Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kazi kweli: Kodi ya maendeleo Tabora yapanda mara dufu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by YeshuaHaMelech, Feb 14, 2011.

  1. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kodi ya maendeleo ya Taxi na pikipiki imepanda toka 95000 mpaka 191000. Watu wa pikipiki na taxi wanalalama!

    Ari mpya, nguvu mpya kasi mpya hukooooo Tabora!

    Source: TBC Kipindi cha Dira
     
  2. birungi

    birungi JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sijui tunaelekea wapi,
    juzi nilienda kulipia insurance ya gari cc 1600 nikalipishwa 100,000.na wakati mwaka jana miezi kama hii nililipia sh 50000.
     
  3. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hii kodi ndio iliyopitishwa kwenye bunge la bajeti mwaka jana ikihusishwa vyuma chakavu pia ama? Maana nakumbuka bunge hilo la mwaka jana lilipitisha labda ndio imeanza kufanya kazi.
    Poleni watu wa Ng'ambo, Cheyo, Kiloleni, Ipuli, Mihogoni, mpaka Kipalapala sijui baiskeli nazo zitalipishwa kodi ama??
     
  4. M

    MJM JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Heading imenitisha nikadhani ile kodi aliyopinga profesa fulani hadi akadhihakiwa kuwa profesa uchwara imerudi.

    Watanzania wanapenda cheap solutions. Budget ikibana tu wanakimbilia mafuta, magari, pombe na vitu kama hivyo wakati kuna maendeo chungu mzima wanashindwa kuyafanyia kazi na mianya ya kukwepa kodi iko kibao kwa wakubwa tu wadogo wanapondwa na kila aina ya kodi. Kila akiamka hadi analala analipa kodi tu
     
  5. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    .......huko Tabora ndio ni moja wapo ya mikoa ambako sisi wana ''CCM'' tulivuna ushindi wa kishindo kwenye uchaguzi wa October 2010!

    CCM hoyeeeeeeeee!
     
  6. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama inahusiana na bajeti ya Bunge. halmashauri huwa zinajipangia kodi hizi zenyewe na bajeti zai zinaanza januari... kama ingekwua ni ya bunge ingeanza July
     
  7. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #7
    Feb 14, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yangu macho...
     
  8. Tumaini edson

    Tumaini edson Member

    #8
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Npo Tabora mm ni Shuhuda wa hili, Madereva tax na wale wa pkpk aka BodaBoda, Nchi kwao imekuwa chungu mara dufu. Nani atakae watetea kat Mbunge wao Yumo ndani ya Mikakati Kabambe ya kuikabiri TP-MAZEMBE!!!!!.
     
  9. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #9
    Feb 14, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Kwa nini wana nchi hawa wasingechagua CDM ambapo wasingelipa kodi tena wangekula full bata maana kila mtu angejenga ghorofa
     
  10. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 777
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    Ccm hoyeeeee...
    Tabora ni ngome kubwa ya ccm..
     
  11. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #11
    Feb 14, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Safi sana kwa Tabora.

    Mbona wameongeza kidogo namna hiyo? Pandisha iwe laki mbili kabisa ili Wanyamwezi WAKOME ubishi.

    Wanashangilia kuwa na akina RAGE kama Mbunge, sasa watakiona kilichoinyima Sahara Mvua......

    Utakavyotandika, ndivyo utakavyolala. CCM komesha hawa Wanyamwezi. Pandisheni na bei za Mabasi na mafuta.

    Punguzeni bei ya Tumbaku na mazao mengine ya biashara kwa mkoa wa Tabora.

    Wanyamwezi wanajisifu eti hata CCM wakiweka Nyani, wao watachagua CCM/Nyani.

    Bandilia GETE GETE ili NGOSHA waipate habari yao. Hii habari imenipa furaha sana leo hii.
     
  12. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Kwa nini unawapa pole? Si waliichagua CCM wenyewe? Kwa nini unawahurumia kama wenyewe hawataki kujihurumia? Wenzao Singida wameambiwa na Lissu wasilipe kwa sasa Kodi hizi zinazoliwa ovyo.

    Na hivi siku hizi hata vijijini wana Vipikipiki vya Kichina, wapandishieni tu hata kama ni Laki 3 kwa mwaka. Hamna kuhurumia wa Ng'ambo au Chabutwa. Kiloleli au Kitunda, Igoko au Tutuo, Kaliuwa au Tumbi, Kisanga au Ndala, Urambo au Sikonge etc etc etc etc.......

    Mtu anayewaonea huruma wa Tabora, ndiye adui wa maendeleo na anataka hawa Wanyamwezi wangu wawe wamelala milele na milele. Waliyataka wenyewe na watayapata. Kama hawataki kuamka, pandisheni hadi laki 5 ndiyo akili zetu zipate akili.
     
