Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli ya JK kuhusu KATIBA, utata mtupu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyakageni, Apr 13, 2012.

  1. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Nimesikitishwa saaana na kauli ya JK aliposema kuwa tunaandaa katiba mpya eti 'watakaoshindwa uchaguzi wakose kisingizio'. Kauli hii inaonesha mapungufu haya:
    1) inaonesha ya kuwa kashinikizwa na hajaridhia kwa moyo mweupe.
    2) kuna mbinu
    mbadala ya
    uchakachuaji
    itakayotumika kwa
    hiyo hawana hofu
    3) anajua kwa ubovu
    wa sheria aliyosaini
    anaweza kupangua
    na kuweka katiba
    aitakayo.

    USHAURI KWA JK:
    *Kama uwezo wako
    wa kufikiri ni mdogo
    hivyo, hufai
    kuongoza nchi yetu
    ya Tanzania na
    kusimamia katiba
    'mpya'
    *Usicheze na maisha
    yetu, damu
    itakayomwagika na
    iwe juu yako na
    watoto wako.
     
  2. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2012
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    jamani siyo kila kauli ionekane ni kudidimiza upinzani..! kwani ccm haiwezi kushindwa? y tuhisi ni upinzani tu!
     
  3. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tangu lini kikwete alizungumza kitu kwenye hadhara kubwa kisicho na utata?!? Viongozi waswahili ndivyo walivyo.
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Peoples Poweeeeeeeeeeeeeeeeer haichakachuliki mdau ohoooooo!!!!
     
  5. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Nami nimesikitishwa sana nilidhani atasimama Kama serikali zaidi kuliko kichama. Hasa aliposema eti kuna watu wanadai hawawezi kukishinda Chama tawala Kama Hakutakuwa na katiba mpya.. Kweli Mkuu hapo Alichemka
     
  6. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Issue ya katiba so long as imekwenda kwa watu, hawezi kui-control tena! He may wish so, but it is already out of his reach!!
     
  7. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asingechemsha ningeshangaa sana maana siyo kawaida yake.
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    jk ni pilato. Ananawa mikono tu ili mjue kuwa hana khiyana.
     
  9. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja tuone kama ni katiba mpya inaandikwa au yanafanyika mazingaombwe!
     
  10. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    dhamira haionekani katika matamshi yake
     
  11. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    sera ya sasa CCM inaitwa "Tamba uone". wewe tamba sasa tuu kujidanganya na katiba mpya halafu ungoje kuona 2015 uchaguzi mkuu.
     
  12. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #12
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    na kwa kuwa iliandaliwa, nadhani think tank ya taifa ni mbovu sana
     
  13. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #13
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    tungependa kupata uhuru bila kumwaga damu
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Hiyo kauli mi sioni mbaya.

    Inaweza kutafsiriwa kama standard ambayo rais anaiweka kwa katiba mpya isiwe na loopholes za kufanya chama kishinde uchaguzi kwa mizengwe.

    Kwa maana hii, kama katiba mpya itapitishwa lakini itabaki na matobo, wananchi tunaweza kumshika shati rais na tume yake na kuwauliza mbona rais alisema tunataka katiba mpya ambayo haiwezi kupitisha watu kwa mizengwe?
     
  15. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #15
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    madhara ya kuwa mwenyekiti wa chama huku rais
     
  16. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    mkuu ukifuatilia kwa umakini ana uwezo hata wa kupangua yatakayoletwa na tume bila ridhaa yoyote
     
  17. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #17
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    unajua CUF walijifanya wao wanajua sana mambo ya kibasha ubasha. wakaja na zao za kusema popobawa au ngangali na ngunguli. walipelekewa mabahasha ambao kwanza walioanzia kupiga denda miti mikavu huko polini, Janja weeed! usicheza na CCM wewe, ogopa!
     
  18. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #18
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    mkuu ina maana ni kawaida yake kuvurunda?
     
  19. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #19
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    sijakuelewa mkuu. Dadavua
     
  20. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #20
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    time will tell. Awe makini sana
     
Loading...