Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesho vipi ni maulidi au

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kisendi, Feb 14, 2011.

  1. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mtujuze jamani je kesho ni off
     
  2. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #2
    Feb 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Inasemekana ni keshokutwa!
     
  3. V

    Venoo Member

    #3
    Feb 14, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Taarifa rasmi iliyotolewa na BAKWATA ni kuwa siku kuu ya maulid iliswaliwa Jumatano tarehe 16/02/11 mgeni rasmi ni mzee wetu rais mstaafu A.H.MWINYI.
     
  4. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135



    Maulidi ni nini?
     
  5. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Jina la Mtangazaji wa itv zanzibar!
     
  6. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,142
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Hahahahahahaha!!!
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Feb 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Acheni masikhara.....
     
  8. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    tar 15 au 16? mimi nakula good time sasa hivi, kwa hiyo naongezea na kesho?
     
  9. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Maulid ni kumbukumbu ya kuzaliwa kwa mtume mtukufu Muhammad s.a.w. Dunia nzima waislamu huiadhimisha siku hii ndio maana na hapa nchini hakutokuwa na kazi KESHO.
     
  10. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mawlid ni neno la kiarabu lilitokana na kitendo cha kuzawa kwa kidhungu (to give birth).
    Bila shaka ulitaka kukusudia kutaja MAWLIDUN NABAWIY.
    KUZAWA KWA MTUME MUHAMMAD S.A.W(PEACE BE UPON HIM).
    PIA NI VIZURI NKAWAELEZEA WANAJAMVI JAPO KWA UCHACHE.
    MAANA KUNA IKHTILAFU JUU YA SHEREHE HIZI NAMNA YA USHEREHEKEWAJI WAKE.
    PIA KWANINI TUNA MKUMBUKA MTUME WETU STANDARD OF LEADING MUHAMMAD S.A.W.
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Nadhani unakusudia itaswaliwa
     
  12. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    kiswahili ni lugha ya taifa ,twaipenda
     
  13. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kabla ya kuzawa mtume Muhammad S.A.W babu yake mzaa baba yake alieitwa Abdul-mutwalib ..huyu mzee aliweka nadhiri kua iwapo atapojaaliwa kuwapata watoto wa kiume kumi atamchinja mtoto mmoja.
     
  14. Paulo

    Paulo JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 350
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    IS it true? MMweye data zaidi atujuze jama?
     
  15. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Alipozaliwa watoto kumi ikabidi ipigwe kur'a yupi achinjwe?
    Ikaangukia kwa Abdullah ambae ndie baba wa Mtume Muhammad s.a.w mzee akasita kutekeleza ahadi ikabidi irudiwe tena. Kwa kawaida zao ilikua inaporudiwa lazima utoe fidau/fidia ngamia kumi. Hivyo ilirudiwa ikamwangukia tena baba wa mtume s.a.w ....marq kumi ikawa zimetolewa ngamia mia moja. Na hapo ikawa mwisho wa utekelezwaji wa ahadi.
    Kipi kilicho kua kina msitisha kutekeleza ahadi yake?
    Ni uweza wake Allah s.w kwa kua mgongoni mwa baba wa mtume kuna kizazi kitukufu.
     
  16. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #16
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ok so kesho ni off! sawa sawa...
     
  17. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #17
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mtume maisha yake ni mafunzo tosha katika muongozo wa
    uadilifu kwenye maisha ya dunia.
    -Jina lake ni Muhammad.
    -Baba yake ni Abdullah.
    -Mama yake ni Aamina.
    -Aliemnyonyesha ni Halima.
    -Mlezi wake(yaya) ni Barka(ummu ayman).
    -Aliempokea wakt anazaliwa ni Shufa'a.
    -Thuwayba alikua mjakazi wa baba'ke mdogo wa mtume (Abuu-lahab) siku aliyozawa mtume s.a.w alipopokea taarifa za uzawa wa mtoto wa ndugu yake hapo hapo alimwachia huru. Na ndie aliekwenda kunyonyesha tone la maziwa la kwanza kuingia kwa mtume.
    Haya ni machache lakini yana hikma zaidi.
     
  18. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    What's ur doubt?
     
  19. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mawlid is not permitted in the Koran. There is no any ayat that Allah is saying/commanding/authorizing people "muham-madans" to celebrate the birthday of Marehemu Muham-mad.

    The Prophet said, "He who innovates something in this matter of ours that is not of it will have it rejected." He also said, "Beware of innovations, for every innovation (kul bida`) is misguidance."


    The word every (kul) is a term of generalization, including all types of innovations, with no exception, and that therefore, celebrating Mawlid is misguidance.
     
  20. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    mkuu acha dharau..................
     
Loading...