Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kenyatta Plot to Settle Kikuyu in Tanzania

Discussion in 'International Forum' started by Ehud, Dec 27, 2011.

  1. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kikuyus tena.jpg




    Naomba tujikumbushe hii habari ya mpango wa Siri wa Mzee Kenyata kutaka kuwahamishia Wakikuyu nchini Tanzania kama jibu la kutatua tatizo la ardhi nchini Kenya. Hii ilitoka kwenye gazeti la Business Daily la Kenya la tarehe 9 November 2009.

    Wakati viongozi wetu wakizidi kusonga mbele na EAC yao; tuwe makini na hila za Wakenya....mpango huu wa mwaka 1963 ullikuwa uwawezeshe Wakikuyu kuhamia Mpanda huko Mkoani Katavi....kazi kwenu kina Sitta.

    Seeds of Discord: the secrets of kenya's land settlements
     
  2. e

    erfan Member

    #2
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si hila ya Wakenya kama unavyodai, bali Wakikuyu wakija Tanzania watakuwa wanarejea nyumbani kwao huko Sonjo/Batemim hivo wakaribisheni wenzenu. Soma historia kwa makini kwa maelezo zaidi ......... Unaweza pia kupata maelezo zaidi hapa Jumuiya ya Afrika Mashariki inatoa fursa kwa wote, 'Watanzania' wanakaribishwa kunuanua ardhi popote pale Kenya, muhimu ni kubadilishana uzoefu. Jameni tuacheni hizi chuki za utaifa usio na maana. Kenya ina uchumi mkubwa zaidi Afrika Mashariki, ardhi yake ndogo, haina madini, gesi wala mafuta. Kuwa na Ardhi kubwa si hoja, tizama Rwanda sasa, wapeni Wanyarwanda miaka 30 na watakuwa wamezipita kwa mbali nchi zote Afrika Mashariki. DRC Congo ina ardhi yenye upana wa Ulaya Magharibi lakini angalia iliko hivi sasa. Its not quantity that matters its quantity.
     
  3. e

    erfan Member

    #3
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si hila ya Wakenya kama unavyodai, bali Wakikuyu wakija Tanzania watakuwa wanarejea nyumbani kwao huko Sonjo/Batemim hivo wakaribisheni wenzenu. Soma historia kwa makini kwa maelezo zaidi ......... Unaweza pia kupata maelezo zaidi hapa Jumuiya ya Afrika Mashariki inatoa fursa kwa wote, 'Watanzania' wanakaribishwa kunuanua ardhi popote pale Kenya, muhimu ni kubadilishana uzoefu. Jameni tuacheni hizi chuki za utaifa usio na maana. Kenya ina uchumi mkubwa zaidi Afrika Mashariki, ardhi yake ndogo, haina madini, gesi wala mafuta. Kuwa na Ardhi kubwa si hoja, tizama Rwanda sasa, wapeni Wanyarwanda miaka 30 na watakuwa wamezipita kwa mbali nchi zote Afrika Mashariki. DRC Congo ina ardhi yenye upana wa Ulaya Magharibi lakini angalia iliko hivi sasa. Its not quantity that matters its quality.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wapo tayAri wanaona vitoto vyetu na kuviacha in a week na kuleta vyao toka kenya
     
  5. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    wengine kama joseph mungai waliwahi kuwa hata mawaziri hapa nchini.
    Wakikuyu wapo kibao maeneo ya Sumbawanga na Mbeya.
    Kuna mtu hapa kasema wakikuyu wana relate na Wasonjo. Naomba atuanzishie thread maalum juu ya hilo kwani ni vizuri kujifunza zaidi.
     
  6. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mtu haachi asili yake, Mungai mwenye asili ya kikikuyu alitumia uwaziri na ubunge wa jimbo la Mufindi kuhodhi mamilioni ya eka za ardhi wilayani Mufindi.
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Unfortunately Kenyatta was myopic politically. Had he accepted the East African Federation in 1963-64 the Kikuyus would today be farming in Mpanda.
     
  8. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakenya iko janja sana eeh, hatukubali. kama mliruhusu freehold kwenu mtuachie ardhi yetu. Nadhani mkiona mapori yetu roho zinawauma sana eeh....
     
  9. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kenya bakini na utajiri wenu hatuhuitaji huko kwetu. Na muendelee na mipango yenu huko huko.
     
  10. T

    Topical JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mpanda labda wangekuwa mbali sana sasa kuliko kundekeza mila za kichawi..
     
  11. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2011
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    It is imperative to get our facts straight, under new Kenya's constitution foreigners, including Tanzanians, are not allowed to own land.
     
