Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kenyans On Street Again

Discussion in 'International Forum' started by KUNANI PALE TGA, Jul 8, 2011.

  1. KUNANI PALE TGA

    KUNANI PALE TGA Senior Member

    #1
    Jul 8, 2011
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakenya wameingia barabarani kupinga bei za bidhaa zikpanda holela kama mafuta na chakula.
    Source: Aljazeera.
     
  2. n

    niweze JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wenzetu wakiingia mitaani wanapata wanachotaka serikalini, hivi watanzania tuweze kubadilisha tactics za ku-protest na cdm jifunzeni nchi zingine anything is possible
     
  3. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Inabidi Kwanza serikali Itu-Ngeleje mwaka mzima ndio tutatia akili. La sivyo inabidi kuzoe mood ya Ngeleja kwa kwenda mbele. Kelele kwa sana, wao wanamalizia stock ya generator zao na kuuza umeme wa mafungu. Wasanii wameingia na biashara za solar panel fake, na miradi kibao ya umeme ya mifukoni. Njaa ndio hiyo imetengamaa huku mkuu wa kaya akisema yeye sio wingu. Kazi kweli kweli
     
  4. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Polisi nchini Kenya imetumia gesi ya kutoza machozi kutawanya mamiya ya waandamanaji mjini Nairobi wakipinga kupanda kwa bei ya chakula na mafuta.

    [​IMG]

    Polisi wazima maandamano


    Mwandishi wetu, Robert Kiptoo akiwa mjini Nairobi anasema kuwa ummati huo wa watu ulipita katikati ya jiji ukiimba nyimbo za kukashifu wakati wakizuia mtiririko wa magari na kusababisha wenye maduka kuyafunga.

    Kuna uhaba wa mahindi kote Afrika mashariki kutokana na ukame.

    Serikali ya Kenya hivi karibuni ilipunguza kodi juu ya mahindi yanayoagizwa kutoka nje ili kuepusha kupanda kwa bei.

    [​IMG]

    Maandamano kupinga gharama kubwa


    Wanafunzi kadhaa wa Chuo kikuu na wanaharakati za haki za utu walikamatwa wakati wa maandamano ambayo Polisi waliyataja kama yaliyofanywa bila kufuata utaratibu wa sheria sababu hawakuomba ruhusa kuandaa maandama

    Baadhi ya waandamanaji walisoma vipengee katika Katiba mpya , vilivyoongezewa mwaka jana, wakielezea haki yao ya uhuru wa kuandamana, anasema mwandishi wetu.

    Hata hivyo juhudi zao za kufika kwenye afisi ya Rais na Waziri mkuu kuwasilisha malalamiko yao zilikwama pale Polisi wa kuzia fujo walipotumia gesi ya kutoza machjozi na mbwa kuwatawanya.

    Mwandishi wetu anasema kuwa kupanda kwa gharama za maisha kumewaudhi raia wengi wa Kenya.

    Bei ya hii leo ya mfuko wa kilo mbili ya unga wa mahindi ni sawa na dola mbili za Marekani au pauni 1.25 za Uingereza.
    Bei hiyo ni kubwa kwa raia milioni 40 wa Kenya.

    Waandamanaji hao pia wamewatuhumu wenye viwanda vya kusaga mahindi kwa kuhodhi mahindi ili kuona kuwa bei inapanda.

    Watu takriban milioni 12 katika pembe ya Afrika wamekumbwa na ukame - ambao haujatokea katika eneo hili katika kipindi cha miaka 60.
    Halikadhalika Kenya inakabiliana na mfumko wa bei huku sarafu yake ikiwa imeshuka kiasi ikilinganishwa na dola ya Marekani.
     
  5. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Hao polisi wao wana maduka yanayouza chakula bei raisi?
     
  6. m

    maimuna Member

    #6
    Jul 8, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sisi tutabaki kupiga domo tu, kawaida yetu ushabiki.. Simba na yanga, Chadema vs ccm, zitto vs makinda, mara babu wa loliondo akili zetu zote zinahamia huko and life goes on
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Jul 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,179
    Trophy Points: 280
    Kazi nyingine ni laana tupu
     
  8. Ikumbilo

    Ikumbilo JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 455
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani polisi chonde chonde mtawaliza raia bure. Hamjui kuwa chakula ni muhimu hata kwenu nyie na familia zenu?
     
  9. Nditu

    Nditu Member

    #9
    Jul 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hao ndiyo Polisi wa kwetu! Wenyewe wanajinadi professional! naona mwalimu wao mmoja tena kesha kufa Kama Tanzania; Kama Kenya.
     
  10. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #10
    Jul 8, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Bongo tunaweza kuonesha hisia zetu ki hiviiiiii???
     
  11. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #11
    Jul 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Bongo tumelala!!!
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Jul 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ndo mana mwanakijiji amepata njozi ya kuanza kugawa chakula maeneo ya mijini kwanza.
    Na hali kama hii ikitokea bongo ujue ndo mwisho wetu wa kisiwa uhuru hewa na amani miyeyusho. .
     
  13. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #13
    Jul 8, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, kama ID, yako!
     
  14. koo

    koo JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kila nchi inatamaduni zake za kuishi tusipende kuiga kila wanachofanya majirani zetu naamini tunaenda vizuri na tutafanikiwa kulikomboa taifa kwa njia hizi hizi pasipo kuiga kenya wala tunisia kwani sisi tulivyo ingia mtaani kupinga kupanda bei ya sukari haikushuka jamani tusibeze jitiada kubwa anazofanya slaa na chadema kwa ujumla naamini tunaenda vyema na tutashinda soon
     
  15. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #15
    Jul 8, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani me nipo Nairobi sasa ila sipo eneo la tukio lakini huku maisha ni gharama mno,hata Tanzania hatuoni ndani......
     
  16. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #16
    Jul 8, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Niliyaona yale maandamano ya jana na waandamanaji wale walichokipata ni kipigo na kukamatwa na hakuna kilichobadilika kwenye yale yaliyowasukuma kuandamana. Sasa sijui kama hicho ndicho walichokitaka!
     
  17. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #17
    Jul 8, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
     
  18. Ziada Mwana

    Ziada Mwana JF-Expert Member

    #18
    Jul 8, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Watakutukana sasa hivi.
     
  19. n

    nomasana JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 723
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    life huku kwetu kenya ni expensive sana. we need a break!!!
     
  20. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #20
    Jul 9, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Members of civil society protest in Nairobi on July 7, 2011. Ten people were arrested and police forced to lob several teargas canisters to disperse the group of Unga Revolution campaigners who were pressing for a reduction in the cost of flour and the sacking of Education minister Prof Sam Ongeri



    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]


     
Loading...