Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KAZI?Uchumi Supermarkets:KUUZA DUKA/KUFAGIA/STORES/ULINZI/CASHIER?

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by rakeyescarl, Jul 16, 2011.

  1. r

    rakeyescarl JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2011
    Joined: Dec 9, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ndg M TZ,Kama mpaka leo hujapata kazi hizo hapo juu na hujui kwanini nenda Quality Plaza/Pugu Road njia ya kwenda uwanja wandege,
    kuna supermarket /duka la UCHUMI-kutoka kenya.
    Wanasema wamekuja na wafanyakazi wao kuanzia mlinzi,mpishi,mpaka mfagiaji kwa sababu wa Tanzania ambao ni qualified hamna.?*?
    Hivi ndg zetu wa Immigration mnafanya kazi kweli,maana sitaki kuamini kama hawa jamaa wanavibali vya kazi-serikali yetu ilivyo makini haiwezi kufanya kosa hilo.
    Nasikia Uchumi Supermarket ni serikali ya Kenya,jamani kama ni kweli hawawezi hata kutuonea huruma -hii Afrika mashariki ikikolea tutakimbilia wapi sisi,hii sio timing bomb?
    Yangu macho!
     
  2. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    mi naona sawa tu.Maana hawa watakuwa waaminifu kazini, kwanza hawatatoa udhuru kama misiba,vikao vya harusi na....

    Kwa sababu wako ugenini watakuwa watii vizuri.
    Hata mm ningefungua kampuni kenya ningetafuta watz kufanya kazi.
     
  3. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2011
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Sidhani kama umemwelewa rakeyescarl! Just read between the lines
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,146
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    wabunge wet u mko hapa.. tusaidieni kwa hili jamani..
    hivi hakuna hata mbunge au kiongozi mmoja ambaye ashawahi kwenda kuishi nje ya nchi hta kwa miaka miwili??? ninauhakika labda hakuna .. watu na nchi zao wanalindana sana kwenye suala la ajira na ikija kwenye ajira ambazo hazihitaji qualification kubwa utawakubali wenyewe sasa sisi sijui nani katuloga jamani ..
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    kazi ipo....tena kubwa tu
     
  6. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Sijui nitapata ajira mimi na advance diploma yangu ya computer?nimeomba kazi mpaka nimechoka.poa tu
     
  7. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hao ndo wakenya hao. na tuna wabunge, immigration etc
     
  8. M

    Mbwambo JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 628
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Pole sana malizia na degree maana sasa hivi wanataka sana degree mahali pengi pa kazi ila kwenye companies utapata
    JIpe moyo mkuu Mungu atakujalia
     
  9. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mkuu mbona kuna mdada anafanya hapo ni mbongo acha hzo fanya utafiti vizuri mkuu..
     
  10. r

    rakeyescarl JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2011
    Joined: Dec 9, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ndg yangu kwani ni siri?Unahitaji uchunguzi gani si nauli ya dala dala tu, sikutegema useme kuna mtanzania 1, linalonisikitisha ni kuwa inawezekanaje ulete watu wa kazi ambazo tuna watu wa TZ wenye ujuzi huo kibao na hawana kazi ulete wa KQ kuchukua nafasi hizo na wa TZ wenye ma diploma etc wanakwenda kufanya kazi ambazo hazihitaji ujuzi, mambo mengine hayahitaji kwenda kukaa nje miaka, nenda leo hii Kenya ujaribishe kazi yoyote iwe ya ujuzi au casual labor uone mziki wake, nenda India, nenda Europe etc watakupa kazi ambazo wao wanaziogopa na hawazitaki na wanajua kuwa upo.Labda Europe uombe kazi za res.etc lakini kuita wawekezaji eti wanakuja na wafanyakzi wao -sisi tunahitaji nini huo uwekezaji.

    Ukiendelea kuangalia mambo haya nazidi kuwaonea huruma vizazi vijavyo,nimesikia jambo la ajabu eti wakomoro (Comoro) wanafanya kazi ya export/import live animals kutoka TZ wakati import permits zote walionazo ni wa TZ na as a result wanaenda mpaka vijini na kununua wenyewe hao wanyama huku mwenye kibali akiwa body guard wakati huko Comoro huwezi kuthubutu kufanya any biz kama sio m Comoro na wakikujua hawasubiri serikali ikufuate wananchi wenye hasira kali either watakua/kukuibia au wanakumaliza tu.Najiskia kukereketwa!Aaaaagh!

    n
     
  11. m

    mtozwaushuru Member

    #11
    Jul 21, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Acha waje! Wtz tumezidi uvivu na ulaghai hatuajiriki ngoja tutie akili
     
  12. r

    rakeyescarl JF-Expert Member

    #12
    Jul 21, 2011
    Joined: Dec 9, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    M.Ushuru,
    Nilifikiri ungetoa wazo ili sisi wenye uvivu na ulaghai tuanze kuajirika,hata kama wewe mambo yako ni swafi lakini nina imani katika hao wasio ajirika kuna njia 1 au nyingine wanakukamua ,either watakuibia kioo cha gari,wata abuse watoto wako,watakuibia njiani wewe au familia yako, kama ni majambazi watakuvamia kwako hata ukiwashinda na kuwaua tayari wamekutia doa,ukikutana na ndg yao atakudhuru kwa njia moja au nyingine na njia ya mwisho itabidi uwe mkimbizi kutoka kwenu kwenda kukaa nchi za watu ambayo si permenent solution ukirudi ukawakuta hawa game inaanza upya.
    Unasemaje wacha waje au una maana wacha tuendelee kuwafungulia milango?
    Heri yenu mlioajirika lakini wateteeni amabao inabidi wabadirike-tuache kuwateremshia mzig wenye madaraka amabao wengi wao wakiishapata hawageuki kuangalia nyuma!

     
  13. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #13
    Jul 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ..."Wawekezaji wanasema kwamba Watanzania tuna visingizio vingi linapokuja suala la kufanya kazi, ohh nina msiba, oohh mtoto anaharisha etc" - Mizengo Kayanza Peter Pinda (PM)
     
Loading...