Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kero za Muungano na utatuzi wake - Sehemu ya Pili

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shadow, Jan 29, 2010.

  1. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,882
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ni muda muafaka kupeleka hoja ya kuwa na serikali ya Tanganyika.

    Kutokana na hali na upepo wa kisiasa, natumaini kwa wabunge wa ‘Tanganyika' huu ni Muda muafaka wa kupeleka hoja ya kubadili katiba na kuanzisha serikali ya Tanganyika na kuanzisha vifungu vya kulinda maliasili za watanganyika .

    That said, Rais JM Kikwete apewe muda wa kuongoza serikali ya Muungano [URT] kwa muda wa miaka miwili kusimamia mchakato wa kuanzisha Katiba mpya ya Tanzania ambayo itakuwa na maudhui ya kuanzisha Federal State.

    Hii imekaaje?
     
  2. omarilyas

    omarilyas JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2010
    Joined: Jan 24, 2007
    Messages: 2,127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yaani humu ndani tumo WATANZANIA 84 tu!!!!!

    Wengine wote ni Watanganyika na Wazanzibari...du

    Sasa kwa sisi wenye kuota ndoto ya Afrika moja kazi tunayo. Hii inaniambia nina miaka kati ya arobaini 20 na 30 tu (kama nitafikia muda wa kustaafu maisha ya kuhangaika) kutimiza ndoto ya kuligeuza jangwa la SAHARA kuwa msitu wa KONGO...

    omarilyas
     
  3. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kinachopungua katika muungano huu wa Tanzania (Tanganyika na Zanzibar) ni kukosekana kwa utashi wa kweli katika kutafuta suluhu ya ya kweli ya matatizo yaliyopo. Jambo hata liwe gumu kiasi gani namna bora ya kutafuta suluhu ni kuongea na sio kuukwepa ukweli.

    Binafsi nakubaliana na wale wote wanaoamini kwamba hakuna suluhu bila mazungumzo. Hata yale mambo ambayo yalikuwa hayafikiriwi kwamba yanawezekana imeonyesha kwamba yanawezekana kama mazungumzo kati ya maalim na Karume. Hivyo kwa suala lolote ambalo ni tete suluhu ni mazungumzo tu, vinginevyo tunajidanganya na kupoteza muda bure tukiamini kwamba tunaboresha kumbe ndio tunaharibu mambo.

    Ni lazima udhaifu wa muungano kama upo uwekwe hadharani watu tujadili na tuone suluhu ya kweli ninini, vinginevyo hatufiki popote itaonekana kwamba wote tulio ndani ya muungano huu kwamba ni wahuni. Kumbe suala hili linajitokeza kwa watu (viongozi) kuufumbia macho ukweli. Tubadilike jamani, huu sio wakati wa kuficha ficha mambo hatutafika popote!!
     
  4. bona

    bona JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,634
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    not a bad idea at all considering the zanzibaris seems to want to part away with us may b its time to give the idea a serious thought afterall there is nothing major that we will loose by parting away with the plonkers(zanzibaris)
     
  5. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #5
    Jan 29, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    naungana nawe, tunahitaji nembo yetu ya taifa la Tanganyika huru, Bendera ya Tanganyika, na kawimbo ketu ka taifa....Mungu bariki wote wenye wazo hili, maana wanung'unikaji wa upande wa pili wanaboa.
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Jan 29, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,070
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Wakati wa mjadala wa suala la kuongezewa muda Rais Karume au la ili aongoze bila ridhaa ya wananchi kama Katiba ya Zanzibar inavyotaka, kuna baadhi ya watu walieleza kwamba mambo ya Zanzibar hayawahusu wasiokuwa Wazanzibari na waachwe washughulikie mambo yao!

    Kauli hizo zimetolewa bila kujali kama Zanzibar ni sehemu ya Jamhuri ya Muungano au la.

    Lakini Wazanzibari wamekuwa wakitaka Serikali ya Tanganyika irudishwe bila kujali kuwa Serikali hiyo haiwahusu au la!

    Ushauri wangu ni kwamba Wazenj wawaachie Watanganyika waamue kama wanataka kuwa na Serikali au la!
     
  7. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    pole sana kaka,
    haya mambo ni mazito. chama cha mapinduzi kimefanikiwa sana kuwatia watanzania , woga, upumbavu , njaa na ujinga. kwahiyo kila kinachofanywa katika tanzania ni kwa maslahi ya kundi fulani la watu.
    tanzania sio nchi ya kuwa mpaka sasa watu wanahangaika na huduma muhimu kama maji na umeme. kwahiyo , watanzania wamefanywa kuwa waone hali hii iko kila nchi nyengine.
    mimi niko nje ya tanzania na hapa nilipo naangalia mara kwa documentary on tv ... maisha ya mtanzania. machozi yananitoka. kwasababu hawa watu hapa wanashangaa kuona umasikini wa watu katika nchi ambayo inautajiri wakutosha...
    baadhi ya watu wanawaona waZanzibari kama wakorofi fulani, lakini mimi nawaona kama watu ambao wameamka na wanadai haki zao. muungano hawautaki, bali unalazimiswa na bara. kwahiyo muungano ukivunjika zanzibar watasonga mbele haraka. ndio maana bara kutumia ccm kulazimisha muungano. ndio maana kila kitu cha muungano kinafichwa au inafanywa siri.
    kwanini isipigwe kura ya maoni, watanzania wote wakatoa uamuzi. muungano ndio unazuwia maendeleo ya zanzibar na bara.
    mimi sita muungano, na kama lazima basi uwe wa serikali tatu.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Jan 29, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 29,281
    Likes Received: 3,271
    Trophy Points: 280
    Kweli nina hakika mambo yatakuwa safi.
     
