Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kazi ipo kweli, inamaana CAG na ripoti ya Jairo haaminiki?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng`wanakidiku, Aug 24, 2011.

  1. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2011
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa nini watanzania wengi wameshindwa kuamini maamuzi ya serikali (kupitia Ikulu) juu ya suala la Jairo, je ofisi ya CAG haiaminiki tena?
     
  2. y

    yohanakomaga Member

    #2
    Aug 24, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Silence means!
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Kama ungelikuwa mtanzania usingeliuliza ilo!
     
  4. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    A yu e hyumani bingi oru e monsta
     
  5. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    CAG kateuliwa na nani?na ana report kwa nani?hapo kuna imani tena iwapo huyo bosi wake wananchi hawana imani tena
     
  6. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Maswali mengine si ya kuuliza kma una akili timamu
     
  7. Wakusini

    Wakusini Member

    #7
    Aug 24, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Huyu vp tena? Hapo jibu ni ndiyo hyo ripot haiaminik! Huyu ni kati ya wale wasukuma gari la jairo anakooonda!
     
  8. luckyperc

    luckyperc JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 496
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa mtazamo wangu CAG kafanyakazi aliyotumwa na wakubwa wake.kwenye maelezo ya ripoti yake amegunda pesa ZIMECHANGWA na zimeingia kwenye akaunti husika ila yeye hana mamlaka ya kisheria kumchukulia hatua mtumishi kazi ambayo alimwachia LUHANJO atolee maamuzi. Kwa makusudi CAG hakutoa mapendekezo kwenye ripoti yake akawa ametega tego kwa jamaa nae akategeka bila ya kumtuhumu JAIRO na kufuatia hatua nyingine ya RUSHWA(TAKUKURU).
    CAG big kwa kazi nzuri kugundua pesa zilichangwa.
     
  9. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #9
    Aug 24, 2011
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Inachekesha kumpa kazi mkaguzi mkuu kazi ya kukagua fedha zilizokusanywa kifisadi kwa ajili ya mtumizi y kifisadi. Anaeyejua accounting atakwambia CAG atatoa ripoti kwamba fedha zimetumika kwa kusudio sawa! Hii haina maana Jairo hakua na makosa, kimaadili Jairo ni fisadi aliyekusanya fedha kifisadi, kwa rukhsa ya wakuu wake mafisadi na kuitumia kifisadi, na huu ni ufisadi! Kwa hili Jairo, Malima, Ngeleja wangekua kwenye serikali makini yenye maadili wangekua jela hivi sasa! Lakini kwa serikali ya mzee wa kufuturisha, yeye yuko busy kujikusanyia thawabu kwa kufuturisha!
     
  10. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    KATIBA MPYA ndio suluhisho la haya maovu yooote. Ndiyo haaaminiki huyo CAG kwa kuwa analinda kibarua chake. CAG inatakiwa watu wa apply wapitishwe na bunge kupata mtu competent, ili wawajibike kwa bunge na sio kwa Rais, haya yameonekana ukiwa na Rais kama wa kwetu, tupo matatani sana. Angalia Kenya sasa hivi, hakuna hiyo power, CJ kapitishwa na bunge. AG na Budget Contoler nao watapitishwa hivyo hivyo.
     
  11. S

    Songasonga Senior Member

    #11
    Aug 25, 2011
    Joined: Mar 13, 2011
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajua watanzania ni hatari sana CAG mzuri kama ripoti imetoa kile watakacho akitoa tofauti na walivyotaka basi CAG mbaya. Mimi nakubaliana kabisa na ripoti ya CAG . Sasa Jairo keshakuwa Newsmaker tumeisha sahau maendeleo na mijadala mingine
     
  12. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Nchi inaongozwa na watu wenye kutanguliza masilahi binafsi na kulindana. Serikali yetu haijui maana ya Public trust, nchi zinazojua kuwajiba ni kwamba Jairo hakustahili kuruishwa kazini hata kama hana hatia ili kulinda masilahi ya umma na uaminifu kwa vyombo vya umma. Kitendo cha kumtumia Utoh kumsafisha Jairo, maana yake ni kwamba Utoh na taasisi yake wanabakia na uchafu mikononi. Ofisi ya CAG imeshakuwa contaminated. Wangeliona hilo, Jairo angeachwa na nafasi yake kuchukuliwa na mtu mwingine.
     
  13. M

    Mohamed Ngwasu JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2011
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 304
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani kumbe mlikuwa mnamwamini CAG huyuhuyu nyie kweli kiboko CAG yupo na anakagua daily lkn pesa zinaendelea kuliwa hana jipya mwizi tu
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    You are RIGHT 100%.
     
  15. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2011
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,152
    Likes Received: 451
    Trophy Points: 180
    Tz hatuna serikali bali kundi la majambazi wenye dhamana ya kodi na rasilimali zetu .
     
  16. K

    Kiponya Member

    #16
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh! imani yangu imeisha kabisa hasa kwenu nyie mnaojiita great thinkers mnaofanya maamuzi kabla ya kufikiri.
     
  17. fikramakini

    fikramakini JF-Expert Member

    #17
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inanitia shaka hiyo ripoti. Riport gani ya auditor inakosa mapendekezo? Labda sijui vizuri mambo ya auditing. Tusubiri uchunguzi wa tume teule ya bunge mkuu...
     
  18. W

    We know next JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndio maaana Tundu Lissu anasema, Tanzania tuna "Urais wa Kifalme" na ameuchanana vibaya sana ktk hotuba yake jana. Na bila kufanya mabadiliko hayo, hatutoki ktk hali hii.
     
  19. T

    Tata JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Tuanze na wewe ndugu yangu. Je umeamini maamuzi ya serikali kupitia ikulu juu ya suala la Jairo? Je unaiamini ofisi ya CAG katika suala hili?
     
  20. T

    Tata JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    CAG ameteuliwa na anaripoti kwa Rais. Amepewa kazi na Katibu Mkuu Kiongozi ambaye ameteuliwa na anaripoti kwa rais. Amemchunguza Jairo ambaye naye ameteuliwa na Rais.

    Hii ni kesi ya Gorilla kumkabidhi Sokwe mtu.
     
Loading...