Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi ya EPA... washtakiwa hawana kesi !!

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mag3, Jun 5, 2009.

  1. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #1
    Jun 5, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,490
    Trophy Points: 280
    Swali - kwanza, mwizi ni nani, mlalamikaji ni nani na anayeshitakiwa ni nani kwa kumwibia nani. My take - Usanii wa serikali at its best. Wanasheria wa JF, mnasemaje.
     
  2. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Huo ndiyo kweli yenyewe. Washitakiwa wakitumia competent lawyers, serikali chali. Kwa sababu hata yule internal aditor wa benki (shahidi) alikiri kwa malipo yalikuwa halali!!! Kazi ipo hapo. BOT ndiyo inatakiwa kushtakiwa, ieleze kuwa fedha hizo ziliyeyukaje??? Kwa taratibu za hela transaction kubwa ni lazima ziwe verified, sasa je BOT walifanya hivyo???

    Ningekuwa mimi ni Magafu, ningeandaa utetezi ambao ni kiboko, hata hapo alitaja simple sana, kuwa eti BOT hawajalalamika kuwa waliibiwa. Hautoshi, kuna evidence hyingi kuwa washtakiwa wakisimamia watatoka, then waanza kudai fidia. Siasa bwana, ni kichekesho.
     
  3. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #3
    Jun 5, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mlalamikaji sio lazima awe BOT ila ni Serikali kwa kuwa hata BOT ni ya serikali. Kwa hiyo tuseme kama hela imeibiwa BOT na hakuna aliyelalamika pale BOT tuseme huo sio wizi? This is a ridiculous argument by the Defence Council and mind you, it is doomed to be overuled by the court.
     
  4. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #4
    Jun 5, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,490
    Trophy Points: 280
    Sasa kwa kuwa BOT haikuvunjwa, pesa zikaibiwa na wezi wakakamatwa, kama mlalamikaji ni serikali, mshtakiwa alitakiwa awe nani. Nakumbuka tamko la serikali la awali kuwa hizo pesa hazikuwa na mwenyewe, sasa aliyeibiwa ni nani.

    Au tuchukue mfano wa kawaida tu - unanitunzia mali yangu halafu anakuja mtu na kwa kutumia nyaraka feki anakushawishi na wewe kwa hiari yako mwenyewe unampa hiyo mali. Hapa mlalamikaji anatakiwa awe nani na mlalamikiwa awe nani.
     
  5. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #5
    Jun 5, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kosa lolote la jinai huwa ni dhidi ya Serikali/Jamhuri na Serikali/Jamhuri huwa ndio mlalamikaji, ndio maana kwenye hukumu huwa wanaandika: 'Republic versus AB' hata kama aliyeibiwa ni mtu binafsi. Kwenye kesi hii technicallities zitasaidia kupunguza kasi ya kesi lakini sio matokeo endapo ushahidi uko wazi.
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Jun 5, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kama nakumbuka vizuri Serikali ilisema kuwa fedha fedha za EPA sio zake ila ni za watu binafsi na zitatumiwa na Serikali. Endapo kama wenyewe wangezihitaji basi Serikali ingeangalia namna ya kurefund. Kama hazina mwenyewe ziliendaje BOT? Hata kama hazingekuwa na wenyewe ndio iwe tiketi ya kuunda makampuni hewa na kwenda kuzikwapua? Oh, Please, open your mind!
     
  7. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #7
    Jun 6, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,544
    Likes Received: 2,058
    Trophy Points: 280
    Kazi kweli kweli episode EPA zaendelea.....usaniii mtupu.
     
  8. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #8
    Jun 6, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Wadau hoja kama bado zipo zileteni tuelimishane.
     
Loading...