  9. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #9
    Jan 29, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    vizuri... kama itakuwa naamini zanzibar watafanya holiday wiki moja. kwasababu ule mnyororo wa kuburuzwa utakua umekatika. kwahiyo kila mtu atangalia mpango wake. free zanzibar , free tanganyika.
     
  10. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 7,398
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    As long as Zanzibar and Pemba will remain the 24th and 25th regions of tanzania or how about cutting down the 127 districts of Tanzania to 119 districts absorbing the 10 districts in zanzibar and unguja? :D I have no problem at all we can even be called Pemba country! if not Wete i hope it will sooth your heart!
     
  11. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #11
    Jan 29, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,070
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Naona "politicians" bado kutembelea mitaa hii!
     
  12. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #12
    Jan 29, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wazanzibar, wanataka kuwepo kwa serikali ya tanganyika. kwasababu na wao watakua huru na serikali ya zanzibar .it is a simlpe logic. kwahiyo , kama wewe na wenzio mntaka lazima kuwepo na muungano, iundwe serikali nyengine ya muungano. therefore, kutakua na serikali tatu.
     
  13. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #13
    Jan 29, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,070
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Alaaa, kumbe ndio sababu ya kuingilia mambo yasiyowahusu?
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    Jan 29, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,570
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    ..wa-Zenj walumbane hukohuko kwao.


    ..watuache wa-Tanganyika tubanane na mapambano yetu ya ufisadi.


    ..kila siku wa-Zenj ni kupiga makelele kwenye vyombo vya habari vya Tanganyika kwa mambo yasiyonafaida wala kutuhusu.


    ..hivi Zenj hakuna waandishi wa habari mpaka RAZA aje kufanyia press conference yake Dar-Es-Salaam?



     
  15. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #15
    Jan 29, 2010
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 300
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    We dogo vipi! mwisho mtatesema wazenj wasiingie humu JF kwa kuwa inamilikiwa na wabara!
     
  16. J

    JokaKuu Platinum Member

    #16
    Jan 29, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,570
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Lamba,

    ..wa-Tanganyika haturuhusiwi kujiunga na kuchangia kule Zanzinet. au huna habari hizo??

    ..kwa kuanza basi nenda kawashawishi Zanzinet waturuhusu wa-Tanganyika kushiriki ktk mijadala yao.
     
  17. J

    JokaKuu Platinum Member

    #17
    Jan 29, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,570
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Shadow,

    ..kuanzishwa kwa serikali ya Tanganyika na muundo wa Federation siyo solution ya matatizo yetu.

    ..tatizo ni kwamba Zanzibar ni ndogo mno ku-avoid status ya junior partner ktk muungano wowote ule na Tanganyika.

    ..pia wa-Zenj wamekataa kata kata kuchukua identity ya u-Tanzania. wanapendelea kushikilia identity yao ya u-Zanzibari.

    ..sasa hivi wa-Tanganyika wana-finance shughuli zote za serikali ya Muungano na bado wa-Zenj hawaishi kututukana na kutudharau. sasa juu ya hayo mnataka tubebe mzigo wa serikali ya Tanganyika na ile ya federation???

    NB:

    ..SOLUTION NI KUVUNJA MUUNGANO TU.
     
  18. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #18
    Jan 30, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 1,980
    Likes Received: 513
    Trophy Points: 280
    Natamani kulia. Nachukia sana uzanzibari na uzanzibara. Let zanzibar iwe mkoa.
     
  19. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #19
    Jan 30, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Zanzibar iwe mkoa? wewe ndio utalia sana kwa sababu ya ujinga wako

    Zanzibar ni kama Kenya, Uganda, Burundi etc itakuwaje mkoa?

    Tuwaheshimu wazanzibar ndio tutapata kuungana vizuri kwa watu wenye mawazo kama yako matatizo yatakuwepo milele.
     
  20. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #20
    Jan 30, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    huu ni muungano ni wa kihuni na ndiyo maana hata sherehe zake husherehekewa na serikali tu kwa vile hauna tija kwa wananchi wa pande zote mbili hivyo wananchi hawauthamini, we uliona wapi mkoa na nchi kamili vikatengeneza jamhuri ya muunngano, wazanzibar waendelee na karafuu na tende na siye wabara tuendelee na kahawa, chai, na mengineyo
     
Loading...