Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kenya na simu feki

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mayu, Oct 5, 2012.

  1. M

    Mayu JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: May 11, 2010
    Messages: 592
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Wakuu hebu nisaidieni inawezekana vipi kubaini simu fake na kuzitoa kwenye system(hewani)?
    Je kama ni hivyo kubaini simu ya wizi si inawezekana pia

    Hebu nifafanueli kitalaamu how this work
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    subiri majibu toka serikali ya kenya..ndo utaelewa wamefanyaje kudhibiti iko kitu..
     
  3. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Du umekuja kivingine tofauti na heading
    Ila kwa swali la 2 ipo system ya kudhibiti simu yako hata km unaitumia visivyo ambapo.Tume ya mawasiliano TCRA walitoa sharti llakila mtumiaji ajiandikishe kubba makampuni waliandika no za Line na za simu ambazo nyuma ya simu ujitoa betri (hutambulika km IMEI) au unabofya *#06# ambapo kuna tarakimu 15 wajuzi wanazitambua kungalia no za kati kuwa ni orijino au Kampuni
    gani
    Kuna baadhi ya simu za BB ni lazima ujiandikishe kwao kupitia sumu yako vit km jina e-mail, Mji, Nchi hata saa kimataifa up mstari gani
    Swali la kwanza lipo.TCRA au kiPolisi zaidi mfano wizi kampuni husika mpaka liwasiliane na Polisi kubaini Mwizi upo wapi na unatumia nguzo gani maana zibba majina
    Kwa hiyo IMEI ya simu hizo wanaBlock
     
  4. by default

    by default JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sina uzoefu sana ila kenya waliambiwa watume IME<serial> number zao kuweza kubain namba fake.
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,766
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Taritibu kenya ni bonyeza *06# kupata IMEI number. Tuma IMEI namba kwenda 1555. Utapata ujumbe mfupi wa maneno /SMS kueleza kama simu ni feki au genuine.( Namba 1555 inakungunisha na server ambayo inayo Database ya IMEI namba ya simu zote zinazo tengenezwa na kampuni tofauti)
     
  6. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    nasikikia kuna contena tano za mkubwa kenya ziliibiwa zikiwa na simu za kichina
    so ili aloiba asifaidi wamefungia masimu yote ya kichina
    chezeiya wenye nchi wewe
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,606
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Hizo simu zitamwagwa huku kwetu sasa.
     
  8. M

    Mayu JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: May 11, 2010
    Messages: 592
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kwamaana nyingine inawezekana kuiblock emei ya simu ya wizi isitumike popote kwa mitandao ya nchi husika?
     
  9. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Leo nilikuwa Kariakoo, Watanzania jamaa wameenda Kenya kufuata simu zilizofungiwa, kisha wanaomba viwandani zilipotengenezwa ili wapate code za kufungua hizo simu. Kuna Mtanzania mmoja amesema ameweza. Wakenya wanashangaa kuona Watazania wanaenda kununa simu zilizoharibiwa.
     
Loading...