Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli ya serikali kuhusu mgomo wa madaktari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by marksalewi, Jun 22, 2012.

  1. marksalewi

    marksalewi Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Waziri wa afya anatoa kauli ya serikali bungeni sasa hivi
     
  2. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Anajitetea katika mambo waliyo yakamilisha na anawataka warudi katika meza ya majadiliano.

    Waliyotekelezewa ni;

    Kima cha chini cha mshahara ni 950,000/=

    Kuwaondoa mganga mkuu, katibu mkuu wa wizara na mawaziri

    Kuwapatia Green Card

    Kuwaongezea allowance pale wanapoitwa toka 10,000 hadi 50,000 to 100,000 kulingana na daktari husika.

    Postmatum toka 50,000 hadi 100,000.

    Ila swala la kubiresha vitendea kazi na mishahara hapo hawana fedha na kama madaktari hawatakubali Serikali itaenda mahakamani


    Madai ya madaktari ni haya


    Hardship allowance kwa wanaofanya katika mazingia magumu eg vijijini

    Risk allowance kwa wanaofanya kazi ngumu eg wanaofanya operation, wanaofanya

    Call allowance kwa wanaoitwa usiku au kwenye emergence kwa nini wasilipwe kwa per diem au half per diem

    Mishahara kwa stardand zinazotolewa wanaolipwa sasa ni scale ya 2005

    Hakuna vifaa vya kufanyia kazi wagongwa wanalala chini watawahudimiaje na inachangia magonjwa ya kuambukizana. Eg kitanda kimoja wagonjwa 4
     
  3. S

    Shoboga Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Leta hapa habari iliyokamilika
     
  4. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kuwatisha sio suruhisho, suruhisho ni kuwatatulia matatizo yao basiii
     
  5. s

    simon james JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Madaktari gomeni. Serikali hii ni yakipuuzi hawawezi makubaliano ya mezani
     
  6. chubio

    chubio Senior Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Muongozo wa spika
     
  7. t

    thatha JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    hawajakaangwa,waziri anatoa taarifa ya serikali kuhusu jinsi ilivyoshughulikia madai ya madaktari.mambo yaliyotatuliwa na ambayo bado yanafanyiwa kazi.
     
  8. chubio

    chubio Senior Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamaa wameamua wakalimalizie mahakamani...daah hii ndo TANZANIA,upuuz m2pu
     
  9. t

    thatha JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    hardship allowance wameshaanza kulipwa tangu february na wameshapewa/katiwa bima ya afya
     
  10. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #10
    Jun 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    /tuner/?StationId=158711&
     
  11. t

    thatha JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    meza ya majadiliano kati yao na serikali haijafikia muafaka kwa hiyo suala hilo linaenda mahakama ya kazi
     
  12. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Tatizo tumesikia taarifa ya serikali ambayo ni upande mmoja tu, ingekuwa vizuri kupata taarifa kamili ya madaktari pia ili tuone uwiano wa malumbano haya yanayotuathiri sisi zaidi. Ila kwa kifupi serikali imekiri kuwa mgogoro kati ya Serikali na madaktari haujafikiwa muafaka, na wamekubaliana wakasuluhishwe Mahakamani (Mahakama ya Kazi). Waziri wa Afya amekiri kuwa, wapo tayari kutekeleza yale yote yatakayoamuriwa na Mahakama pindi madai yao yatakapo sikilizwa na kutolewa hukumu.
     
  13. t

    thatha JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    muafaka haujafikiwa kwa sababu madaktari kwa wanataka mshahara wa tsh millioni tatu na nusu na serikali haiwezi kulipa kiwango hicho.
     
  14. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kama wamekamilisha mambo wanataka kurudi mezani kujadiliana nini? HUYU NAYE MWONGO
     
  15. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,562
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Alikuwa na haraka ya kuanzisha mada;
    •Serikali imesema inathamini fani ya madaktari na huwa inatoa mikopo kwa 100% kwa wanafunzi wa fani hiyo.
    •Serikali imesema itakubaliana na maamuzi yatakayotolewa na mahakama kuu(kazi)hivyo madaktari wameonbwa na Serikali wasitishe mgomo kwa sasa kusubiri maamuzi
    •Serikali imesema imewastukia madaktari wamekuwa wakifanya vikao kwa kuwashawishi wenzao wa mikoani wawaunge mkono katika mgomo huo na mikoa walioitaja Serikali ni Moshi/Dodoma/Mwanza na kwa Dsm mkuu wa mkoa alinyima vikao kufanyika ndani ya mkoa huu.

    My Take;
    Serikali kukimbilia au kutegemea huruma ya mahakama ni UDHAIFU mwingine wa Serikali kufanya kazi kwa kutumia mahakama?
     
  16. luvcyna

    luvcyna JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 880
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    sikuona dai la postmatum katika madai ya madaktari, hii nadhani ni hadaa wakijua walipwaji wa hiyo allowance ni wachache
     
  17. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Siyo dai hili tu, ni madai matano kati ya kumi serikali haijaweza kuyatatua. Ni vizuri kuainisha madai yote kuliko kuweka dai moja tu ambalo linaweza kuwapotezea image nzuri madaktari.
     
  18. luvcyna

    luvcyna JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 880
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    duuh sijui tunaelekea wapi, kwenye kikao chao jana wamedai waziri mkuu ni muongo
     
  19. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,406
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Watanzania Inabidi waelezwe kama Kwenye Hizo Hospitali Kuna Madawa / Vitendea Kazi / Majengo yanayolingana na Huduma wanazotoa madaktari!! Sio Watu wanalipwa mshahara ambao wao wameita mikubwa huku kukiwa Hakuna Hata Vitendea Kazi Huyo daktari atafanyaje Kazi? Hii ni sawa na kuwadhulumu wananchi!!
     
  20. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Hapo kwenye nyekundi kama hospitali husika haina fedha unafikiri itawaita madaktari walioko "off" kuja kuokoa maisha ya mlalahoi? Mimi nafikiri njia pekee ya kuondokana na hili tatizo ni madaktri na waajiriwa wengine wa serikali walipwe mshahara wao unaojumuisha stahili zote "consolidated figure"
     
Loading...