  12. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    The East African Bweweries company is mainly Kenyan and owns a lot of assets including vast tracts of land in Kenya. The company sells its shares on the Dar es salaam stock exchange. My question is, if I own this company's stock am I not also an owner of the company's assets including the land it owns in Kenya?
     
  13. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    ardhi ni ya Mwenyezi Mungu haki ya mwanadamu ni kuitumia tu lakini hana haki ya kuwazuia wenginoe na ndiyo maana ardhi yetu imekuwa ikuuzwa kama njugu..........kwa wageni kwa sababu hayo ndiyo matakwa ya Mwenyezi Mungu................use it or lose it..............it is as simple as that...............
     
  14. Kabaridi

    Kabaridi JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Huu mpango wa kenyatta ulikuwa ni mfano wa ukuloni mambo-leo. Shughuli ya kuendesha na kugawa ardhi ya Kenya hivi sasa, ina fanywa na mabwenyeye na matapeli, wakifanya kazi yao chini ya jina la serikali. Hiyo ndio tatizo kubwa tukonayo. Lakini, sioni ubaya yeyote ikiwa serikali za nchi za Afrika mashariki zitataka kufaidikia, zitakapoweka mikakati bora au kuruhusu wawekezaji ambao watatumia ardhi vema kuzalisha mapato , awe ni mzaliwa nchi hiyo au la.
     
  15. c

    cr9 Senior Member

    #15
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 177
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    i personaly dont agree with you kwamba in 30 years Rwanda itakuwa mbali kuliko nchi nyingine za EA. Naamini Tanzania itakuwa mbali sana kimaendeleo kupita nchi zote za EA hii haipo mbali ndugu yangu tutakapopata utawala bora iwe kwa CDM au CCM naamini mambo yatabadilika tu hatutabaki hivihivi. Ardhi ni rasilimali kubwa sana na haina mbadala wake hao wakenya wako au warwanda wanalitambua hilo na ndiyo maana wanaililia ardhi ya Tanzania
     
  16. Kabaridi

    Kabaridi JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Siri kuu ambayo imefanya nchi ya Kenya kustawi kisiasa na hata kiuchumi, ingawa misukosuko na mivutano ya kijamii inatishia kuivunja, ni kuishi watu mseto kutoka mataifa mbalimbali. Tangu tuwe huru, Kenya ina watu wa mataifa mengi ambao waliingia kuishi nchini hata kabla ya Kenya kupata uhuru wake. Na hata baada ya kupata uhuru, bado watu waliendela kuja nchini kuishi. Hii ndio changio kubwa imefanya Kenya kustawi kiuchumi na wakati mwingine kijamii. Kwa hivyo mseto katika jamii ni kiungo kinachohitajika kundelea kiuchumi, ikiwa Tanzania wanataka kufikia maono yao ya maendeleo.
     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,501
    Likes Received: 9,270
    Trophy Points: 280
    Kuna ambacho sijakielewa hapo au ni "phrasing error"?
     
  18. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #18
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    The company (EABL/KBL) is not mainly Kenyan owned anymore, the main shareholder since 1991 is Diageo PLC a UK company.:tongue:
     
  19. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #19
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Punguza porojo za EAC federation's free land policy, :tongue:

    Kwanza, Kenya bado haijastawi kisiasa wala kiuchumi, infact uchumi wa Kenya na wa Tanzania hautofautiani sana (angalia percentage ya Electricity connections Kenya 16% vs. Tanzania 14%) hizi bado ni nchi maskini katika dunia ya tatu (3).:tongue:

    Pili, kwani kati ya Tanzania na Kenya ni wapi kuna mchanganyiko mkubwa wa mataifa na makabila mengi? FYI, Kenya kuna makabila 40 wakati Tanzania kuna makabila zaidi ya 120. Pia, tunao raia wengi tu wa Tanzania wanye asili ya kinya-Rwanda, ki-Rundi, ki-Congo, ki-Somali, ki-Hindi, ki-Arabu, kizungu, ki-Shirazi/Persian, kingazija, ki-China etc, etc....

    Tembea uone...
     
  20. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #20
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0

    Mkuu hii minyanga'au imetuzidi kwa kupiga domo tu hakuna lingine. Laiti tukiwaweza kwenye kusimamia uchumi wetu kwa umakini in near future hawa manyang'au watakuwa hawana la kufanya zaidi ya kubaki wakipigana wenyewe kwa wenyewe. Kitu wasichokijua ni kuwa tunataka usawa na kuheshimiana kwenye hiyo EAC wao wanataka wawe ndio viranja wetu wajichukulie rasilimali zetu watakavyo. Itawezekana wapi?
     
Loading...