Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KERO ya Walokole: JE, watengwe na makazi ya watu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Konzogwe, Jun 21, 2009.

  1. K

    Konzogwe JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 441
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Ninakaa jirani na makanisa ya kilokole,basi usiku kucha wanapiga kelele tena wakitumia vipaza sauti! Jamani! Usingizi hamna! Kama ningekuwa na sauti serikalini ningependekeza makanisa haya yajengwe mbali na makazi ya watu kama machinjio tu la sivyo wasali kwa sauti za ustaarabu bila maspika.Wanatukera sana!
     
  2. ThinkPad

    ThinkPad JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ni wewe uliye jenga karibu na kanisa au kanisa limejengwa karibu na nyumba yako.

    Ushauri wa bure hama ukanunue sehemu nyingine.
     
  3. K

    Kituko JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,970
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    Sio makanisa tu hata ukiwa karibu na msikiti, alfajili pia ni hivyohivyo
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kaazi kwelikweli..hivi sheria za nchi zinasemaje? Maana nimesikia wenzetu Kenya soon wataanza kutumia sheria za kudhibiti kelele kwa umbali usiopungua mita 30..hapa kwetu sheria zikoje?
     
  5. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Thinkpad,

    Ushauri wako mzuri, ila ungelimpa ushauri MZURI SANAANA ingelikuwa mswano zaidi. Si umwambie tu "AJIUWE" ili aachane na haya matatizo ya dunia? Hapo utakuwa umetoa ushauri wa maana sana sana mkuu.

    Hili la makelele kwa kweli hata mie hunitibua. Inatakiwa ipitishwe sheria hata kama na Wakuu wa Mikoa iwepo saa ya kuwapa watu kulala. Hamna mdundiko wala mkwaju. Hamna kanisa wala msikiti.
    Kuna baadhi ya nchi nasikia wana kitu kwa mfano kuanzia saa 4 au saa 5 usiku, inabidi eneo lote liwe kimya na hii inaenda hadi saa 12 asubuhi. Ila si kuwa wao hawana sherehe. Ukitaka kufanya sherehe basi waweza waomba majirani zako na mkaimaliza kienyeji, au kama ni sherehe kubwa sana, na iko nje, kama tuseme sherehe za kiserikali, basi matangazo yanawekwa kwenye nyumba za watu kuwataarifu kuwa kutakuwa na usumbufu.

    Kwa Tanzania, na kupenda raha kwetu ukijumlisha na tabia yetu ya kudandia treni za umeme kwa mbele, hii imekuwa kero kubwa sana. Mwisho wa KERO za namna hii ilikuwa pale Magomeni. Upande mmoja Waislam na msikiti wao na juu MASPIKA makubwaa, na huku nako Walutheri na maspika yao juu ya kanisa makubwaa. Wakaelekezeana haya maspika, na ukiwauliza sasa mnamhubiria nani? Wao wanajibu "Mtu wa barabarani". Sasa kama waishi hapo karibu...........

    YEs, makelele kutoka kanisani, misikitini, nk nyakati za usiku ni kero kubwa sana. Time to STOP this Tabia. Wao wajifunze kuishi na sisi na si sisi tujifunze kuishi nao, WALA VYA BURE HAWA!!!
     
    Last edited: Jun 21, 2009
  6. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Abdu,

    Tatizo siyo umbali na mita, tatizo na hicho kipimo kinachoitwa decibel (dB). Hiki ndiyo kilitakiwa kiwe kinatumika. Kama wakifahamu ni safi ila kama hukifahamu, basi hiki ni kama chombo cha kupimia speed ya gari ila sema chenyewe kinapima UKUBWA?? wa sauti. Ukizidisha speed basi itaonekana na unalipa faini au kupewa adhabu. Ingelitakiwa ijulikane, kwa mchana na dB ngapi na usiku ni dB ngapi. Ukizidisha, basi adhabu unaipata, labda uwe umetoa taarifa mapema na watu kuombwa msamaha kuwa kutakuwa na fujo wakati wa usiku hadi saa..... maana mtoto wangu anachezwa....
     
  7. T

    Tujisenti JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2009
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kweli makanisa ya walokole yanakera sana hasa kwenye mikesha.Vile vile ile SWALAAAAAAAAAAAAA ya waisilam asubuhi ni kero
     
  8. K

    Konzogwe JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 441
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    NIJIUWE!!! da,nahisi umetoroka MILEMBE HOSPITALI.
     
