Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kenya wazima simu fake!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Twilumba, Oct 2, 2012.

  1. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Mamlaka ya mawasiliano nchini Kenya yazima kiteknolojia simu zote zilizofeki ambazo zimekua zikitumiwa na wakenya.


    Mtangazaji wa Citizen Tv/Radio William Tuva ameripoti kwamba wakenya walionunua simu feki wapo kwenye wakati mgumu na itawabidi wanunue simu original kwa sasa ili kurudi tena kwenye mawasiliano.



    Ameripoti pia kwamba inasemekana katika mtandao wa simu za mkononi wa Safaricom peke yake ni wateja laki sita ambao wameripotiwa simu zao kuzimwa kwa sababu ni feki.



    Kwenye line nyingine Tuva ameripoti pia kwamba Kenya imepoteza mabilioni ya shilingi kutokana na simu feki ambazo zimekua zikiingia sokoni kwa njia ambayo sio halali.



    Baadhi ya wananchi ambao simu zao zimefungwa wamekaririwa wakisema waliamka asubuhi na kukuta simu zao hazifanyi kazi, kumbe tayari zimeshazimwa kiteknolojia na tume ya mawasiliano nchini humo ambapo kwa mujibu wa BBC ni wateja milioni mbili na nusu ambao simu zao zimezimwa.


    Mmoja wa watu hao amekaririwa akisema “usiku ninawekaga alamu nataka saa 11 niamke, sikusikia naamka tu naona nje kunapambazuka na simu yangu wamezima’

    MY Take: Hii ni njia moja wapo ya kudhibiti Bidhaa fake na kwa kufanya hivi ni onyoo kwa wale wanaoingiza bidhaa hizo.

    Swali: Je Tanzania haiwezi kuiga mbinu na teknolojia kama hiyo kudhibiti utitiri wa bidhaa fake kama simu ambazo mwisho wake ni athari kwa watumiaji?

    Kwa kufanya hivyo tume itakuwa imeonesha juhudi na makali ya kutetea wananchi wake!
     
  2. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,108
    Likes Received: 6,761
    Trophy Points: 280
    hapa tz wakizima kinanuka maana 99%fake phones
     
  3. MANI

    MANI Platinum Member

    #3
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 884
    Trophy Points: 280
    Flora if that's the case should we use fake things and not taking them out of market?
     
  4. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wakizima hapa wauza chips na mshkaki sijui tutakua tunawatafutaje kuweka order jikoni :biggrin1:
     
  5. Mwitongo

    Mwitongo JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 30, 2009
    Messages: 311
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 0
    Hapa Bongo wanaopaswa kuzizima ndio hao hao wenye maduka ya simu feki. Wakizima, Yesu atashuka!!!
     
  6. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Tatizo ni kuwa asilimia kubwa ya waingizaji wa hizo simu fake ndo wenye kutoa maamuzi!
    subiri uone siasa zitakavyokuwa nyingi hy issue ya kuzizima simu fake ikiwa introduced!
    kuna wanasiasa watakufa kwa pressure!
     
  7. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Hawa wenzetu wako serius na kazi na bidhaa feki
    najua kama tukiamua tunaweza ila sisi tz hatuna haja ya
    kuzima simu tuzuie ufisadi kwanza ,usafirishwaji wa twiga nje
    haya yatakuja tu
     
  8. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mi nafikiri wakileta hapa kwetu zote zitafanya kazi kama kawa!

    Kwanini Tanzania yetu isiige hili?? Ama hawana vyombo paswa kwa kazi hiyo??
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Hizo simu zote za Wakenya zitaishia kwetu......trust me
     
  10. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2012
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Mimi nadhani ni bora na TCRA wachukue hatua ya kuzima....ni bora tuanze kuchukua hatua mapema. Hata kama katika watumiaji milioni 20 wa simu za mkononi,milioni 18 tukiathirika mimi naona ni sawa.
     
  11. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kuna thread moja iliwekwa hapa ikisema kwa nn kila mara tunaipigia Kenya mfano. Pamoja na matatizo yao kadhaa, lakini nadhani Kenya itabaki kuwa mwalimu kwa Tz. Mambo kama haya ni muhimu kujifunza toka kwao.
     
  12. Maranzana

    Maranzana Senior Member

    #12
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 154
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hivi ni kuzima simu fake au laini ambazo hazijasajiliwa? If it is the former how is it practically possible? educate me please
     
  13. mshana jr

    mshana jr JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 55,316
    Likes Received: 35,368
    Trophy Points: 280
    kwani lazima tuige kila kitu kenya? mbona kuna bidhaa feki nyingi toka hk hk kenya ? nakwanini tusianze na pikipiki feki nguo vyombo vyakula madawa feki kwanza ?kwani lazima cm ?kwanini ? au kwasababu kenya wameanza ? tuache hizo tujifunze kuwa na maamuzi yetu binafc
     
  14. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,807
    Likes Received: 629
    Trophy Points: 280
    Mbna watatutesa huku mtwara maana mtu anaweza akaikataa blackberry mbele ya mchina
     
  15. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,078
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    I like this. And the good thing is, they have done this at the end of the month, people have money to quickly replace the old vimeo.
     
  16. A

    Anthony Lawrence JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,425
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Tanzania nayo ifanye jambo hilo. Tumechoka na bidhaa feki za kichina. Tena Tanzania hiyo teknolojia ikija iende mbali zaidi kwa kuhakikisha bidhaa zote feki zilizoko sokoni na zilizonunuliwa hazifa nyi kazi. Hiyo itakuwa ndio mwisho wa kuingizwa kwa bidhaa feki nchini..................., hilo ni wazo tu, wataalamu wa teknolojia watafafanua kuona kama jambo hilo linawezekana.
     
  17. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Haswa wale wakuu wa tech ndio wamililk na waingizaji wakubwa wa sim fake.
    Hawawezi hata kidogo kuzizima !
     
  18. Chum Chang

    Chum Chang JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,001
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa ujuha wao watataka kuandamana
     
  19. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #19
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,087
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Haaaaa TECHNO ni nomaaaaaa!!
     
  20. M

    MTK JF-Expert Member

    #20
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,855
    Likes Received: 1,575
    Trophy Points: 280
    je hapa kwetu tz, watawala wamechukua hatua gani kuzuia gharika la simu hizo hapa kwetu maana importers wa kenya wataleta bidhaa hizo hapa nchini for obvious reasons?! au wameupiga wapono ili baadae waunde tume ya kuchunguza na kujichotea mamilioni?!
     
Loading...