Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli ya Dr. Slaa kuhusu hoja za ccm Jangwani - CCM mna majibu ya tuhuma hizi??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Honolulu, Jun 10, 2012.

  1. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    WAKATI CCM, ikihaha kujaza watu kwenye mkutano wake, Katibu Mkuu wa CHADEMA, Dk. Wilbroad Slaa, amekidhihaki chama hicho kuwa hakiwezi kuendelea kutawala nchi kwa kuwalipia nauli, kuwabeba na kuwapa posho watu wanaokwenda kwenye mikutano.
    Slaa, alisema ilani ya chama chochote makini inapaswa kuonekana machoni mwa wananchi na siyo kusemwa kama ambavyo Rais Jakaya Kikwete na timu yake ndani ya CCM wanavyofanya.

    Kauli hiyo aliitoa jana katika Uwanja wa Likangala wilayani Ruangwa mkoani Lindi wakati akihutubia mkutano wa hadhara, huku akitanabaisha kuwa wafuasi wanaokipenda chama chao hawawezi kubebwa na magari kwenda kwenye mikutano kwa kulipiwa nauli.
    Dk. Slaa alikuwa akijibu matamshi mbalimbali yaliyokuwa yakitolewa na viongozi wa CCM katika mkutano wao wa hadhara uliofanyika katika viwanja vya Jangwani jijini Dar es Salaam na kurushwa moja kwa moja na vituo vya redio na runinga.

    Alisema mawaziri wa CCM wamekuwa makasuku kwa kushindwa kutathmini kauli zao za awali, ambazo hazijatekelezwa na kwamba sasa wanakuja na hoja nyingine zisizotekelezeka.

    Akiwachambua baadhi ya mawaziri na kuanza na Jumanne Maghembe, alisema kuwa anapaswa akumbuke miaka zaidi ya kumi iliyopita serikali ilikuja na mkakati wa kilimo cha umwagiliaji na kusema imeshapata kiasi cha dola milioni 12 za Marekani kwa ajili ya shughuli hiyo.
    "Tunataka watuambie hizi fedha zimeenda wapi mpaka sasa wanakuja na kauli nyingine, hivi hakumbuki tulikaa katika ukumbi wa mikutano wa Pius Msekwa wakatuambia hizi fedha zipo, sasa zimeenda wapi?" alihoji Dk. Slaa.
    Kuhusu ujenzi wa barabara kilomita 11,000 zilizoelezwa na Waziri wa Ujenzi, Dk. John Magufuli, Slaa alisema huo ni upuuzi kwa kufananisha hali hiyo na mahitaji mazima ya nchi.


    Alisema fedha zilizoibwa na watumishi wa serikali ya CCM ni nyingi kuliko hivyo wanavyojinadi kuwa wamefanya, na kuitaka serikali ieleze dola milioni 1.5 zilizokutwa katika akaunti ya mbunge wa Bariadi Magharibi, Andrew Chenge (CCM) zimefanyiwa nini.

    Alibainisha kuwa, Serikali ya CCM inapaswa kutolea maelezo fedha za chenji ya rada zimefanya nini wakati katika mahesabu ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) hazionekani kutumika.


    Kuhusu kauli ya Steven Wassira kuwa Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Freeman Mbowe atalaaniwa kwa kuwa baba yake aligombea uhuru na Mwalimu Nyerere, Dk. Slaa alisema viongozi hao walisimama kwa ajili ya kuwatetea Watanzania na kama watasimama leo kuna hatari ya kuwachapa viboko viongozi wa CCM kwa kushindwa kuendeleza malengo waliyofikia.

    Naye Mbowe alisema anamsikitikia Wassira kwa kile alichoeleza kuwa, anashindwa kusimamia hata utendaji wa nafasi yake na badala yake anahangaika kuropoka kila wakati mambo yasiyo na tija kwa taifa.
    Alibainisha kuwa, Wassira si saizi yake kwenye majukwaa ya kisiasa kwa sababu hana hadhi ya kupigania ukombozi wa kweli, hivyo akamtaka awatafute watu wenye hadhi yake.

    Alisema katika hali ya sasa, CCM haioni mahaba ya wananchi, hivyo wanajitahidi kukusanya watu katika maeneo mbali mbali ya nchi ikiwa ni pamoja na kununua kadi za CHADEMA kwa ajili ya kujiaminisha mbele ya wananchi.

    "Hawa watu vipi, wana nini sijui kwa kuwa wanatunga uongo wanauaminisha umma na mwisho wa siku wanauamini huo uongo walioutunga kama ambavyo wamefanya leo kule Jangwani," alisema Mbowe.

    Source: Tanzania Daima
     
  2. S

    STIDE JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Yap!! Dr wa ukweli amenena!! Yaani over compyuta!! Big up Dr!! Ccm na wakuda wake wooote njooni na majibu yenye ujazo!!

    I'll be back.
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,243
    Likes Received: 1,446
    Trophy Points: 280
    Hawana majibu kabisa, kwanza hata sasa hivi uwafuate na kuwauliza waliyozungumza jana jangwani nakuhakikishia hakuna atakae kumbuka,

    Hawatakumbuka kwakuwa mioyo yao ilipingana na uongo wao!
     
