Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli ya Mkapa inatufundisha nini watanzania kuhusu viongozi wetu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Hofstede, May 11, 2010.

  1. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkapa ni mmoja wa marais wenye msimamo ambao Tanzania imewahi kuwapata. Ni katika kipindi chake ndiyo Tanzania imeshuhudia mapinduzi makubwa ya kiuchumi hasa katika kuuza na kubinafsisha mashirika ya uma. Kuna mazuri na mabaya anayotuhumiwa kuyafanya wakati wa utawala wake, hata hivyo unapokuwa kiongozi huwezi kumridhisha kila mtu kwani maadui hawatakosena kwa njia moja ama nyingine.

    Ndiyo maana viongozi wetu wastaafu bado wanapatiwa huduma zote muhimu ikiwemo ya kulinda maisha yao kutokana na maadui mbalimbali wanaojulikana na wasiojulikana. Kitendo cha Mkapa kutamka wazi kuwa anaogopa kusema ni maamuzi gani magumu aliwahi kuyatoa kwani "bado nataka kuishi" ni ishara mbaya kwa usalama wa viongozi wetu ambao wanatoa maamuzi kwa niaba ya watanzia wote siyo kikundi cha wa watu wachache.

    Kwa maana hiyo basi sisi kama Taifa hatuna budi kuwalinda viongozi wetu kwa kutumia kila uwezo tulionao ili kuwafanya wasihofie maisha yao kwa sababu tu walichukua maamuzi magumu kwa faida ya nchi yetu kabla na baada ya kustaafu. Vinginevyo tutakuwa na viongozi "dummy" na hata puppet wakiangalia zaidi kulinda maisha yao kuliko kutumia taifa kwa moyo wa dhati bila hofu toka kwa mtu yeyote.

    Nchi kama Tanzania inahitaji viongozi watakaokuwa tayari kutoa maamuzi magumu kwa faida ya watanzania bila woga, tukifikia hapo nina hakika kuwa Tanzania itasonga mbele. Utamaduni wa woga tuliona watanzania (wananchi na viongozi wetu) ni sababu kuu ya Taifa letu kuwa nyuma kimaendeleo, kwani hatuna uthubutu wa kufanya mambo kwa kuangalia masilahi watanzania walio wengi hata kama yatawauzi wachache wenye nguvu badala ya kufanya kwa kuangalia usalama na kiulaji binafsi.

    My take: Watanzania tuwe na ujasiri, kwani hata baba wa taifa kwenye sherehe za CCM kitaifa 1988 pale Tabora Ali Hassan Mwinyi Stadium, alisema "Taifa lolote litakalokosa wananchi walio tayari kujitolea basi, taifa hilo lisahau kupata maendeleo". Kama mtanzania unaona huwezi kujitolea iwe maisha, nguvu, akili zako basi unakuwa umekosa sifa za kuongoza wengine kuelekea kwenye maendeleo. Viongozi wetu wanatakiwa kuwa ni watu waliojitolea zaidi ili kufanikisha lengo hilo, vinginevyo tutakuwa tunatumikia woga na vitisho toka kwa wahalifu wachache.

    Kama mtu huwezi kutoa maamuzi magumu kwa hofu yoyote ukiwa kama kiongozi, Inakuwa ni jambo la busara zaidi kama utafuta mawazo ya kuomba "UONGOZI"- Kwani uongozi ni ujasiri ukiwa mwoga kila siku unaowaongoza watadhurika
    http://www.globalpublishers.info/video/bado-nataka-kuishi-mkapa source GPL
     
  2. F

    Fungu la kukosa Member

    #2
    May 11, 2010
    Joined: Jun 16, 2009
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi umetafakari kwa kina kabla ya kutoa maoni yako? Vipi umfajilie mwizi wa mali ya umma? Kauza migodi, mashirika ya umma na karuhusu kuibuka kwa wimbi la wezi wa mabenki huyo ndiye Rais Mkapa unayemtetea
     
  3. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #3
    May 11, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,673
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Haya mapinduzi makubwa ya kiuchumi na ubinafsihaji wa mashirika ya umma ulimsaidia nani? Inasikitisha sana kuona viongozi wanakuja na kutoka maisha ya mtanzania bado ni ya kubangaiza! Miaka 50 ya uhuru, with all these people and the abundant natural resources, bado tunalia njaa, hospital ya maana hakuna, barabara vipande vipande reli iliyoachwa na mkoloni enzi za ujima ndio tegemeo la nchi yetu hata mita 5 hatujawahi kujenga! Uwanja wa michezo tumejengewa na wachina!

    Unapoangalia nyuma, 10 good years! Wewe kiongozi unaona legacy gani uliyoacha! Sisi Wantanzania tutakukumbuka kwa lipi! How do you feel about that! Simply nil nil cherishable memory despite of many many unpleasant reminiscents!

    Hawa viongozi wetu wanaupofu wa aina gani? Roho za aina gani? Je ubinafsi kweli ndio uko hivi? Kila kitu unataka utie mfukoni mwako? Its far beyond my comprehension!!!!!
     
  4. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    NO comment
     
  5. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Maamuzi magumu ni kukubali shinikizo la wana mtandao la kutaka apindishe utaratibu uliozoeleka kwenye mchakato wa kutafuta mgombea urais wa awamu ya nne pale Dodoma.