  13. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkuu sikonge umeniacha hoi kweli duh!. Ila huu mkoa una kama laana fulani hivi, ukweli mkoa wa Tabora ni kati ya mikoa iliyosahaulika na itaendelea kusahaulika. Mi nilidhani kwa kuwa Lipumba anatoka Lolangulu basi watampatia hata wabunge wawili watatu hivi kama wenzao wa kanda ya kaskazini walivyofanya kwa mgombea wao wa urais.

    Tabora maisha magumu sana, mtu akikuona unakunywa soda anaona unachezea pesa, kupanda Taxi ni anasa, daladala mpaka uwe unaenda isevya. watu wanakula leo baada ya kubahatisha kilo ya unga na dagaa wa mwanza(wachungu, ila wanaona kuwakata vichwa ni kupunguza mbona, wanaweka na maembe dodo machanga mengi)saa kumi na moja jioni tena wa kukopa, kesho anajua mungu.

    Waache wakong'olwe mpaka watie akili na kujua kuwa adui namba moja wa maendeleo yao ni serikali ambayo inaongozwa na CCM. Wao utasikia kujisifu Oooh tuna mnara wa uamuzi wa busara. tena inatakiwa kodi ya kichwa irudishwe kama haipo na kila mtu atozwe laki moja kila mwaka ndiyo watajua kuwa ukombozi huwa hauletwi bali unapiganiwa na huwezi kuupigania kwa kumpatia adui yako silaha ya kupigania.
     
  14. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Mkuu Hofstede,

    Kwa kweli hali ya Tabora ni mbaya sana. Ila watu hilo hawalioni. Acha wakomeshwe na labda hii itawapa uwezo wa kuanza kufikiri. Wakipata kibano cha nguvu na aje mtu awaambie kuwa kuna njia nyingine nyingi zinaweza kutumika ili wasisote namna hiyo, basi wenyewe itabidi waanze kufikiri mara mbilimbili.

    Tabora kweli kunywa soda ni alama ya utajiri. Sanasana utawaona kwa baba/mama ntilie wakipata vichai kwa maandazi/vitumbua. Atakayefika kwa Mzee Kalilo pale First and Last Hotel (sijui kama bado ipo) basi huyo ni mkali. Wanaofika Tabora hotel ni Wahindi na wageni wanaotembelea mji. Wanyamwezi pale ni wakuhesabu wanaoweza kufika pale na kula.

    Ninasubiri Dr. Slaa ahamie Tabora na awe anatembelea kata kwa kata ili awaweke sawa. Hii aifanye mara moja kwa mwaka na hadi kufika mwaka 2015 basi matawi kibao ya Chadema yawe yamefunguliwa huko Tabora.

    Sasa kuwa na mbunge na Waziri kama alivyo Mzee wa Pekecha pekecha, si ni kashehse?

    [​IMG]
     
  15. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huu ni mkoa wetu nami ni Mnyamwezi halisi,
    Hakika inauma na inaniuma saana kwa kinachoendelea mkoani pale, sijui kuna nini kwa wanyamwezi. Sijui ni hali ya umwinti ama ndio urithi wetu toka kwa akina Milambo na Isike na wengineo..
    Makazi ya mjini ni nyumba za tope tena kwa mvua iliyonyesha Dar juzi ikidondokea pale mjini...basi ni janga la kitaifa kwa nyumba kuezuliwa.
    Let's be serious, tatizo ni nini hasa kwa mkoa wa Tabora ilhali unazalisha mawaziri wakubwa wengi na ndio chimbuko la uhuru wa TANGANYIKA?
     
  16. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #16
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 777
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    Sie wengine tulishaasi kwenda tabora, hapafai jamani.. Ujinga ndio source ya Umaskini na ufukara wa wananchi wa tabora.. Hata ccm ndio mtaji wao mkubwa kwa tabora...
    Naamini ugumu wa maisha ni kipimo cha akili.. Ipo cku watazinduka...
     
  17. Taluma

    Taluma Senior Member

    #17
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Engineer Sikonge,

    Embu kamata kabia kabaridi hapo, ungekuwa unyaluni ningekurushia ''mkangafu'' umevunja sana mbavu zangu aisee kwenye post yako hapo juu......! kumbe ni wengi tunakerwa na wananchi wanafiki aiseee....!
     
  18. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Kodi ya maendeleo au ni kodi ya mapato? Kama ni ya mapato TShs. 191,000 kwa mwaka siyo nyingi ni sawa na TShs. 523 kwa siku. Vile vile kuna uhuru wa kulipa kwa awamu nne
     
  19. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Huku ndiyo CCM ilishinda kwa vishindo....Poleni sana hayo ndiyo malipo
     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    kutoka 95,000 mpaka 191,000...usawa uko wapi? anewei wanavyuna walichopanda...
     
Loading...