Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kazi za Watanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JamboJema, Aug 7, 2012.

  1. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Leo katika kipindi cha Jambo - TBC wabunge wawili, wa kisarawe na mwingine, walikuwa wakiongelea kulinda ajira ya mtanzania. Walisisitiza sana 'ajira za watanzania' kutokufanywa na wageni. Swali langu ni kujua ni zipi hasa ajira za watanzania na sheria ipi inazisimamia hizi ili zisivamiwe na wageni.
     
  2. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hata kama sheria zipo au zitatungwa, za kulinda ajira za watanzania UKWELI ni kwamba, kwa serikali hii ya ccm, hakuna lolote. watu wanaapa kulinda katiba, kisha wanaghushi tena bungeni, hakuna wa kuwachukulia hatua, hivi msimamizi wa sheria kwenye hii nchi ni nani? na yeye anasimamiwa na nani? hawa Jaffo na Bulaya wanatupiga changa la macho tu, ukweli ni kwamba serikali yao ya ccm imeshindwa kusimamia sheria mchana kweupe, usimamizi wa sheria kwa nchi yetu hii chini ya ccm, ni asilimia 8%. tena pale ambapo rushwa haipo.
     
  3. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wamunzengo kwa hiyo kwa ujumla hakuna 'specific' kazi za watanzania 'against' wageni?
     
  4. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    huwezi ukaoredhesha aina za kazi halafu ukapigia mstari na kusema kuwa hizi ndo kazi za watanzania na zile za wageni. ninachokijua mimi, kuna kazi ambazo kimsingi watanzania wana utaalamu nazo na idadi ya watanzania wataalamu kwenye kazi hizo inatosheleza, kazi kama hizo inapotokea akaja mgeni halafu akazifanya ndo inazua mjadala, mf kuuza mitumba kariakoo, hivi kweli tunahitaji wachina kuja kutuuzia mitumba hapa Tanzania??? baadhi ya kazi migodini, uhasibu kwenye viwanda vinavyomilikiwa na wahindi,hivi kweli hatuna wahasibu watanzania??? na zingine za aina hiyo. cha kushangaza hata makatibu muhtasi kwenye baadhi ya makampuni hapa nchini yanaajiri watu wa nje, hii ni kukosa uzalendo na kutokuthaminiana sisi kwa sisi kama watanzania.
     
  5. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #5
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,786
    Likes Received: 1,678
    Trophy Points: 280
    ukiangalia ma kampuni makubwa hapa nyumbani yako
    chini ya wageni sasa wenyewe si watajiri yeyote wanemtaka.
     
  6. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa muktadha huu basi ni kazi chache sana za wageni......Na nijuavyo wizara ya kazi ndo inatoa 'vibali vya ajira'. Inatumia vigezo vipi? Here I specifically talk about formal employments only. Wamachinga sijawaongelea.
     
  7. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hakuna sheria zinazosimamia hili.....kila mwekezaji aajiri tu atakavyo toka kokote!
     
Loading...