Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kenya Seeks Big Airport for Obama

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by Ab-Titchaz, Oct 18, 2008.

  1. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #1
    Oct 18, 2008
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kenya seeks big airport for Obama

    [​IMG]

    President Mwai Kibaki flanked by Prime Minister Raila Odinga unveils a commemorative plaque to mark the official opening of Kisumu International Airport.


    Kenyan MPs have called for an airport in the west of the country to be upgraded for Air Force One in case Barack Obama wins the US elections.

    Mr Obama's father was born in Nyanza Province and the MPs say the local Kisumu airport should be expanded in case he wants to visit.

    The Illinois senator is a local hero in his father's homeland, where a local beer has been named after him.

    Mr Obama has never lived in Kenya and he has visited just three times.

    The MPs from Nyanza Province said it was clear that Mr Obama was going to clinch the US presidency, the private Nairobi Star newspaper reported.

    Mr Obama will face Republican John McCain in the 4 November elections.

    Mr Obama's father was from Alego-Kogello village which is 60km (37 miles) from Kisumu.

    Kisumu Town MP Aluoch Olago told parliament that the delay in the airport's expansion was a major concern, the Nairobi Star reported.

    Transport Minister Chirau Mwakwere said the airport's expansion programme was behind schedule, and is expected to be complete by July 2010.


    BBC NEWS | Africa | Kenya seeks big airport for Obama
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    All the best
     
  3. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2008
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    upumbavu wa mwafrika..... umaskini unawatafuna mpaka kwenye mifupa wao wanakimbilia vitu visivyo vya msingi kwa wananchi....
     
  4. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2008
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni wazo zuri.
     
  5. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2008
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hahaha, asiposhinda je? kwani wao wanafikiri kama obama akishinda atakuwa na influence yoyote kwa nchi ya kenya kibinafsi wamarekani wakiwa wamelala?si atajiuzulu siku hiyohiyo?yeye si mkenya, wala si raisi wa kenya pale atakapobahatika kuchaguliwa. pamoja na kwamba ni vigumu sana kufahamu kama atashinda. mimi nafikiri waendelee kufikiri mambo mengine ya kuondoa umasikini uliokithiri kenya, na sio kupoteza muda kwenye matazamio ambayo hayatawaletea faida.
     
  6. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    When you want to fool the Kenyans, do anything in the name of Obama.
     
  7. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #7
    Oct 18, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280


    Mkuu Kevo,

    Mbavu sina,you've made my day buddy!
     
  8. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2008
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwani, is Obama compaigning for a Kenyan presidency? yeye ni mkenya?yaani wakenya wanafikiri Obama atatumia kodi za wamarekani walivyo wakali vile, kwa maslahi ya wakenya kisa tu kwasababu asili ya baba yake obama ni kenya? Nafikiri wanaposhabikia uchaguzi kwaajili ya obama, wasiwe na mategemeo yoyote ya aina hiyo, kwasababu si ajabu utakuja kuona obama anajiweka mbali kabisa na wakenya siku atakapochaguliwa ili kuonyesha kuwa hayuko biased kwenye nchi wanayosema ni asili yake,kama mkapa alivyofanya kwa mtwara.hahaha. hivi rais wa kenya na wananchi wake wote ndo wana mawazo kama haya?hahaha, mbona inachekesha hii.
     
  9. N

    Njimba Nsalilwe JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2008
    Joined: Mar 23, 2008
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    This sounds funny! Isn’t?

    How is the common Mwananchi going to benefit from the proposed airport?
    Yes after visiting, say once per year, and assuming will stay in office for two consecutive terms, i.e. 8 years. This means that will use the Airport 8 times!

    What are they going to do with it after completing his terms? ?????
    May be will be transformed into a museum. Let us wait and see.

    Good luck my neighbour!


    Njimba
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Oct 20, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,186
    Likes Received: 16,176
    Trophy Points: 280
    Hihihihihiiiiiii.....Nairobi itabadilishwa na kuitwa Obama.....

    Another thing....dizaini Wakenya (IF-big IF-Obama wins) watajiona na wao Wamarekani....kwikwikwikwiiiiii......
     
