Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi ya akina Mramba nayo yafutwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sikonge, May 18, 2009.

  1. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    KESI YA AKINA MRAMBA NAYO YAFUTWA
    Baada ya Serikali kuwafutia kesi waliokuwa vigogo wa (BoT) akina Liyumba na Mwenzake, Brother Deus, kwa kile ilichodai kukosea kufungua mashtaka, na kuwapa kesi nyingine kama ile ya awali, waliokuwa Mawaziri waandamizi, Basil Mramba, Danieli Yona pamoja na Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha, Gray Mgonja, kesi yao leo ilifutwa baada ya mashtaka kukosewa. Licha ya kesi iliyokuwa ikiwakabili kufutwa, vigogo hao wamefunguliwa kesi nyingine kama hiyo, duh! kazi ipo.

    [​IMG]
    Kutoka kushoto ni Basil Mramba, Danieli Yona wakiangua kicheko wakati wakishuka kizimbani na wa mwisho ni Gray Mgonja, yeye aliishia kutabasamu.

    [​IMG]
    Waliofika kusikiliza kesi hiyo baada ya kuahirishwa kila mmoja alitoka huku akibwabwaja lake.

    [​IMG]
    Huyu ndiye Profesa Leonard Shahidi, Wakili anayewapeleka puta Wanasheria wa Serikali katika kesi hiyo.

    [​IMG]
    Yona na Mgonja (kushoto) wakirudi uraiani kula 'bata'.
    PICHA: RICHARD BUKOS NA CHRISTOPHER LISSA

    Habari kutoka Global Publisher
     
  2. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Duu, Mwana Kijiji na wengine.

    Mwanzo sikuamini niliposikia ni USANII. Sasa naanza kuamini kuwa hata kesi iliwekwa ili akina Mramba washinde. Sawa, wametufunga goli la Pili Mafisadi. Ila cha kufurahisha ni kuwa siku Arobaini zinazidi kusogea.

    Tunawatakia maisha mema huko uraiani wakati watakuwa wanafaidi hela zetu. Hakuna ya kumtaja Mkapa wala nani yake. Kila kitu kinakufa kama maji kwenye jangwani.
     
  3. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kesi kufutwa au ujanja wa kisheria kupoteza muda? Itapigwa tarehe weee hadi watu watasahau juu ya hizi kesi!
     
  4. S

    S.M.P2503 JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2009
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 443
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    yaleyale niliyosema kwamba kesi haina mguu wala njia yametimia....

    Serikali ingeweka precedent kubwa na nzito kwa wale wote walioifanya ipatae hasara akiwemo Jk, BWM na wengineo...

    bora kubali yaishe, futa kesi leta nyingine ifutwe pia..
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Tulishasema hapa kwamba hizi kesi ni ni kiinimacho. ila hawajui kwamba nafsi haichoki kuhifadhi kumbukumbu za maumivu ya sasa....

    Lakini mkuu wamefutiwa kweli au??? maana.....
     
  6. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Habari imejaa tele kama pishi la .......

    TOO SAD.
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,960
    Likes Received: 9,525
    Trophy Points: 280
    Sasa bado za EPA kufutwa ndiyo usanii wa hii serkali iliyokuwepo madarakani. Walitupa imani wananchi na wengine hata kutamka kwamba sasa "Kikwete kaamua kufanya kweli" kumbe hakuna lolote bali ni USANII NA UPUUZI MTUPU!
     
  8. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    sante sana mkuu
    hakuna jipya hapo ni kulindana tu.
    ila nahisi kuna mkataba mzito nyuma ya pazia ndo maana walumendago wamewalk free
     
  9. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    BAK,

    Kuna site yenye maelezo mengi zaidi? Please ukizipata basi turushie hapa maana naona leo JF hata hii habari imetupita kushoto na wengine hadi wameshaiweka kwenye site zao.

    NB: Mnyang'anyeni kisu Mwanakijiji maana nasikia anaanza KUKATA TAMAA.
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Nachelea kukubali kwamba ni kiini macho na kama ni kweli basi ni tusi kubwa sana kwa wanasheria waadilifu nchini.... profession ya sheria imepigwa doa jesi kwenye makalio!!!!

    Wanasheria tusaidie kuchambua kwa kina na kutupa moyo kwamba wanasheria wetu hawamo ndani ya kile chungu cha bibi

    Kuna mtu mmoja alisema the best indicator of a corrupt legal system is the rich lawyers---- sijui ina maana gani
     
  11. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Baba makosa ni ya kisheria, kesi itarudi tena, kwa mawakili wa Utetezi ndio njia nzuri ya kula mshiko wa akina Yona/Mramba/Mgonja.