  4. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    CCM ikifikia mnaanza kujibishana badala ya kufanya kazi basi siku zenu za kuishi uongozini zinahesabika. Kwahiyo badala ya kufanya kazi nyie mtazunguka kila mkoa Chadema ilikopita?
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Dr Slaa ana akili mile 1000,000,000,000 zaidi ya magamba yote!
     
  6. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha sana chama kikongwe kila wakati kukaa na ku copy ya chadema. Hivi ccm, hamuwezi nadi sera zenu bila maji taka?
    Kujibu hoja za chadema iwe ni kutekeleza ahadi, na yale yote mnayosema mmeyafanya yaendane na hali halisi ya mapato yetu.
     
  7. kaburungu

    kaburungu JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 930
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Moja ya mbinu inayotumia serikali ya CCM ni kuhadaa wananchi kwa kuibua ahadi. nzuri zinazosikika vizuri masikioni mwa watanzania.

    Wanasahau kile walichohaidi jana au juzi kimetekelezwa au la bahati mbaya sana kwa CCM na serikali yake ni kwamba, watanzania wa leo ufahamu wao uko juu na hii ni kutokana na kazi nzuri inayoendelea kufanywa na CDM.

    Watanzania wa leo wanaujasiri wa kuhoji,kudadisi utekelezaji wa yale walohaidiwa mwanzo na kizuri zaidi washaelewa nani mchawi wao.

    Nawasilisha.
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mama naona siku hizi umebadilika !!!!
     
  9. S

    STIDE JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mkuu, hivi ndie huyu au ID zinaelekeana!? Maana nahisi kama yule kimeo alikuwa anaitwa R. Sweke au!?
     
  10. D

    DOWN SYNDROME Member

    #10
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CMD ni chama makini sana!
     
  11. h

    hans79 JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ukweli utajulikana tu waache waendelee na mipasho yao hawa nyinyiemu, unafanya mkutano huku unatangaza ya kuwa wasanii hawa watakuwepo. Je hao kuwepo kwao kunasaidia nini?
     
  12. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    viva dokta,viva mbowe,viva cdm
     
  13. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    yaan nyinyiem + plus Nape ni janga la kitaifa
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    ulitegemea mtoto mzuri kama radhia angeendelea kuwa ccm mpka lini kaiona nuru...kuishabikia au kuiunga mkono ccm lazima uwe na akili ya maiti..huoni hata akina faizafox,mwita25
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kilomita zaidi ya 11,000 kwa kipindi cha Kikwete tu ni upuuzi? huyu mzee kweli hamnazo.

    Amesha jiuliza, Mkoloni, Nyerere, Mwinyi na Kikwete na yeye akiwemo hukohuko kabla ya ujio wa Kikwete walitengeneza kilo mita ngapi? jumlisha zote pamoja na za Slaa, uone kama zinafika hata nuzu za hii miaka 7 tu ya Kikwete.

    Kumbuka, ukitoa mkoloni, Nyerere miaka 24 KM ngapi? Mwinyi (na Slaa akiwepo)? Mkapa ngapi? Kiwete zaidi ya KM 11,000.

    Amma kweli akutukanae hakuchagulii tusi.
     
  16. S

    STIDE JF-Expert Member

    #16
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mmh!! Crashwise inamaana FF alishaiona nuru!!? Mwita25 huyo nakumbuka alishaanza kuujua ukweli japo unafiki ulimtatiza, lakini huyu mwingine siwezi amini, na KAMA ni kweli basi CHADEMA LEVEL NYINGINE zaidi ya ninavoijua!!
     
  17. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #17
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mimi najiuliza iweje Serikali ijieleze mbele ya wanachama wake na si wananchi wake? Huu ni utumiaji mbaya wa madaraka kwa chama kuyahodhi kiasi hicho. Na nadhani hii move ni kama vile wanajifunga wenyewe goli katika harakati za kuokoa mpira.
     
  18. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #18
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Dr. ulichonena hakina upinzani kinahitaji majibu yakina na si longolongo za kuongea maneno matupi majukwaani ccm ni serikali inatakiwa kutenda na wala sio kuongea sana bila vitendo. hawa wa meishiwa kabisa na ndio mwisho wa kutawala wajiandae kwenda kukaa uhamishoni maana nawatamani sana nje yahapo wote wataishia gerezani na maisha yaliyobaki watayamalizia gerezani.
     
  19. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #19
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,297
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mkuu CMD bado kuanzishwa Tanzania, kwa sasa tuna CDM.

    Asante!
     
  20. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #20
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,060
    Trophy Points: 280
    Watanzania wanataka hoja zijibiwe na ugumu wa maisha udhibitiwe hasa mazao ya chakula ya ndani!!!sio kutupa vijembe kama taarabu,watu wameshaamka wanapoteza pesa zao bure maana watanzania wa leo sio wa jana kamwe,watashangaa sana naona kuna nusu ya wabunge watakosa ubunge mwaka 2015 sababu ya kutojali matatizo ya wananchi!!!
     
Loading...