Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kenya kutoa ruzuku ya $24 kwa raia maskini wa nchi hiyo. Tz matibabu bure ya wazee vp?

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by dosama, Mar 28, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Source BBC SWAHILI

    Nchi jirani ya Kenya itagharahia mpango wa kutoa dola 24 kila mwezi kwa raia wake kwa watu maskini kukaribiana na umaskini. watu ambao watafaidika ni watu wa Nairobi na Mombasa ambazo zitawasaidia katika ununuzi wa chakula na kuinua biashara zao.

    My take
    Hivi hapa kwetu kwanza ule mpango wa matibabu bure kwa wazee wetu yapo? vp pension za waastafuu zimeongezwa?
    Na maskini wetu wanasaidiwaje na kodi zetu? mfumuko wa bei vp? au mpaka mbunge afe ndo tuone misaada
     
  2. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Siasa za Kenya ni ngumu.Huo ni mpango wa kuingia Ikulu ya Nairobi.
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Mar 28, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,359
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Mkuu umepatia. Sarakasi za siasa huko Kenya zina vituko! Chochote kinaweza semwa
     
  4. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Angalau wao wanaonywsha njia kuliko kwetu ahadi hewa mwisho wa muhula kumbe walikuwa wanatania
     
  5. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hongera wakenya kwa kupiga hatua hii. Labda itasaidia kuwaamsha jirani zenu wa Tanzania. Yaan pamoja na rasilimali nyingi walizo nazo bado hata hili limewashinda

    Kuna chama kimoja kiliwahi kusema (kwenye kampeni za urais 2010), kitapunguza kodi kwenye zana za ujenzi na kutoa ruzuku ili watanzania waachane na nyumba za tembe watu wakadhani haiwezekan! Kumbe ilikuwa ni upofu tu wa kujitakia, kwan kuna mambo mengi zaidi ya hayo yanawezekana kwa rasilimali tulizonazo.

    Nimewahi kusikia na mtoto wa shule ya msingi hapa Tanzania ana budget ya kama dola ... kwa siku. Swali ni kwamba, mbona hatuzioni? Mbona bado wanakaa chini? Mbona hawapewi chakula shuleni? Mbona wazazi wanachangia madawati, vitabu, ...? The same apply kwa matibabu ya wazee!

    Hii inaonyesha kushindwa kwa sera za CCM
     
  6. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #6
    Mar 28, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wazee wapi wapewe matibabu bure? Kama ni hawa wanaopigwa mabomu wakiwa katika harakati za kudai haki zao stahik halafu kesho yake wanaitwa kwenda kusikiliza hotuba diamond wanaacha hata kula lunch ili wawahifoleni wasijechelewa kusikiliza na wakifika huko wanashangilia hata kabla kisemwacho hakijasemwa hawatakaa watibiwe bure hata kama bajeti yao inatengwa maana hawa walilelewa na kukuzwa enzi za chama kimeshika hatam hivyo hawawezi kudai haki zao bali wanasubiria kufikiriwa na watawala juu ya haki zao!
     
  7. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,352
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 280
    Leo asubuhi BBC katika dira ya dunia imetangaza kuwa serikali ya Kenya itaanza kutoa KSh. 2,000/= sawa na USD 25 kwa raia wake wote maskini wanaoishi chini ya KSH. 50/= kwa siku. Zoezi hili lilikwisha fanyiwa majaribio katika miji mikuu ya Nairobi na Kisumu. Sasa zoezi hili litaendelezwa katika miji mingine kama Mombasa. Fedha zitatumwa kwa kila mkenya aliyeorodheshwa kama maskini kwa kutumia M- Pesa.

    Hivi karibuni Pro. Lipumba aliporejea kutoka Marekani alisema ni vema serikali ikamfungulia kila mwananchi akaunti benki ili iweze kumgawia kila mmoja wetu sehemu ya pato la Taifa inayotokana na mali asili zetu. Na akasema hii itawapa watu motisha ya kulinda mali asili na kuhakikisha hakuna hujuma yo yote.

    Je kama serikali ya Kenya imeanza na kuonyesha mfano Tanzania ni nini kutakachotuzuia kufanya kama Kenya? Tafakari!
     
  8. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    nothing is impossible ukiwa na viongozi wenye uzalendo kwa taifa lao.
     
  9. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #9
    Mar 28, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,852
    Likes Received: 752
    Trophy Points: 280
    hiyo nyekundu nimeipenda. nzuri!
     
  10. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    sema njia wameonyesha kwenye fryovers bwana!
     
  11. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,109
    Likes Received: 755
    Trophy Points: 280
    Kweli Wakuu,
    Wale wahanga wa kutimuliwa toka ktk mashamba/makaazi/miji/vijiji vyao baada ya uchaguzi wa 2007 Kenya bado mpaka leo March 2012 ni wakimbizi ndani ya nchi yao (IDP)na wanaishi ktk mahema, sasa hii sarakasi ya kuwapatia dolari watu masikini hii ni 'vituko vya wanasiasa wa-Kenya' kuwahadaa masikini waliojaa ktk nchi ya Kenya.
     
  12. M

    Mwembetayari JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 333
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Great job kenya!
     
  13. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hiyo itachangia kuboost ufukara¬° Kwa wak' naamini machief wengi watapiga bingo kuweka fake names..kuna uwezekano mkubwa wa pesa nyingi kupotea njiani¬°kwanza why Mpesa?
     
  14. Kabaridi

    Kabaridi JF-Expert Member

    #14
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Sasa hutaki nao maskini wapate njia za kujikimu, ama huna imani na huamini kuwa kenya inaweza kushughulikia maskini wake. kumbe ndio ninyi mwataka waafrika tubaki daima tu misukule. kawaida kenya ina fulusi kiasi kingi cha kulisha hata maskini wa kanda ya Afrika mashariki kenya mojawepo mpaka fukara wote
     
  15. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #15
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,109
    Likes Received: 755
    Trophy Points: 280
    Haiwezekani kutoa 'ruzuku' kwa kila raia masikini wa Kenya ila ni vizuri 'kuota ndoto nzuri' ukiamka unajikuta upo palepale katika lindi la umasikini.

    Si tunaona Waziri Watengula amesha wapora masikini wa huku Turkana ardhi baada ya kufahamu 'kuna dalili za mafuta'.
     
  16. M

    Mwembetayari JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 333
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    As I said you will continue playing second fiddle as you as stunted by lack of vision! :biggrin:
     
  17. F

    FJM JF-Expert Member

    #17
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa haraka haraka ni idea nzuri, lakini maswali ni mengi. Serikali ina-define vipi umaskini? Ili mtu awe maskini anatakiwa atimize mambo gani? Kama ni kumsaidia mtu utaanza na yule mwenye shida zaidi au yule mwenye nafuu? Nairobi na Mombasa zina watu maskini kuliko Turkana? Kwa nini serikali isianze kutoa ruzuku kwa wazee wale wale waliokuwa wanachangiwa mahindi miezi michache iliyopita? Au tayari wameshatajirika?!!!

    Wanasiasa ni watu wa kufuatilia kwa karibu, timing ya hii announcement ina uhusiano wowote na 2013 elections?
     
  18. mtu kitu

    mtu kitu JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Tunakaribia uchaguzi mkuu............walipe kwanza hao wazee sio uchaguzi unakaribia nawe unaleta pumba tu...
     
Loading...