Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kavunja ahadi ya uchumba sheria inasemaje?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Gagurito, Mar 15, 2011.

  1. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ndugu zangu wanasheria nisaidieni ktk hili. Kuna Binti aliniahidi kuwa mke wangu, kwamba tutaoana. Ktk kipindi cha miaka minne nimekuwa nae km mchumba leo ananijia na kunikana, kumbuka kanipotezea muda wangu, alinipa ahadi feki ilioshindwa kutimizwa. Nishaurini nifanyaje ndugu zangu wataalamu wa sheria!
     
  2. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    sh! sh! sh!!!!! ... usiseme, kwa sheria kama hiyo wengi tutajikuta matatani!!
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu bahati mbaya saana sheria haijui uchumba mkuu! kwani uliiingia naye mkataba? kama hakuna mkataba mzee imekula kwako hata hivyo mkuu mapenzi hayalazimishwi mwache aende zake!
     
  4. m

    mpuguso Member

    #4
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh hapo mm sio mtaalam wa sheria ila nadhani haihitaji akili nyingi kujua kwamba hakuna sheria inayolazimisha watu kuendelea na uchumba. Navyochukulia mm uchumba ni kama urafiki tu kwa hiyo kama kabadilisha mawazo kubali matokeo tu kwamba ni tatu bila then start afresh. Sidhani kama kuna sheria hapo
     
  5. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Nenda loliondo ukapate maji ya kumrudisha...mwenyeeeeeweeeeeeeeeeeee anakutafuta huyo
     
  6. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Niliudhuria semina moja ya kisheria, mwanasheria fulani akadai kuwa ushahidi wa hata zile msg za kimapenzi zinatosha kumpandisha mpenz wako aliyekuahidi uchumba akavunja kizimbani, alikuwa anasisitizia kwa wale dada zetu zaidi, so kwangu mimi kidume inakuwaje?
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    huku wanakudanganya akuna sehria kama hizo nenda loliondo bana achana na sheria feki
    laki moja ndoa HIYOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
     
  8. JUST

    JUST JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33

    LAW OF MARRIAGE ACT 1971
    69.-(l) A suit may be brought for damages for the breach of a
    promise of marriage made in Tanganyika whether the breach occurred
    in Tanganyika or elsewhere, by the aggrieved party or, where that party
    is below the age of eighteen years, by his or her parent or guardian:

    Provided that-
    (a) no suit shall be brought against a party who, at the time of the
    promise, was below the age of eighteen years;
    (b) no damages shall be awarded in any such action in excess of loss
    actually suffered as a result of expenditure incurred as a direct
    result of the promise.
    (2) A suit may similarly be brought in respect of the breach of a
    promise of marriage made in any other country but only if such an
    action would lie under the law of that country as well as under this
    Act.
    (3) No suit shall be brought for specific performance of a promise of marriage.
     
  9. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #9
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kaka it is understandable kuwa una uchungu kutokana na jambo hili. Sifahamu sheria inasemaje, lakini nafikiri kuingia kwenye hii process itazidi kukuchosha na kukuconfuse bure. Kama unataka kuendeleza uchumba huu, hii sio strategy sahihi. Jaribu kuzungumza naye na kushirikisha wazee waliohusika katika process ya kufunga uchumba. La, kama humtaki tena, basi msamehe kwa yote na uendelee na maisha yako. Wahenga walisema "Likuepukalo huna kheri nalo". Mshukuru Mungu kwa yote.
     
  10. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,585
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Kaka, nothing happens for nothing! Hadi afikie huko uje kuna kitu. Heshimu mawazo yake na achana naye. I short, potezea. Hata kama ukishitaki, mahakama haiwezi kurudisha akupende kama zamani. Sana sana mnaweza mwaga pumba mbele ya kuku. Mwache aende nawe kuwa na issue zako, jipe muda Mungu atakusaidia utapona. Naelewa hali uliyonayo, lakini be patient mkuu. Hawa dada zetu, wakisema sikupendi, ujue hawakupendi kweli, hasa mtu uliyekwisha kuwa naye kwa muda mrefu.
    Ushauri, Katika hili, fuata sana natural law, usitafute hizi man made laws kwani haziwezi kurudisha affection, ila sheria asilia za mapenzi, nakupenda, nakupenda, na sina sababu ya kwa nini nakupenda, bali nakupenda tu!
     
  11. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    MESTOD NA WENGINE WENGI: ASANTENI KWA USHAURI, Bt ukweli bado nampenda sana huyu mrembo dah!
     
  12. C

    China Vach Member

    #12
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 13, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mngekuwa mnaishi kama mke na mume ingwa hamja oana kwa miezi mtatu sheria in presume nyie ni mke na mume kihalali, lakini sheria hiyo hiyo hailazimishi mtu kuwa na uhusiano na mtu, hivyo basi exception za section 69 za Marriage Act of 1971 zinakufaa.
    REJEA SHERIA ZA NDOA YA MWAKA 1971
     
  13. L

    Leornado JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Unaweza mdai fidia ya muda aliokupotezea ila kumlazimisha akurudie sikushauri. Kwani mlikuwa mnaishi wote? kama ndio basi presumption of marriage inaweza kuwa applied. Though inawalenga sana kina dada waliopotezewa muda wao na mwanaume halafu anataka kuingia mitini wakati waliishi wote for more than two years.
     
  14. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu Leonardo nimekupata, cjawah ishinae ndan km mrs wangu bt amekuwa akija kunisabhai ghetto mara nyingi, wakati mwingine amekuwa akilala kwangu, inaniuma kunizingua, serious naumia wadau! Hiyo pressumption kwa nin iwe applied kwa kinadada tu? Kwa nin ipo biased?
     
  15. L

    Leornado JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hata wanaume pia inaaply lakini muwe mmeishi wote kwa muda wa two years. Cheki this one:


    [FONT=PalatinoLinotype,Bold][FONT=PalatinoLinotype,Bold]
    3.0 ON PRESUMPTION OF MARRIAGE
    [/FONT][/FONT]
    3.1 The idea of a presumed marriage was introduced in the LMA, 71 with
    the aim of protecting women who live with men for a long period of
    time and bear children with them without legally being married. Also
    to remedy the injustice such men inflict upon such women when the
    union fails. Such women could not sue the man for maintenance and
    their children were being treated as illegitimate.
    3.2 The Government proposed in Para 13 of GN NO. 1 of 1969 that:
    A...if a man cohabits with a woman for a period of more than
    two years then he would be presumed to have married that
    woman, and if they have children such children would be
    deemed to be legitimate children of such spouses as long as
    that man at the time he started co-habitation with such a
    woman was legally capable of being married@.
    3.3 This was translated into legislation in 1971. Section 160(1) of the LMA,
    71 provides:
    AWhere it is proved that a man and woman have lived
    together for two years or upwards, in such circumstances as to​
    have acquired the reputation of being husband and wife, there
    there ​
    shall be a rebuttable presumption that they were duly

    married.



     
  16. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kapata mwingine!
     
  17. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kiss Her A$$l Goodbye!
     
  18. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    dah! Mi naona niachane nae, nitajitahidi kumsahau coz hzo presume zipo upande wake zaidi, huu sijui usawa (equality) imeharibu sana mambo! Roho inaniuma!
     
  19. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ktk comments za JUST hyo LMA of 1971, 69-2 tafsiri yake ni nin kwani wakubwa?!
     
  20. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #20
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Huyo ungemtandika mimba leo yasingetokea haya.
     
Loading...