  9. O

    Omugasi Member

    #9
    Jun 21, 2009
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukishangaa ya musa utastaajabu ya firauni, jamani kuna eneo fulani pale nafikiri panaitwa darajani' kama unatoka kamata na kuelekea keko-chang'ombe, au kama unaenda barabara ya ghala la madawa, hapa kwa chini yake kumejengwa msikiti na kanisa hapohapo tena la walokole, sasa bifu linaanza kwenye kuhakikisha kila mtu anatumia maspika kwa hari kasi na nguvu mpya.Mabwana wale kilichobaki ni kushikana mashati tuu, sijui serikali za mitaa hazina wenyewe?
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    Jun 21, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hiyo lugha yako ungeirekebisha, sio makelele bali watu wanamwabudu Mungu katika Roho na Kweli. Tunatakiwa tuvumiliane kwa sababu hizo unazoitwa 'kelele' mitaani kwetu. Mabaa, vipaza sauti vya misikiti saa kumi usiku vile vile mchana, kule Kipawa-kelele za ndege, sitaji mabomu ya Magala kuyavumilia hayo atayataja Lukuvi ni nyingi mno! Laiti watu wa mipango miji na Idara ya Ardhi wangefanya kazi zao sawasawa haya yote yasingetokea. Utahamisha kanisa leo unashangaa mtu mwingine anapewa eneo hilo hilo anajenga baa! This happens ONLY IN TANZANIA!
     
  11. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ushindwe na ulegee!!!!
     
  12. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndugu KONZOGWE, ukicheza wewe ndo utahama si walokole.
    Mbona wanachofanya ni maombi si kelele?
     
  13. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #13
    Jun 21, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Afadhali umemweleza ukweli.
    Wanafanya hivyo kulingana na Maandiko Matakatifu ya Mungu aliye hai:
    Psalms:150:3: Praise him with the sound of the trumpet: praise him with the psaltery and harp.
    Psalms:150:4: Praise him with the timbrel and dance: praise him with stringed instruments and organs.
    Psalms:150:5: Praise him upon the loud cymbals: praise him upon the high sounding cymbals.
    Psalms:150:6: Let every thing that hath breath praise the LORD. Praise ye the LORD.
    Maneno mengine kama ni msamiati chukua English Dictionary. Ubarikiwe!
     
  14. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tuko pamoja sana mkuu.
     
  15. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2009
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wewe unayeongea hivyo kuwa walokole wanakukera, hujui kitu, Mungu na akusamehe kabisa, tena tema mate chini. hujui kama pengine wanakuwa wanakuombea wewe na nchi yako ukae salama ndo maana unakuwa na hata muda wa kulala? wanaomba kwaajili yao, kwaajili ya watz wote, kuomba Mungu atuepushe na vita na majanga mbalimbali. hao ni watu muhimu sana kuliko vile unavyofikiri. Mungu yupo pamoja nao.

    Pili, umeleta mada hii, angalia sana. ukisababisha chochote kutokea kwa hao walokole, Mungu wao atawapigania, na lolote litakalotokea kwao kutokana na uchochezi wako utalilipia garama. hakika utaadhibiwa. najua ninachoongea.

    Unatakiwa umjue Mungu, tena kwa nguvu kwasababu hauelewi kwa hali ya kawaida. usisubiri hadi uugue kansa, pressure na magonjwa ya ajabu ndo ukimbilie kwa walokole haohao wakakuombeee. achana na walokole, waache wamwabudu Mungu wao, ambaye ndo Mungu unayetakiwa kumwabudu hata wewe. angalia sana, wenzio wamewagusa walokole wakadondokea pua, usiende kichwakichwa. kama hauamini endelea vita yako dhidi ya walokole, ndo utaona kama wana Mungu au la. hujafa hujaumbika, usitukane mamba wakati hujavuka mto. usifikiri kila anayeomba na kulia hana akili. kuna siku utajajua. Mungu na akusaidie, namwomba Mungu akufumbue akili ili uokoke, pengine utaepuka adhabu. Amina.
     
  16. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pamoja sana mheshimiwa.
     
  17. K

    Koba JF-Expert Member

    #17
    Jun 21, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...hakuna mtu amewazuia kumwimbia mungu wenu lakini sio kupigia watu wengine makelele,tatizo lenu mnafikiri kila mtu anatakiwa kuabudu mungu wenu na nimegundua walokole wengi wamechanganyikiwa tuu!
     
  18. K

    Kituko JF-Expert Member

    #18
    Jun 21, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,970
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    na msalipo msiwe kama watu wa mataifa ambao upayuka payuka, ili kila mtu awasikie
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Jun 21, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    He he he ..yangu macho..naona watu ingukuwa laivu haya majibizano watu wangeshashikana mashati kwa jina la Bwana..lol
     
  20. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #20
    Jun 21, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Hama, hakuna aliye kulazimisha kukaa hapo. lol

    Waislam wanapo amsha NCHI NZIMA saa kumi za hasubusi, hiyo si KERO. LOL
     
Loading...