mashariki, zoezi la kupiga kura lilikuwaje?[/h][h=2]WP: Tulifanya maandalizi kabla, tuliwapata wasimamizi, na wasaidizi. Siku ya uchaguzi vituo vilifunguliwa saa 1 asb na kufungwa saa 10 Jioni. Wapiga kura walifika na kupanga mistari na kupiga kura kule walipojiandikisha. Wasimamizi walifika mapema kuangalia mpangilio wa vyumba vya kupigia kura mapema[/h][h=2]WAKILI: Ni vyama vingapi vilileta orodha ya mawakala kulingana na kielelezo nilichokupa[/h][h=2]WP: CHADEMA, CUF,APPT MAENDELEO,TLP, NCCR MAGEUZI.[/h][h=2]WAKILI: Kwa ufahamu wako, baada ya kupokea hayo majina kwa utaratibu huwa mnafanya nini?[/h][h=2]WP: Huwa tunapeleka orodha kwa wasimimazi wakuu, na kufanya utaratibu wa kuwaapisha kabla ya siku ya uchaguzi.[/h][h=2]WAKILI: Nini kinafuata baada yakuapishwa?[/h][h=2]WP: Hupewa barua ya kiapo itakayomtambulisha katika anapoenda kuwa wakala[/h][h=2]WAKILI: Singida mashariki zoezi liliendaje?[/h][h=2]WP, Zoezi lilienda vema, vituo vilifunguliwa mapema, na mawakala walipewa fomu kujaza kuona kuwa wameridhika na zoezi la kufungua vituo. Na jioni [/h][h=2]WAKILI: Baada ya kupiga kura zoezi gani hufuata?[/h][h=2]WP: Zoezi la kuhesabu kura hufanyika mbele ya mawakala wote, wakimaliza kuhesabu wote wanajaza fomu ya matokeo[/h][h=2] [/h][h=2]WAKILI: Fomu za matokeo hujazwa na nani?[/h][h=1]WP: Fomu hujazwa na msimamizi, nakala ya kwanza anapeleka kwa msimamizi Mkuu, fomu nyingine hubandika nje, na nyingine hupewa mawakala. Na mawakala huwa wanasaini[/h][h=2]WAKILI:Ujumlishaji wa matokeo kwa jimbo la Singida mashariki ulifanyikaje?[/h][h=1]WP: Tuliwaarifu Vyama wagombea wao wafike au mawakala wao[/h][h=2]Wakili: Baada ya kujumlisha matokeo, nini kazi ya mawakala au wagombea[/h][h=2]WP; Wanashuhudia zoezi lilivyoenda.[/h][h=2]WAKILI: Baada ya kushuhudia nini kinafuata?[/h][h=2]WP: Tunajaza fomu namba 24, ambayo wagombea wanasaini[/h][h=2]Wakili: Wakati wa kusaini fomu namba 24, mgombea wa CCM alikuwepo?[/h][h=2]WP: HAKUWEPO[/h][h=2]WAKILI: Kuna tuhuma zinasema kuwa uchaguzi wa Jimbo la Singida mashariki haukuwa huru na wa haki, wewe kama msimamizi unasemaje?[/h][h=2]WP: Mimi kama msimamizi, nasema uchaguzi katika jimbo la Singida mashariki ulisimamiwa kwa kanuni, sheria na taratibu, hivyo ulikuwa huru na wa haki.[/h][h=2] [/h]


     
  8. m

    maviazi Member

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nawe bwana tupe mahojiano ya jana bac!
     
  9. B

    Buheza New Member

    #9
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila la heri Tundu Lissu mungu atakusaidia , tunaamini kua sauti ya wengi ni ya mungu mwenyewe
     
  10. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #10
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Thanks Isango, endelea Mkuu
     
  11. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    tatizo lako Isanga, unaishiaga mitini baada ya kutoa nusu habari. Bora uwe unaacha, tulio mbali na Singida tunahamu ya kujua kinachoendelea.
     
  12. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,668
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    duh!!!
     
  13. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,328
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Niay yao kuu ni kumfanya Lisu atumie mda mwingi kuhangaikia masuala ya Kesi badala ya kuwatumikia wananchi Bungeni, lakini CCM hawajui kwamba kila mtanzania mwenye akili timamu anajua dhamira yao na ndivyo wanavyozidi kukichukia hiki chama. CCM fahamuni kwamba wakati wa kuendesha siasa za fitna umekwisha Watanzania wa leo sio wale mliozoea kuwaburuza mupendavyo miaka ya 90
     
  14. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nimependa maelezo ya Msimamizi wa uchaguzi hebu cheki hapa

    WAKILI:Ujumlishaji wa matokeo kwa jimbo la Singida mashariki ulifanyikaje?

    WP: Tuliwaarifu Vyama wagombea wao wafike au mawakala wao


    Sasa kama CCM wanalalmika kwamba TLP hawakuwa na mawakala tatizo ni lao wenyewe na Magamba wameng'ang'ana yaani hawana hata aibu
     
  15. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #15
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,239
    Likes Received: 1,410
    Trophy Points: 280
    Asante sana mkuu kwa Updates za uhakika!
     
  16. simaye

    simaye JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 414
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    haya ndiyo mambo yanayotakiwa kutolewa taarifa,jambo jema.
     
  17. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kasi za 'kuku' kama hizi magamba wako kimbelembele sana, lakini zile za EPA wanafyata mkia kama mbwa koko. Dawa yao ni M4C. Kamanda Lema kaeleze ubaya wa hawa mafisadi na wauza madawa ya kulevya, hadi ifike wakati wawe wanapigwa mawe kila wanapoenda.
     
  18. a

    assuredly4 JF-Expert Member

    #18
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 1,209
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kila jambo lina majira yake, magamba hawatatawala milele, mimi ninasema Mene mene tekeli na peresi kwa ccm
     
  19. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Watu wamezoea kula kwa maghumashi, pesa za bure bure bila kufanya kazi halali! kwa hili watang'ang'a ili kupoteza muda tu. Lakini, maamuzi yeyote ya hii kesi yatazidi kuwaweka CCM pabaya zaidi.
     
  20. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #20
    Apr 12, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hata mwanangu anayesoma chekechea anajua hapo hakuna kesi ni uonevu tuu. Ngoja nianze kuwafundisha makamanda wangu kabla hawajaingia la kwanza waanze kuichukia CCM
     
Loading...