    Tangu lini Rais alikuwa mwanasheria!

    Lakini mimi kuna moja angalau naliamini, huwezi kumlipa state attorney 400,000/- ashindane na mtu anayelipwa 10,000,000/- kwa mwezi.

    Ngoja tuone.
     
  12. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #12
    May 18, 2009
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,866
    Likes Received: 809
    Trophy Points: 280
    Ni wananchi tu ndio wanaoweza kuifuta hiyo kesi. Fikiria jinsi CCM walivyozomewa Busanda wananchi waliposikia hakimu anamdai hela Kubenea,sh. b. tatu.
     
  13. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2009
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sikonge,

    Yaani wewe uliona hawa walikuwa na kesi ya kujibu? ha ha ha, ni bora wangemuuliza Yona, wewe kama waziri wa nishati, ni vipi BMW alijiuziaje kiwanda?
     
  14. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    La kufurahisha ni kwamba huo ndio utawala wa sheria, uamui tu kumshitaki mtu ukadhani atafungwa lazima uwe na ushahidi wa kutosha, kesi au mashitaka yawe ya uhakika.

    Mimi nadhani ndio maana tutalia weeee lakini hakuna siku Mh. Rostam atapanda kizimbani, issue ni rahisi hakuna ushahidi wowote wa maana... kama akina Mh. Mramba wameonekana hawana issue, kwa Mh. Rostam ndio hakuna lolote kabisaaaa
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    May 18, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280
    ..nadhani muendesha mashtaka atafungua kesi upya/mpya.

    ..haya mambo ni ya kawaida kabisa kutokea.

    NB:

    ..mashtaka yale ya kuitia hasara serikali nadhani yangeweza kujenga precedence moja kali sana.

    ..kwa mfano, waziri Magufuli ambaye alitoa uamuzi wa kubomoa kituo cha mafuta Mwanza. mwenye kituo cha mafuta alishtaki na hukumu ikatolewa kwamba serikali imlipe mabilioni ya pesa. katika kesi hiyo ilibainika kwamba Magufuli alipuuza ushauri wa wataalamu.
     
    Last edited: May 18, 2009
  16. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Yombayomba,

    Kwanza habari za kupotea. Nilikuandikia lakini kimya. Anyway tuwasiliane kwa kutumia PM.

    Ni kweli nilijidanganya na kunywa sana siku hiyo Wanzuki kibao. Natamani niende kwa mama muuza nimrudishie wanzuki yake na mie nipate vihela vyangu. Nimeibiwa mara mbili maana hata mama muuza kaniibia.

    Hawa jamaa ipo siku. Yombayomba inabidi siku moja mkono utembezwe na hapo ndipo watu watajua kula kwa kunawa. Sasa hivi acha tu watutese kwa kupita na magari yao ya bei mbaya ila kuna siku wataipata joto la Pertsovka vodka, inakuja na pilipili......
     
  17. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tena nasikia wakati mwingine hawa mawakili wa pande mbili hukutana na kutambiana madau yao na wakati mwingine wenye dau kubwa huwashawishi wenye dau dogo kuegemea upande wao kwa namna wanaoijua wao na kisha anayetetewa na wenye dau dogo hushindwa kesi. Hizo ndo mahakama zetu. Haki inapatikana kwa MUNGU tu hapa duniani ni usanii mtupu.
     
  18. M

    Mundu JF-Expert Member

    #18
    May 19, 2009
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hizi kesi zote zilizopo mahakamani kwa sasa, ile ya EPA, ya akina Mramba, ya Prof. Mahalu, na ya twin tower ni uhuni mtupu!! Serikali yote imejaa wahuni watupu!!
     
  19. Waga

    Waga JF-Expert Member

    #19
    May 19, 2009
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hahahaha wacha nicheke mie........... Sanaa ndo hizo zishaanza kazi yetu kubwa nikuangalia tu hao wasanii wanatuletea kiburudisho gani cha kukonga nyoyo zetu alhaula lakwata!!!!
     
  20. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #20
    May 19, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Huu ni mchezo wa kuigiza, tamthilia ambayo haitaisha leo wala kesho, hao wachache waliodakwa ni mbuzi wa kafara lakini hawatachinjwa! Itapigwa danadana hadi uchaguzi mkuu ufanyike then the worst will come- ITAFUTWA!
     
Loading...