Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kenya kuruhusu mfumo wa kifedha wa Kiislamu

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by Pepombili, Mar 4, 2011.

  1. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kenya hao wanaanza kuujuwa uisilamu sasa wabongo nyie kaaeni tu na makanisa yenu hayo ya kinyonyaji na mifumo yenu ya kikatoliki
     
  2. C

    Chief JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2011
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Una mtindio wa ubongo? Hamia Kenya basi
     
  3. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    we mrundiii nini? Maana unaongea kama wewe si mtanzania !
     
  4. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inatusaidia nini hii wacha udini wewe!
     
  5. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kenya kuruhusu mfumo wa kifedha wa Kiislamu
    Serikali ya Kenya imetangaza kuwa itapitisha sheria ya kuondoa vivingiti vya kodi katika kuchapishwa Hati ya Dhamana ya Kiislamu kabla ya kumalizika mwaka 2011.

    Kwa mujibu wa mwandishi wa IQNA, Kenya inatazamia kuzindua Hati za Dhamana za Kiislamu maarufu kama Sukuk ifikapo mwishoni mwa mwaka.

    Kenya ambayo ina uchumi mkubwa zaidi Afrika Mashariki bado haijaweza kupenya katika soko la kimataifa la hati za dhamana za kawaida na kwa hivyo inajaribu kutumia hati za dhamana za Kiislamu kupata fedha kutoka wawekezaji wanaozingatia sheria za Kiislamu, amesema Gavana wa Benki Kuu ya Kenya Profesa Njuguna Ndung'u kupitia barua pepe.

    "Tumepokea maombi ya mradi ambao tutautaja na unaweza kugharamiwa kupitia fedha zitakazopatikana kwa kuchapisha hati za sukuk", amesema Ndung'u.

    Benki Kuu ya Kenya iliwahi kupata fedha za miradi ya miundo mbinu kupitia fedha za sukuk mwaka 2009. Hata hivyo ukosefu wa sheria za kodi ni kizingiti kikubwa katika ustawi wa soko la sukuk nchini Kenya.

    Bara la Afrika limekuwa eneo la ustawi mkubwa wa mfumo wa kifedha wa Kiislamu huku nchi kama vile Senegal na Afrika Kusini zikijitahidi kuanzisha mfumo wa benki za Kiislamu na hati za dhamana za Kiislamu, sukuk.

    Kenya sasa inataka kuwa kituo kikuu cha mfumo wa kifedha wa Kiislamu barani Afrika na inapanga kutoa huduma zaidi za kifedha za Kiislamu.

    Weledi wanasema huku eneo la kaskazini mwa Afrika lilikumbwa na misukosuko ya kisiasa, Kenya inatazamia kutumia fursa hiyo kuwavutia wawekezaji kutoka nchi zenye utajiri wa mafuta za Ghuba ya Uajemi.

    Kenya ilikuwa nchi ya kwanza ya Afrika Mashariki na Kati kuanzisha benki za Kiislamu mwaka 2007.
     
  6. N

    Nonda JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,853
    Likes Received: 1,162
    Trophy Points: 280
  7. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,326
    Likes Received: 593
    Trophy Points: 280
    本书为斯瓦西里语版, 共分为二十课, 旨在培养学习者汉语听说读写基本技能和一定的汉语
    交际能力, 也可用于针对某一特定言语交际技能的汉语教学。
     
  8. N

    Nonda JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,853
    Likes Received: 1,162
    Trophy Points: 280
    Mkuu ni vyema kujua ni nini hiyo islamic banking halafu ndio twende huko kwenye "udini". Pengine "udini" wa kiuchumi una faida.
     
  9. N

    Nonda JF-Expert Member

    #9
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,853
    Likes Received: 1,162
    Trophy Points: 280
    Mkuu.
    Umeanza mada yako kwa kutangaza vita.Tutafika kweli.
    Haikuwa lazima kwa mada ya kiuchumi kutaka malumbano ya kidini.
     
  10. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #10
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,902
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    waigeni waarabu tu,hamjui kuwa waarabu wana mafuta hawahitaji riba kumake profit,..we mndengereko wa mwananyamala anzisha benki yako isiyotoza riba kama haijafa
     
  11. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #11
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    A step in the right direction. Our society should be sensitized to follow suit as one of the ways of avoiding surging interest rates which scare off potential lenders in conventional commercial banks. This is not about religion, it is about economy and welbeing of the citizenry.
     
  12. A

    Anold JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    JF sio kijiwe cha mihadhara kidini kama manzese. kama huna hoja kukaa kimya nako ni njia nzuri ya kuwasilisha ujumbe wako!
     
  13. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kenya wako kimaslahi zaidi, kufanya hivyo haina maana kwamba ndio wanakubali sana imani yenyewe. Kama umesoma vizuri habari hiyo, lengo kuu la wakenya ni kuvutia wawekezaji toka nchi zenye utajiri wa mafuta, na sio waeneza uislam kutoka nchi hizo. Iko kiuchumi zaidi.
     
  14. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #14
    Mar 4, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    This book is a Kiswahili version, is divided into twenty lessons, speaking and writing of Chinese learners to develop basic skills and some Chinese
    Interpersonal skills, can also be used for a particular Chinese teaching verbal communication skills.(hicho ndicho ulichoandika kwa kichina)
     
  15. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #15
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Maandamo jina lako zuri mkuu unaonekana tena mpambanaji.
    Hivi Malaysia, indonesia. mfano mdogo nimetaja hizo mbili uchumi wao mzuri kuna bank nyingi tu za kiislam sio waraabu na sio wachimbaji wa mafuta kama unavyosema wewe. uwezi kuamini mpaka VATICAN CITY wamechukuwa idea hii ya mfumo wa fedha wa kiislam, ukipata muda mkuu pitia.
    Islamic banking-
    Wikipedia,the free
    encyclopedia
     
  16. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #16
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hatuhitaji kuiga wakenya ambao ni wabinafsi mno. gap kati ya tajiri na maskini ni kubwa kupindukia kuliko hali ambayo tunailalamikia hapa TZ. waliowengi kenya ni hoi kweli kweli-inatisha na viongozi na wafanya biashara wachache wamebeba uchumi na miradi yote -hata ARDHI yote ya kenya ni mali ya viongozi na wafanya biashara.
     
  17. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #17
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Chanzo cha habari yako ni kipi mkuu? Hata hivyo mbona hapa tz walishaanza kutumia huo mfumo toka siku nyingi? au Kenya Wanadesa kwetu?
     
  18. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #18
    Mar 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Source please
     
  19. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #19
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    We si ubaki na madras zenu mnabali kulalama tu na kushindwa kudeal na mambo ya maana na mnabaki na umwinyi tu!
     
  20. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #20
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hebu tutilie irabu kwa maandishi ya "Kikristo"
     
Loading...