Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kelele za Gesti Zawachanganya Wanafunzi,

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, May 23, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    WANAFUNZI wa shule ya Sekondari Kigogo ya jijini Dar es Salaam, wameadhimia kuandamana hadi Ikulu kumuona Rais Jakaya Kikwete kwa kupinga uwepo wa nyumba ya kulala wageni iliyokuwa ndani ya eneo la shule hiyo
    Wanafunzi hao ambao mwishoni mwa juma walionekana kufanya fujo shuleni hapo kupinga uwepo wa nyumba hiyo bubu iliyopo katika maeneo ya shule hiyo iondolewe kwa kudai inawachanganya katika masomo yao ya kila siku.

    Nyumba hiyo ya kulala wageni ipo pembezoni mwa madarasa ya shule hiyo ya kata ambapo wanafunzi hao wamedai kuchanganywa kutokana na miziki na pilikapilika za watu za kila siku zinazofanywa katika nyumba hiyo jambo ambalo linaenda kinyume na na sheria za haki elimu na kudai kuwapotezea usikivu wawapo darasani ikiwemo na kuwafunza maadili mabovu wawapo shuleni

    Hata hivyo wanafunzi hao walishafika ngazi za chini kuripoti tukio hilo lakini imeonekana taratibu za kisheria zinakwenda taratibu na kuonekana watendaji kushindwa kuifungia nyumba hiyo.

    Hivyo wanafunzi hao wameadhimia kufanya maandamano ya amani kwenda kwa Rais Kikwete kumweleza kero hiyo ili aweze kuwasaidia.

    Wakilalama wanafunzi wamedai “makelele ya wateja wa gesti yanatusumbua wakati wa masomo, mana ni vurugu badala tumsikilize mwalimu wakati mwingine wateja wanagombana vyumbani na kutupigia makelele, mara nyingine mavazi yanayovaliwa na baadhi ya wateja si stahili yanatuletea maadili mabovu.

    Kwa kuwa madirisha ya gesti yanatizamana na madirisha ya shule mara nyingine ni rahisi kuona yanayotendeka ndani ya vyumba kwa kuwa madirisha hayana pazia, walilalama wanafunzi hao kwa jazba

    Vilevile walilalamikia tabia ya kuona wasichana wenye umri mdogo wakiwa wanaingia na watu wenye rika kubwa mithili ya baba zao ni hali ambayo wanadai kuwaumiza kisaikolojia.

    Hata hivyo wanafunzi hao wameadhimia kufika kwenye kituo wanachoshughulikia haki za watoto ili kupata msaada zaidi wa suala hilo

    Nyumba hiyo ya kulala wageni ’Gesti bubu’ iliyopo ndani ya eneo la shule hiyo imedaiwa na mmoja wa wahusika kuwa hulipiwa kodi kihalali na imesajiliwa kwa mujibu wa sheria zote za Serikali ya Tanzania kwa jina la The Queen Guest House.
     
  2. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mi kuna vitu vingine vinanishangaza jinsi ambavyo serikali ye2 inafikiri,waende 2 2one,halafu watu wanadhubutu kujiuliza kwa nn wanafunzi wanafeli,
     
  3. E

    Eng Mayeye Member

    #3
    May 24, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lazima kutakuwa na kosja la kiutendaji hapo. Je kati ya shule na hiyo huduma ya gest hapo nani alitangulia kuwa hapo? Baada ya hapo ndo tujadili zaidi
     
  4. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Shule za Sekondari za Kata ni mradi wa kipumbavu!
     
  5. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Simuungi mkono: baba enock, mamzalendo wala Eng mayeye, wanafunzi wanapaswa kusoma bila visingizio.
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Only in bongo..typical
     
  7. O

    Ogah JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    hata hili jambo nalo linahitaji kupelekwa Ikulu?!!...........
     
  8. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Unajua unalolisema mkuu? Watosomaje wakati wanashambuliwa kutoka kila kona na mambo ya mahaba?

    Hili ni tatizo kubwa sana kwani mfumo wa mwili wa kimahaba na ule wa ku-concentrati haichangamani!
     
  9. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kweli halihitaji kufika hata kwa DC ila hapa Tanzania mambo yote yanakwenda ukigusa ikulu!
     
  10. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,121
    Likes Received: 6,764
    Trophy Points: 280
    Jamani hivi hao watoa leseni hawakaguagi sehemu biashara zilipo? Kwanini watoe lesene ya guest eneo la shule?au kwanini walojenga shule hawakujali mazingira?
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    madogo hawa bana..sasa vilio vya mihemuko gesti si ndo vingekuwa vinawapa stimu za kukokotoa magazijuto na kusolve simultaneous equations??? hawa vipi hawa
     
  12. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    DC , RC wapo. sasa hili liende ikulu? washaurini hao watoto the correct and easy path
     
  13. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2011
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hili swala lilitakiwa kumalizwa haraka na ofisi ya mtendaji kwa kushirikia na uongozi wa shule na sio kwenda IKULU. Ukiona hawamfanyi kitu mwenye hiyo gesti ujue tayari mlungula umepenyeshwa kwa uongozi wa shule
     
  14. s

    sawabho JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Watume wawakilishi kwa DEO akishindwa waende kwa DC, akishindwa waende kwa RC, akishindwa waende kwa Waziri Mkuu, akishindwa wana haki ya kupambana na FFU kuelekea Ikulu.
     
  15. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Hatujawahi kuwa serious na issues TZ,ikiwemo elimu.Hata kama gesti likuwepo,uanzishwaji wa shule ungezingatia mazingira yaliyopo kwa kuihamisha/kuifunga au kufungua shule kwingineko..
     
  16. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Je kati ya shule na Guest ni ipi ilitangulia kujengwa?..huenda guest ilikuwepo hapo muda mrefu hivyo shule ikajengwa baadae. kama mwenye kumiliki hiyo guest bubu aliijenga shule ikiwa tayari imejengwa basi sheria iangalie kama kanuni za ujenzi wa nyumba za starehe na bar kwenye makazi ya watu zilizingatiwa.
     
  17. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii haikubaliki
     
  18. F

    Froida JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Yaani mwnyekiti serikali za mtaa,mtendaji wa kata,tarafa,mkuu wa wilaya ,mkurugenzi mkuu wa mkoa,waziri wote wameshindwa kuwatatulia watoto shida yao mpaka habari iende kwa Raisi hii nchi basi ni upupu mtupu,watoto lazima wapewe mazingira mazuri ya kusoma
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,257
    Likes Received: 5,820
    Trophy Points: 280
    hii gesti ipo kitaani kwetu kabisa hii.wakiitia ni pigo kubwa kwetu lakini ina haki ya kutolewa
     
  20. M

    Msharika JF-Expert Member

    #20
    May 24, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kweli kigogo umedata. Ngono na taaluma wapi na wapi? unachanganya mchele na kokoto kupika pilau? unashangaza jinga kubwaaaaaaaaaaaa
     
Loading...