Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli ya naibu wa nishati na madini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shine, Mar 10, 2012.

  1. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wakuu ningependa tujadili kauli ya katibu wa nishati na madini aliyoitoa jana kupitia ITV habari wakati akielezea sababu ya kutembea na baadhi ya vitu alivyoibiwa ikiwepo passport na vitu vingine, kuna kauli aliyoongea ambayo ni "VIPESA" kwamba analazimika jutembea na vipesa kidogo ambazo zilikuwa TZS 1,000,000 pamoja na dollar 4,000. Je kauli ya vipesa ni kiswahili ambacho kipo au ni kauli ya zarau?
    Karibuni mtoe hoja
     
  2. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,724
    Likes Received: 1,849
    Trophy Points: 280
    Andrew Chenge's Type
     
  3. Lyamungo

    Lyamungo Member

    #3
    Mar 10, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    si kasema kweli! kulingana na mihela wanayomiliki hivyo ni vijipesa
     
  4. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Vipesa=Vijisenti. Hata kwetu wapo, hawajaisha!
     
  5. Boonabaana

    Boonabaana JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inategemea; kama ukiweza kumiliki Tshs billion 2, ukiibiwa Tshs million 1, obvious unaweza kusema :''nimeibiwa vijisenti''. Hii ni kauli ya dharau kwa wasionacho.
     
  6. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #6
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kweli Baba Riz anawasaidizi makini sana
     
  7. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,201
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    Yaaani ndo maana kila kitu hata mgomo wa wafagiaji inabidi aingilie kati. Wasaidizi wake wanafanya mambo wale matapeli wa pale nje ya Bills cha mtoto. Utafikiri sio mawaziri.
     
  8. KIBURUDISHO

    KIBURUDISHO JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 902
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Tangu jana mimi namtambua kwa jina la VIJIPESA naona katika familia amezaliwa mtoto mwingine happy birthday VIJIPESA
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwa asiyejuwa Kiswahili kusema vijipesa au vijisenti inakuwa ni mwao, kwa Waswahili ni neno la kawaida kabisa na hata ukitembea na mabillioni inatakiwa usijikwaze kwa kusema natembea na "mapesa" au "mabillioni". Hata bwana "mapesa" aliomba msamaha wakati fulani kwa kauli yake hiyo.

    Nna uhakika wote ambao mnashangazwa na hilo neno, Kiswahili si lugha mama kwenu.

    "Nimejidundulizia vijisenti vyangu nikajijengea kibanda changu mtaa wa Mahiwa", Kumbuka hiyo ni prime area Kariakoo Dar. Na hilo ni jumba la vyumba sita ambalo kiwanja tu kwa sasa ni millioni 800.

    Ni utamu wa Kiswahili.
     
  10. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kaibiwa na kiburudisho alichokiokota mjini kasoro bahari haingii akilini chumba katika hoteli kubwa kama hiyo aingie mwizi ndio maana jana usiku polisi walikamata changudoa kibao Moro labda yote ni kumpata muhusika wa tukio ambae sidhani kama ni mjinga kiasi cha kuonekana viwanja vya Moro tena atakuwa kahamia mji mwingine,na labda tunaye jijini leo.
     
  11. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,008
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Wakati wa Jairo Sakata alipewa Mil4 kama posho ya kupitisha Bajeti ya siku moja na hajafanyiwa lolote hata baada ya kamati ya Bunge kubaini ubadhirifu huu. ataacha kuongea pumba kwamba alikuwa na VIJIPESA?
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,060
    Trophy Points: 280
    Ukimsikiliza vizuri yule dogo,(Mh Adam Malima) utajua anamlinda meneja wa hoteli asihojiwe wala asisumbuliwe na polisi maana anajua siri itavuja kuwa yule binti mweupe alietaka aletewe ajiburudishe nae ndie aliemuacha(kumuibia) sasa ukiwasumbua wale waliomletea siri itafichuka!!!aibu sana wakati kwa hali ya kawaida meneja na walinzi wa hoteli wangekuwa ndani sasa........muda ukifika tutajua yote subiri siku mbili au tatu hivi
     
  13. m

    massai JF-Expert Member

    #13
    Mar 10, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    huyu malima na mwanaasha lwao moja,hawajatofautiana kitu.serekali ya kishkaji ndio matokeo yake hayo
     
  14. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,675
    Likes Received: 633
    Trophy Points: 280
    Hapa natetea matamshi tu: haya majibu mimi huwa nayapata sana, mfano ni huyu mama niliyemuuliza hivi: hii ni mimba ya ngapi? 'ni ya tisa' alinijibu na kisha nikamuuliza,unao watoto wangapi? 'Tutoto tunane tu'
    Nadhani kwa mila zetu ni mwiko kuonyesha una vitu vingi...tumalaria tunane tu!
     
  15. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Malima siyo katibu mkuu
     
  16. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #16
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kuna mijitu mingine mnadharau za kishamba
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ni vizuri kabisa kuliko kuwa na majivuno ya kimjini.
     
  18. l

    lemikaoforo Member

    #18
    Mar 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Starehe gharama,safi sana machangu's wa moro anajitia mtoto wa mjini,tena nawapa issue huwa wk end frm ijumaa watendaji wengi wa jk wanakuja moro kupasha,endeleeni hadi wakome,hivyo vijisent alikuwa na nyingi zaidi ya hizo kwani alitoka kushikishwa mbeya na kuwaahidi wananchi uongo
     
Loading...