Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kazi na experience

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by abrah15, Jan 26, 2011.

  1. a

    abrah15 New Member

    #1
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hizi nafasu za kazi zinazohitaji experience wanamaanisha nini? au wanataka waliomaliza vyuo wasiajiliwe?
     
  2. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kaka hiyo ni kila mahali duniani.
    Kuna baadhi waajiri ama positions kama wanahitaji entry level/2011 graduates wataweka wazi. Lakini in most cases wanataka shule yako na experience. Wapi utaipata hiyo experience?....jibu: I don't know.
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    ndiyo maana nchi zilizoendelea fresh graduate huwa wana-opt kujitolea (volunteer) kwanza ili kuwapa experiance. Soma bio ya Obama utaona.
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nadhani sio mfumo wa haki kwa hapa kwetu. Waajiri wanataka vitu ready-made ili wao wa-exploit tu, na vijana wengi baada ya kumaliza elimu zao wanakuwa frustrated, ukute wengi wanatakiwa walipe mikopo ya vyuo na nyumbani wazee, ndugu, jamaa wanajua wamepata mkombozi. Nadhani solution nzuri ni kueka sheria kwamba makampuni yawe na trade fairs na program za internships kutegemea na ukubwa wa kampuni zenyewe, au ku-adopt something similar. Bila hivo wahitimu wengi watashindwa kuingia kwene soko la ajira na kuishia kurandaranda mitaani na kupoteza opportunity ya kuwa productive.
     
  5. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Huku US ndio maana vitu kama internship/volunteerism vinasaidia.
    May be ndio maana Obama nae aliendakuwa community organizer mshahara 15K a year!!
    Usikate tamaa na jitahidi sana kuwa mbunifu. Changamkia sana vitu kama internship, na ukiweza basi tafuta hata fake experience....hii imetusaidia wengi, lakini ole wako wajue ulidanganya, utakuwa fired on the spot.
    Don't give up, man!
     
  6. TATIANA

    TATIANA JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 3,667
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    hivi kumbe kuna fake experience?..??... I never knew!
     
  7. P

    Paul S.S Verified User

    #7
    Jan 27, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    kalagabaho!!! Uzubaa uliwe, Nchi hii kilakitu ni machakachuzi tu
     
  8. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Yup, it is everywhere!!
     
  9. TATIANA

    TATIANA JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 3,667
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    dah,inatisha sana.
     
Loading...