    Mzee Karugendo katika makala yake ya Jumapili kwenye Gazeti la Tanzania Daima ameelezea vizuri juu ya uongozi wa Mkapa. Naomba nimnukuu:

    Tanzania Daima Jumapili 9/05/2010
    Prudence Karugendo

     
  6. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkuu Fungu, naomba usiniweke kwenye fungu la watetezi wa Mkapa mi si "Chitarilo type" - kwa mweledi atakuwa amefahamu kuwa maoni yangu yana maanisha nini?. Always try to read between the lines mkuu, usiwe simple minded kiasi hicho. Asiyejua maana haambiwi maana.
     
  7. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Efraiz Pole sana mkuu, Mtu anapoongelea mapinduzi, anamaanisha ni mageuzi ambayo yanaweza kuwa mazuri au mabaya
     
  8. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145

    Kwanini Mkapa ana insist on private sector to be given first priority???

    Na hawa wamiliki wa hizi private sectors ni asilimia ngapi ni wazawa kweli wa nchi hii na wasio na Raia mbili?

    Je ni anakili kwamba katika uongozi wake na wa mwinyi ulishindwa kabisa kuja na mbinu mbadala wa kuikomboa nchi kiviwanda,Kilimo na Kiuchumi?

    Wajua siwaelewi kabisa hawa viongozi wetu wao ni kushinda kwenda Ulaya tuuu na wanachorudi nacho ni porojoooo weeee na hakuna kitu kibasa wakirudi hawana cha ku implement wanchi wakione ni kusema tumeomba misaaada hiivi ni mpaka lini hii swala la kuomba misaaada lita kwisha? its a shame kwetu na viongozi wetu tunao wachagua kwakweli, eg JK alipo kuwa rais na ikawa ni safari nadhani ya kwanza au ya pili kwenda ulaya aliulizwa kwanini nchi yako ni maskini ingwa ina resources nyingi za kutosha na isiwe maskini akajibu hata yeye hajui kwani nchi inaendelea kuwa maskini. nashukuru mungu alijibu hilo swali nadhani hajui kweli ni kwanini nchi mpaka leo ni maskini regardless tuna resource za kumwaga.

    ndio haya haya ya Ben ati bado nataka kuuishi it means when u tell the truth to ur people u'll be killed any time any where or u'll be threaten by a group of people who run this country sasa hii kwangu nasema there's no longer a free democracy in TZN's politics.
     
  9. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Machozi ya Mkapa!
    Ex-president of Tanzania Benjamin Mkapa nicely summed up his experience and that of many other countries: "We privatized everything the state had. Everything was bought by foreign capital because we had no national capital to compete. The foreign companies almost always closed local businesses, which were not competitive, transforming them into distributors of foreign products and driving up unemployment. The experts of the World Bank and the IMF predicted that this would happen, but they told us: Now the influx of foreign investment will lead to the creation of new, competitive and technologically current businesses that will provide the foundations for a lasting, modern development. None of this happened for us."

    Written by Roberto Savio / Inter Press Service
    Wednesday, 19 August 2009 21:16

    Maneno kwamba asibinafsishe bila uangalifu aliambiwa lakini akawa kichwa ngumu. Kumbuka baba wa Taifa alivyokemea kubinafsishwa NBC, lakini wapi.
    Leo tumsifie mkapa eti kuna mambo mazuri ya kuhitaji sifa? Kama yapo ni machache na si muhimu sana, Kumbuka kila alivyoelezwa aliishia kutuita eti tuna wivu wa kike, ni wavivu wa kufikri nk. Leo yanajitokeza wazi yakiwemo ya rada (akin Slaa walipiga sana kelele lakini hawakusikilizwa), EPA ni kipindi cha mkapa nk.
    Huyu CCM ikitoka madarakani kabla hajafa, hakika atakiona cha moto; hivyo visheria vya kumlida rais aliyestaafu wanavitafsiri vibaya; ni kwa makosa aliyofanya kwa manufaa ya nchi lakini yale aliyofanya kwa manufaa binafsi hayana kinga (kiwira)
    -
    How a president and his minister robbed the nation


    -Using their powerful positions in government, Mkapa and Yona
    sold 4bn/- coal mine to their own company for just 700m/-

    THISDAY REPORTER
    Dar es Salaam

    NEW documents have surfaced showing that ex-president Benjamin Mkapa and his energy and minerals minister, Daniel Yona, sold the formerly state-owned Kiwira Coal Mines Limited to their own private company for a mere 700m/- in 2005 while the mine was actually built at a cost of over 4bn/-.
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,969
    Likes Received: 369
    Trophy Points: 180
    Ulimuelewa mwishoni alipoulizwa na mwandishi wa habari kuwa nini kifanyike? Alijibu TUWE WAAFRICA
    Which means I guess determination. Think about it. Tusimlaumu tu huyu mzee kuna mengi alifanya hata kama kuna mabaya yalifanyika. Tunamlaumu kwa kufanya biashara akiwa Ikulu but kama mna data basi mnapaswa kujua kuwa Sindibadi wetu ana vitega uchumi vya maana sana A-Town subirini akitoka madarakani mtaona media itakanyopiga kelele!
     
Loading...