Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kenya plans pipeline to Arusha after oil discovery

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by R.B, Aug 13, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,505
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    [h=3][/h]







    [​IMG]
    Kenya plans to construct a pipeline to supply oil to neighbouring Tanzania once it starts commercial exploitation of reserves recently discovered in Turkana County.


    Energy minister Kiraitu Murungi said the pipeline would link Nairobi to Arusha, with supplies being pumped from a refinery to be built in Isiolo.


    A new pipeline will also be built to link the refinery in Isiolo to Nakuru for onward distribution of products to Eldoret and other parts of western Kenya and northern Uganda. Another pipeline would be constructed to connect the refinery to Nairobi.
     
  2. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,271
    Likes Received: 5,878
    Trophy Points: 280
    wanaona mbali, sisi na songosongo ye2 2nawapa wazungu bure.
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Mkuu Bulldog wenzetu wanaona mbali sana wanajua wakitumia vyema mafuta yao katika soko la EAC watazidi kuwa na nguvu sisi kila kitu tunaingiza siasa.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Dah kweli hawa jamaa wanaona mbali sisi tunapiga siasa tu bila kikomo........hivi mkataba wa wakoloni unasemaje kuhusu Turkana...ipo kenya au tz?? :tongue:....tianze kujipanga :A S-omg:
     
  5. Root

    Root JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,439
    Likes Received: 3,440
    Trophy Points: 280
    heheh hii ndio raha ya tanzania hatuoni mbele sisi twaona hapa tulipo na tulipo toka tu
    thumbs up to kenyans
     
  6. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    sisi tunawaza kununua mavx, v8, kujenga majumba ya kifahari,kuongeza wake na upuuzi mwingineo usio na tija
    waoa wanawaza ya mbeleni zaidi kujiinua wao na vizazi vijavyo.
     
  7. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Tunashindwa kujenga pipeline ya kupeleka mafuta Kaskani na kusini, badala yake tunatumia malori. Tungeweza kushusha sana gharama za usafirishaji kama tungejenga pipeline za kupeleka mafuta to some strategic areas.
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ule mpaka ungenyooka vizuri Nyerere angekuwa Mkenya
     
  9. n

    ngomz Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    tehetehe mheshimiwa sita juzijuzi hapa alitoa kauli bungeni eti tanzania itakuwa ujerumani ya africa mashariki hivi karibuni, yaani nilijisikia kichefuchefu... labda mpaka bunge na chimwaga vilipuliwe..
     
  10. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mara ngapi unamsikia mwai kibaki yuko nchi za nje anaomba misaada. Waombe misaada ya nn wakati rasilimali wanazo na wananchi wapo wa kufanya hizo kazi? Sisi hapa rais wetu ye yuko bize huko nje anawapigia magoti wazungu afu wanakuja hapa wanachota kila kitu wanapeleka kwao
     
  11. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    mnyonge mnyongeni na haki yake mpeni..hata ukiwachukia utatamani wanavyofanya mambo kwa kuangalia mbele zaidi na sio porojo za tupo mbioni, tunaweka mikakati, mara upembuzi akinifu, full of shit
     
  12. A

    Ankara Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na sisi tutapeleka bomba letu la gas toka Mtwara hadi kwao. Sijui wizarani wamejipanga hivyo?
     
  13. p

    posa Member

    #13
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 25
    Rais Jakaya Kikwete akizungumza na wahariri wa vyombo vya habari Ikulu jijini Dar es Salaam leo juu ya mgomo wa walimu.PICHA; IKULU
    [​IMG]



    ..........Rais Kikwete amewaomba walimu kurudi katika meza ya mazungumzo kwa sababu madai wanayodai ni makubwa sana ukilinganisha na uwezo wa serikali. Kila kitu hatuwezi kwa sababu uwezo wa serikali ni mdogo.
     
  14. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu hata bila pipeline tungeimarisha reli ya kati,kaskazini na tazara tungeweza safirisha mafuta kwa bei nafuu,mizigo na bidhaa za kilimo,tukapunguza uharibifu wa malori ktk barabara zetu na ajali za mara kwa mara.
     
  15. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Reli zote ziko ICU...tutafanyaje sasa kuziokoa
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,956
    Likes Received: 9,520
    Trophy Points: 280
    Na kuwaachia Wazungu wachukue 97% percent ya mapato ya rasilimali hizo ali mradi tu wanakubali kuwawekea mafisadi ndani ya Serikali $ katika bank account zao kule Switzerland.
     
  17. Crucial Man

    Crucial Man JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 3,027
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Jamaa wako juu sana,kenya tunawazidi kwa mali asili,lakini kidogo walicho nacho they make a good use of it.sisi je?
     
  18. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    tujilulize hadi leo ni waziri geni aliethubutu kupinga kupanda vx v8 kuonyesha mfano?
    wote wanaingia madarakani kwa ulafi wa hali ya juu.
    waziri gani aliethubutu kujitolea kuwatumikia wananchi wake kikamilifu bila kujilimbikizia yeye na familia yake
    waziri gani alieuthubu kufanya jambo kwa wananchi bila kuogopa litamchukiza JK? hakuna.
    kwa suala ya kuwa na waziri mwenye vision kama wakenya labda miaka 20 ijayo tukishakingoa CHAMA CHA MABWEPANDE.
     
  19. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Hata sisi Tunaona mbali Mkuu kuwapeleka watu Misitu ya Mabwepande kwaajili ya kuwanyamazisha ili wasione mbali sio kazi ndogo!
     
  20. w

    wade kibadu Senior Member

    #20
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kenya are capable more not Tanzania,Tanzania has no future plan kenya brave for that!
     
Loading...