  11. N

    Namtih58 JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wenzangu, jamani tuiache hii tabia ya kugeneralise kila kitu. Pameandikwa
    Halafu ni mmoja wao tu aliyependekeza swala hilo
    Sasa hii leo,sababu ya upumbavu wa watu wachache wakenya wote wamekua ni wapumbavu.
    Afrika lazima tujifunze kumuongelea mtu binafsi, tabia hii hata ya magazeti kuandika kwa ujumla haitusaidii. Sababu inawaficha wapumbavu, matapeli kati ya watu wazuri, na ndo hao wanazidi kutufyonza damu kama kupe bila ya sisi kuwatambua.
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Oct 20, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,186
    Likes Received: 16,176
    Trophy Points: 280
    Wakenya wote ninaowajua mimi wamepagawa....wengine wamejichora mi tattoo ya Obama....yaani wanachekesha kweli
     
  13. N

    Namtih58 JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hebu tuambie, hao unaowajuwa wewe ni asilimia ngapi kati ya wakenya wote.

    Jamani hata TZ kuna washamba, matapeli, wahuni etc. infact hakuna nchi duniani isiyo na "makarakta". lakini sii kusema nchi yote iko hivyo bwana.

    Mfano mimi nina marafiki wa kinaigeria, ambao ni watu roho safi, waangwana. sasa ninge wajaji na hiyo stereotype ya kwao, ingekuwaje
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Oct 20, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,186
    Likes Received: 16,176
    Trophy Points: 280
    Kweli, lakini nadhani Wakenya wamezidi kuwa washamba....yaani hawana ujanja hata kidogo. Hata huku US eti unakuta Wakenya karibia 50 wote wanaenda kuomba marriage license kwa wakati mmoja kwenye courthouse hiyo hiyo...sasa kweli huo ni ujanja?

    Halafu mademu wa Kikenya wanatuzimia sana sisi ma men wa kibongo....I dunno why....
     
  15. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2008
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Hahahah Nyani my friend hapa umeniacha hoi!!!, Ila na mademu wa kibongo wanawazimia sana non-bongomen.
     
  16. N

    Njimba Nsalilwe JF-Expert Member

    #16
    Oct 20, 2008
    Joined: Mar 23, 2008
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yes! Yes, Nyani,

    Hapa nakubaliana na wewe, however, it is the same case for Kenyan men wanawapenda sana dada zetu. Si unajua tena maadili ya kibongo? Hapa wanakiri wanamengi ya kujifunza kutoka kwetu.

    Japo wanawatuzimia ila wabongo kidogo tunaogopa kujitupa kwa dada zao. Si unajua walivyo rafuuuuuuuuuuu!

    Kuna rafiki yangu mkenya alikuwa anasema wanakuja huku kupora dada zetu na malighafi zetu. The guy mpaka leo anatamani kuoa mtz na huwa anamsimlia hata mke wake. Nina imani siku moja ataishia kuoa tu. Kwani amewapenda sana dada zetu na mara nyingi yupo TZ kwa shughuri za ujenzi;
     
  17. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    mtu hajafika White House huku tayari mcheche unawabana.Wazungu ma redneck wakisikia hivyo ndiyo kabisaaaa hawanmchagui.
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Oct 20, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,186
    Likes Received: 16,176
    Trophy Points: 280
    But guess what....mademu wa kibongo hawawazimii ma men wa Kikenya....they say they are lame...Lol
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Oct 20, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,186
    Likes Received: 16,176
    Trophy Points: 280
    See, they dig us...now you ask yourself why?
    It is because they are washamba.....both men and women.....mi nawafahamu Wakenya ambao wanajifanya wabongo na wengine wanaotaka kuwa wabongo...Lol....Halafu wanakizmia sana kiswahili chetu....wakikusikia unatema kiswahili utawasikia wanakuuliza..."wewe m-tizedi (MTZ) eeh" "nimesikia swahili yako nimependa sana"......
     
  20. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #20
    Oct 20, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nyani, you are one mad man!!! :D :)
     
Loading...